Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
RE: ổ cứng gắn ngòai

Trích đoạn: nguoikhonglo

xài ổ cứng gắn ngoài sao em hay bị tình trạng lúc máy detect ra lúc k detect ra có máy cắm vào còn bắt install hardware mà nó làm gì có driver mà install :(

hiện em cũng đang có cái ổ cắm vào đèn nó vẫn hiện lên nhưng k thấy gì trên máy vậy là nó bị hư gì vậy, chi phí sửa có mắc k các bác . cám ơn các bác nhiều
:D

Bác nguoikhonglo vào Disk Manager kiểm tra lại xem có thấy partition của ổ đĩa không, cũng có khả năng bác phải map lại ổ đĩa mới thấy trong explorer. Em hay bị cái dzụ này lắm, nếu cái tên của volume trùng nhau cũng không được bác ạ
[/quote]

vào disk manager ở đâu bác, em cắm vào thì nó kêu found new hardware xong nó bào error in íntalling your device may not work, em vao device manager thi thấy nó nhận ra USB Mass Storage nhưng kế bên có dấu icon hình ! màu vàng và k thấy ở cứng đâu hết . vậy là nó hư cái gì vậy bác

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: dell132

Trích đoạn: tahi2010

Em mua ở Tân Doanh trên Trần Đình Xu, 265 usd chưa VAT, nhưng sếp em mang 1 cái từ US về thì cái của em mua ko có 2 cái port (cái này em ko biết kêu tên là gì), nó giống cái hình thang cân đó, kiểu như port usb, bác nào biết tên cái port này ko? Nghe sếp nói cái port này chuẩn cao hơn chuẩn USB [8|]

Đúng là port USB đó bác, chỉ khác cái giao diên cắm thôi :D Em nghĩ cũng như vậy, ko có chuẩn cao hơn gì hết.

Chuẩn Firewire đấy bác ui, nhưng ko phổ biến do ko có cab, phải mua cab rời!!!

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

xài ổ cứng gắn ngoài sao em hay bị tình trạng lúc máy detect ra lúc k detect ra có máy cắm vào còn bắt install hardware mà nó làm gì có driver mà install :(

hiện em cũng đang có cái ổ cắm vào đèn nó vẫn hiện lên nhưng k thấy gì trên máy vậy là nó bị hư gì vậy, chi phí sửa có mắc k các bác . cám ơn các bác nhiều
:D

Bác nguoikhonglo vào Disk Manager kiểm tra lại xem có thấy partition của ổ đĩa không, cũng có khả năng bác phải map lại ổ đĩa mới thấy trong explorer. Em hay bị cái dzụ này lắm, nếu cái tên của volume trùng nhau cũng không được bác ạ

vào disk manager ở đâu bác, em cắm vào thì nó kêu found new hardware xong nó bào error in íntalling your device may not work, em vao device manager thi thấy nó nhận ra USB Mass Storage nhưng kế bên có dấu icon hình ! màu vàng và k thấy ở cứng đâu hết . vậy là nó hư cái gì vậy bác
[/quote]
[8|]
Như vậy là bác chưa install vào máy tính được. Bác thử kiểm tra lại phần driver xem sao [8|], có một số HĐ đòi phải install driver khi sử dụng :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

em xài HDD seagate 2.5 30GB box IBM thì driver nó là gì vậy bác sao em nhớ trứơc đây không có bị tự nhiên sau này bị em chẳng hiểu sao nữa :(

This device cannot start. (Code 10)

Last edited by a moderator: