N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Em đang gặp bất tiện với món này, người khác dễ dàng nhấn nút mở cốp (nút trên cốp xe, ko phải nút mở trên key, khi chưa có sự đồng ý của em) dĩ nhiên là khi em đứng gần xe hoặc ngồi trong xe. Các bác có cách khắc phục chỉ em với.
LTZ key: star/stop

Tiện đây em hỏi luôn về smartkey, vì chưa có dịp test :) xe vẫn nổ máy, khi đó mình cầm smartkey bỏ đi đoạn xa, thì hệ thống xe nó báo lỗi key? và khi đó có người khác leo lên lái đi ko đc ?

Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/11/11
119
23
18
Nha Trang
Cái này khó Bác ah, nó làm giống xe Mer, khi dừng xe các cánh cửa đều tự mở chốt và khi đi thì nó tự khóa lại, vậy chỉ còn cách chú ý khi dừng xe mà còn ngồi trong xe thì bấm lock cửa lại và khi ra khỏi xe mình cũng khóa lại thôi

• Like
Reactions: N2D
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Cái này khó Bác ah, nó làm giống xe Mer, khi dừng xe các cánh cửa đều tự mở chốt và khi đi thì nó tự khóa lại, vậy chỉ còn cách chú ý khi dừng xe mà còn ngồi trong xe thì bấm lock cửa lại và khi ra khỏi xe mình cũng khóa lại thôi
Thì ae nhà nó giống nhau mà (M vs M+) hehe :) chỉ cảm thấy bất tiện thôi, tưởng tượng: mình thắng xe, về P > xe nó unclock hết, mình lại thò tay bấm block... rồi ai vô ai ra lại unclock... ?!

Xe có gắn đuôi cá > nặng, nên khi unclock cốp, nó cũng chỉ he hé lên thôi, ko tự bung lên cao như ban đầu, nhiều khi ko để ý cũng rách việc. Em nghĩ kết cấu nó có cái lò xo ? Có cách nào tăng lực căng (kéo) của lò xo ko bác?

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Em ko biết Cruze của bác có giống CDX của em ko. Giả sử giống thì em xin trả lời xe của em như sau:

Xe nổ máy, mình cầm smartkey đi ra ngoài đi xa thì trong xe báo lỗi code beng beng beng nhưng nếu Thằng nào nhảy lên là lái đi luôn :D Sau khi nó lái đi rồi thì em chịu :)

Đối với vụ thắng xe bác về P là tự động unlock hết, nhưng về N thì ko :D Nên nếu dừng xe tạm thì bác về N thôi. Nếu về P mà bác muốn khoá thì lại ấn nút Lock/Unlock. Khi người trong xe có nhu cầu ra ngoài thì cứ kéo cửa 2 phát là ra được (kéo phát đầu mở lock cửa đó, kéo phát 2 mở cửa) Bên ngoài xe ko mở dc cửa.

Lò xo cốp tăng lực kéo căng bằng cách vặn bằng cái que kim loại nhỏ đi kèm. Rất đơn giản. Còn nếu mất que kim loại thì có thể tháo ra vặn rồi lắp ra lắp vào thử bao giờ thấy bật lên theo ý muốn thì thôi !

• Like
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Em ko biết Cruze của bác có giống CDX của em ko. Giả sử giống thì em xin trả lời xe của em như sau:

1/ Xe nổ máy, mình cầm smartkey đi ra ngoài đi xa thì trong xe báo lỗi code beng beng beng nhưng nếu Thằng nào nhảy lên là lái đi luôn :D Sau khi nó lái đi rồi thì em chịu :)

2/ Đối với vụ thắng xe bác về P là tự động unlock hết, nhưng về N thì ko :D Nên nếu dừng xe tạm thì bác về N thôi. Nếu về P mà bác muốn khoá thì lại ấn nút Lock/Unlock. Khi người trong xe có nhu cầu ra ngoài thì cứ kéo cửa 2 phát là ra được (kéo phát đầu mở lock cửa đó, kéo phát 2 mở cửa) Bên ngoài xe ko mở dc cửa.

3/ Lò xo cốp tăng lực kéo căng bằng cách vặn bằng cái que kim loại nhỏ đi kèm. Rất đơn giản. Còn nếu mất que kim loại thì có thể tháo ra vặn rồi lắp ra lắp vào thử bao giờ thấy bật lên theo ý muốn thì thôi !
1/ Vụ cầm key bỏ đi em cũng mới test cho LTZ VN, nó cũng gõ beng beng, he, chỉ có điều cho lái đi luôn thì em chưa thử, biết đâu nó có quy chế bảo vệ gì ko may làm tắt ngúm cái xe thì cũng rách việc.
2/ LTZ bắt chước y chang CDX món số 2 này
3/ Em chưa thấy, chưa biết cách điều chỉnh cái "nút" này, cũng chưa hình dung ra nó lẫn cái "que kim loại" như thế nào, để hôm nào em xách xe đi hỏi 1 thể.
Cảm ơn Bác.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Bác ở SG này thì cuối tuần tụ tập cà phê với mấy ae ko rồi em chỉnh lại lò xo cho bác :D

• Like
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Bác ở SG này thì cuối tuần tụ tập cà phê với mấy ae ko rồi em chỉnh lại lò xo cho bác :D
Cuối tuần em hok đc đi cafe, trong tuần trốn việc thì được bác ợ :)

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Xe Anh Dũng nếu nổ máy chìa khóa mang đi ra ngoài xe sẽ báo beng beng ,nếu ai lái xe anh đi thì cũng đi tuốt hết, đi đến khi nào hết xăng hoặc tắt máy thì sẽ không đề dc,em đã thử trên con Coupe nhà em!nó báo beng beng là cảnh báo chìa khóa đã ở ngoài xe thui ạ,còn vẫn hoạt động cho đến khi tắt máy

• Like
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. đới với dòng Cruze, Lacetti CDX sử dụng Star/top khi chủ xe cầm chìa khóa ra xa mà xe đã tắt máy thì dù có vào trong xe thì cũng không đề nổ máy được. ngay lúc đó trên màn hình taplo sẽ hiện thị mã lỗi code 91 hoặc 92. đó là chức năng của Smartkey

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Em đang gặp bất tiện với món này, người khác dễ dàng nhấn nút mở cốp (nút trên cốp xe, ko phải nút mở trên key, khi chưa có sự đồng ý của em) dĩ nhiên là khi em đứng gần xe hoặc ngồi trong xe. Các bác có cách khắc phục chỉ em với.
LTZ key: star/stop

Tiện đây em hỏi luôn về smartkey, vì chưa có dịp test :) xe vẫn nổ máy, khi đó mình cầm smartkey bỏ đi đoạn xa, thì hệ thống xe nó báo lỗi key? và khi đó có người khác leo lên lái đi ko đc ?

Thanks
Chào bác. như bác chia sẻ thì khi bác ngồi trên xe nổ máy mà bác nhấn lúc khóa thì sẽ không ai mở cốp sau của bác được, còn khi bác tắt máy mà nhấn lock cửa nhưng bác vẫn dứng gần xe thì bất kỳ một ai đó cũng sẽ mở cửa bất kỳ hoặc cốp sau mà không cần sự cho phép từ bác, vì với khoảng cách gần cảm biến từ trên xe và chì khóa vẫn còn nên cửa vẫn mở ra dễ dàng. còn khi bác đã tắt máy cầm chì khóa đi ra xa thì dù bác có nhấn lock cửa hay không thì dù có ai vào trong xe cũng không thể đề nổ máy được, vì khi mang chìa khóa ra xa xe bán kính 10m trở lên thì cảm biến từ trên xe không nhận được từ trên chìa khóa thì dù có cố đề máy thì xe cũng không nổ được, ngay lúc đó trên đồng hồ taplo sẽ hiển thị code 91.đó là chức năng của Smartkey.

• Like