Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Em lang thang ít về xóm, nay về viết linh tinh thì lại nghe các bác nói xóm nhà là sắp bị block. Tìm mãi mới ra được cái thông báo của anh Cải thảo, Củ cải chứ. Anh ý có lý khi mà xóm mình như nhà hoang không ai chăm sóc, nên anh ý khóa cửa lại.
Xóm mình ra đời với rất nhiều anh em tâm huyết, già trơng giới trẻ, nghèo trong giới giàu, biết mình biết ta, không nông nổi..... nhiều ưu điểm lắm, nhưng cuộc sống mạng xã hội nó phiêu và nhậy cảm.
BÁC Hcivic là người tiên phong đặt nền móng, bác TLH tiếp bước phát triển, rồi bác Toyzace, bác Polt, và bác Kac ai cũng nhiệt tình cầm cái tù và to tướng mà thổi.tướng.
Hồi ý anh em mình đông thế! Có sự kiện gì dù bé hay lớn thì tiền hô hậu ủng,vài chục xe lên đường - đi đâu thì từ từ tính. Bao nhiêu chuyến đi? bao nhiêu tiệc tùng, cuộc vui các bác có nhớ hết không nhỉ? Có bao nhiêu gia đình đã thay thế bạn bè truyền thống bằng những bạn bè Xnl trên mạng ảo này mà vui vẻ mà hạnh phúc???
Nói ra thì em chảy nước mắt mất vì toàn kỷ niệm đẹp và đáng trân trọng.
Vậy đấy! Thế mà lúc cả bao nhiêu tâm huyết, bài vở, chỗ ăn chỗ chơi của xóm sắp phải đóng cửa mà các bác, các mợ im thế???
Chúng ta buông thật sao? Em tin là bác Hải lơ và Bđh cũng không muốn đóng cửa xóm đâu, vì chúng ta cả thôi.
Cần bàn luận hay họp nhóm gì không các bác các mợ nhỉ?
Nỗ lực giữ lại sân chơi OS.XNL... Và rồi từ nay bác Phitrau đã ra đi mãi mãi... Yên nghỉ nhé bác...!
https://www.otosaigon.com/threads/tin-buon-bac-phitrau-da-tu-bo-anh-em-chung-ta-mai-mai.8732938/

Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Nỗ lực giữ lại sân chơi OS.XNL... Và rồi từ nay bác Phitrau đã ra đi mãi mãi... Yên nghỉ nhé bác...!
https://www.otosaigon.com/threads/tin-buon-bac-phitrau-da-tu-bo-anh-em-chung-ta-mai-mai.8732938/
Sự nhiệt tâm của bác Phitrau với XNL thật đáng trân trọng. Hôm nay phải đi cày nên không thể tiễn bác đoạn đường cuối. Bác/Mợ nào trong xóm sắp xếp CV được thì giúp Xóm tiễn Bác Phitrau đoạn đường cuối cùng.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Bỏ thật rồi...

Bỏ lại vướng bận cuộc đời, bỏ lại những toan tính. Bỏ lại gia đình, bỏ người thân. Bỏ lại những tiếng chậc lưỡi đầy tiếc nuối với muôn vàn tiếc thương của tất cả các anh chị em.

Nhẽ nào lại thế?

Vĩnh biệt bác Phitrau!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/11/15
32
39
18
39
Em la linh moi
Em co y kien moi thang off 1 lam
Co bao nhieu lam bay nhieu