Hạng C
9/6/10
862
985
103
Ajinomoto Việt Nam
Em làm dịch vụ ở VT ( kinh doanh ks) nên nói với mấy bác để rõ như sau
1. Tỉnh yêu cầu ko được nhận khách ngoại tỉnh
( nếu bị kiểm tra sẽ phạt nặng) đã có cv bên sở du lịch gửi
2. Chỉ cho nhận khách địa phương với đk phải khai báo ở ubnd phường
3. Các quán ăn ko cho bán tại chỗ, chi bán mang đi và phần lớn các quán vẫn đóng cửa.
4. tắm biển có cv là theo giờ, nhưng thực tế ít kiểm tra.
Quan trọng nhất là các cs phải ký cam kết ko làm lây lan dịch bệnh. Nếu lỡ đón khách, bán hàng mà bị lây sẽ bị xử lý
Nên tụi em vẫn sẽ đóng cửa tiếp cho đến khi mọi chuyện rõ hơn .
Các bác có xuống chơi nêu ko đặt được ks hay quán ăn thì cũng đừng buồn và trách tụi e. Tụi em cũng khổ lắm rồi. Nhưng ko còn lựa chọn nào tốt hơn:(

Tập Lái
15/1/20
36
18
8
35
Hi ace,
Cho em hỏi là ô tô cá nhân ngồi full ghế được không ạ? Có cần ngồi 1/2 ghế ko? Ko đăng ký KD

Hạng F
29/10/14
8.523
11.192
113
khai báo bằng phần mềm thế nào vậy anh? thẻ xanh trên sskđt có ok không anh? mong anh mancheda
VNEID đó pác. Hoặc PC COVID. Khai báo từ ở nhà bắt đầu đi từ sài gòn - vũng tàu. Có bị dừng kiểm tra ngang đường thì đưa điện thoại ra quét mã QR là xong.

• Like
Reactions: Gina Thompson
Hạng B2
11/3/18
230
1.044
94
Bữa nay em mới đi-về sg-vt bình thường, 1 chốt phú mỹ chỉ kiểm tra thẻ xanh vàng. Em đi cùng 1 bé 4 tuổi thấy ko ý kiến gì.
Lưu ý các bác, biển kdc chỗ cây xăng phú mỹ giờ đã rời qua ngã ba cảng cái mép, em quen chân đạp như trước đây (em xài vietmap có cảnh báo nhưng app chưa update). Nhiều bác cũng ko bik đạp lút ga luôn. Chiều về cũng giới hạn kdc tương tự nha các bác.
Chiều về có mấy a trên này nói cần giấy xn, ko biết thế nào hả bác

Tập Lái
9/1/16
17
12
3
Quận 9
Chiều về có mấy a trên này nói cần giấy xn, ko biết thế nào hả bác
Lúc em đi thấy chốt trạm thu phí long phước có kiểm tra chiều vt về sg, theo như 1 số bác nói thì có test nhanh tại chỗ (hên xui bị ngoắc hay ko). Em về lúc 17h30 thì các chú CA đang bận bấm điện thoại nên tất cả qua hết.
Theo em thì đi bthuong rồi, nếu xui thì lúc về bị ngoắc vô test nhanh thui.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Chịu khó ở nhà đi các bác.
Mới mở cửa một cái từ Bình Dương về tặng luôn Covid cho Vũng Tàu đây:
(theo báo BRVT)
Ở nhà trốn dịch lâu quá, đi Vũng Tàu đổi gió được chưa các bác?

Hạng D
8/1/19
1.576
2.201
121
á đù, tính cuối tuần này ra VT đổi gió , mà coi bộ đi lại cũng lằn nhằn nhỉ ! đi CẦn giờ thì coi bộ thoải mái, mà ra đó hoài chán thí mịa ,