Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam
trước đây em có mua 1 ổ cứng bình thường rồi mua thêm 1 cái Box sau đó gắn ổ cứng vào cái bõ nàyđể làm chỗ lưu dữ liệu (rẻ),
nhung ổ này bị chết rồi chắc là tại hư bộ nguồn của box.
Em muốn mua 1 ổ cứng gắn ngoải có ung lượng khỏang 300 G, mà không biết phải chọn hiệu nào.
Nhờ các bác tư vấn giúp
xin cám ơn

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
RE: ổ cứng gắn ngòai

Trích đoạn: vinhengvn

trước đây em có mua 1 ổ cứng bình thường rồi mua thêm 1 cái Box sau đó gắn ổ cứng vào cái bõ nàyđể làm chỗ lưu dữ liệu (rẻ),
Em muốn mua 1 ổ cứng gắn ngoải có ung lượng khỏang 300 G, mà không biết phải chọn hiệu nào.
Nhờ các bác tư vấn giúp
xin cám ơn

Quất 1 ổ 500GB 3.5inch WD đi bác, ko thì chơi luôn 1TB cho oách, chỉ 3.5tr thui!!!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

bác phải nói bác có bi nhieu nữa chứ. muốn rẻ thì mua 1 ổ cứng laptop. mua thêm cái box khoản 5usd nữa là vi vu gọn nhẹ , ko cần nguồn
còn nhiều tiền thì chơi đồ chuyên dụng

Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam

Trích đoạn: anit

bác phải nói bác có bi nhieu nữa chứ. muốn rẻ thì mua 1 ổ cứng laptop. mua thêm cái box khoản 5usd nữa là vi vu gọn nhẹ , ko cần nguồn
còn nhiều tiền thì chơi đồ chuyên dụng

Cái này lả cái em đang dùng mà bi chết dó bác

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

nếu bác chỉ bị hư box thì mua box mới thôi. 5 usd à. giờ hư rồi mà muốn tiết kiệm thì mua nữa có sao đâu. còn mấy cái chuyên nghiệp thì chắc là đảm bảo hơn nhưng mà mắc lắm. nhưng ko ai dám đảm bảo là nó ko hư.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

xài ổ cứng gắn ngoài sao em hay bị tình trạng lúc máy detect ra lúc k detect ra có máy cắm vào còn bắt install hardware mà nó làm gì có driver mà install :(

hiện em cũng đang có cái ổ cắm vào đèn nó vẫn hiện lên nhưng k thấy gì trên máy vậy là nó bị hư gì vậy, chi phí sửa có mắc k các bác . cám ơn các bác nhiều

Hạng F
5/3/05
8.718
72.179
113
đây

Box HDD ngoài loại lấy nguồn USB hay bị... tèo do thiếu nguồn :D, họ thường làm 2 đầu usb ở phần cắm vào PC, các bác cắm cả 2 đầu đó vào 2 lỗ usb gần nhau luôn là ổn, em có cái hdd IBM 5GB đời ơ kìa + box 70.000 vẫn chạy 3 năm nay rồi:D

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: dccouq

Trích đoạn: vinhengvn

Nhờ các bác tư vấn giúp
xin cám ơn

Quất 1 ổ 500GB 3.5inch WD đi bác, ko thì chơi luôn 1TB cho oách, chỉ 3.5tr thui!!!

Chính xác luôn đó bác vinheng. Em đang xài cả 2 loại HDD Ext luôn, 1 cái 320GB WD và 1 cái box, nhưng thật sự xài WD thấy ngon hơn nhiều, hộp chắc chắn, bảo đảm, còn cái box kia nó cứ lỏng là lỏng lẻo, chỉ được cái rẻ hơn thôi :D

Trích đoạn: nguoikhonglo

xài ổ cứng gắn ngoài sao em hay bị tình trạng lúc máy detect ra lúc k detect ra có máy cắm vào còn bắt install hardware mà nó làm gì có driver mà install :(

hiện em cũng đang có cái ổ cắm vào đèn nó vẫn hiện lên nhưng k thấy gì trên máy vậy là nó bị hư gì vậy, chi phí sửa có mắc k các bác . cám ơn các bác nhiều
:D

Bác nguoikhonglo vào Disk Manager kiểm tra lại xem có thấy partition của ổ đĩa không, cũng có khả năng bác phải map lại ổ đĩa mới thấy trong explorer. Em hay bị cái dzụ này lắm, nếu cái tên của volume trùng nhau cũng không được bác ạ

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Trích đoạn: tuanle

Box HDD ngoài loại lấy nguồn USB hay bị... tèo do thiếu nguồn :D, họ thường làm 2 đầu usb ở phần cắm vào PC, các bác cắm cả 2 đầu đó vào 2 lỗ usb gần nhau luôn là ổn, em có cái hdd IBM 5GB đời ơ kìa + box 70.000 vẫn chạy 3 năm nay rồi:D
Bác có thể minh họa cho rõ hơn được không?Tui chậm hiểu quá,cảm ơn bác nhiều!:)

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: hcivic

Trích đoạn: tuanle

Bác có thể minh họa cho rõ hơn được không?Tui chậm hiểu quá,cảm ơn bác nhiều!:)

Ý bác này là có một số dùng loại cáp USB có 1 bên là 1 đầu cắm vào HDD, bên kia có 2 đầu cắm USB, thì bác cắm luôn cả 2 đầu này vào máy tính để lấy điện luôn.
Em cũng có sợi cáp này, nhưng chưa bao giờ thử, để mai em thử xem sao :D