Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
F1racer nói:
Bác xác định rõ lại định nghĩa phương tiện giao thông không được lưu thông vượt đèn đỏ hay phương tiện không được lưu thông khi đèn đỏ nhé:).
Trường hợp trên, nếu có đèn đỏ phía trước, bên phải có nhánh rẽ hay vào cây xăng trước khi có cột đèn đỏ thì vẫn có quyền rẽ vào và tiếp tục đi, cái này CSGT không có quyền phạt mà chỉ sợ thằng chủ cây xăng bực mình kiếm chuyện:).
Còn nếu hiểu theo định nghĩa phải dừng khi đèn đỏ: ví dụ bác đi cách đèn đỏ khoảng 150m, nhìn thấy đèn đỏ thì bắt buộc phải dừng lại ở bất kỳ chỗ nào hay sao???:):)
Trường hợp em hỏi chính là trường hợp bác nêu, cây xăng ở trước cột đèn và không có tiểu đảo, lại đặc biệt đường vào cây xăng bên phải rất to, hai xe bồn tránh nhau thoải mái. Thường nếu đường đông và có công an đứng ở ngã ba, ngã tư có hướng rẽ phải như vậy thì em hay thấy công an ngoắc cho xe hơi cần rẽ phải đi vào hướng cây xăng để giảm bớt tải cho giao lộ, nhưng đường trống thì đa số xe ô tô cá nhân ( trừ taxi và xe tải ) không dám cho xe ô tô lưu thông quẹo phải khi đèn đỏ qua cây xăng.

Em thì em nhà quê chắc ăn, cứ chờ đèn xanh rồi nhằm hướng đường chính mà quẹo phải, nhưng nghĩ lại thấy nếu cho phép xe ô tô quẹo phải đối với những giao lộ như vậy sẽ giảm được tải cho giao lộ khá tốt.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Em nghĩ, nếu đường rẽ ngay cây xăng thuộc hệ thống đường của sở gtcc thì mình quẹo vô tư vì hướng đó không chịu tác dụng của đèn đỏ kia.

Nếu đường đó là đường nội bộ của cây xăng bỏ tiền ra xây dựng thì quẹo vào cũng được nhưng chịu khó tranh luận với xxx chút xíu, khả năng phạt cũng thấp. Khả năng bị tạt nhớt hơi cao :))

Tuy nhiên, đôi lúc phải xem xét hiện trường kỹ để không gây khó khăn hay cản trở những người khác lưu thông.

Hạng C
6/12/12
520
4
18
bullkeo nói:
Chào các bác.

Tình hình là có 1 số ngã ba, ngã tư mà phía bên phải là cây xăng và đường vào và ra cây xăng rất to. Em ví dụ ngã ba Trương Công Định - Trường Chinh, từ Trương Công Định quẹo phải vào Trường Chinh. Thật ra những đoạn đường này xe tải và taxi rất hay quẹo phải rồi chạy luôn khi đèn đỏ. Có hôm em hỏi 1 bác tài taxi nếu công an bắt thì sao, bác tài nói : nếu công an chặn thì mình nói mình vào đổ xăng, nhưng tại thấy cây xăng đông quá nên đi luôn.
Vậy em hỏi các bác mình dùng phương pháp của bác tài này đối phó với công an để quẹo phải ở những khúc cua này được không các bác ?
Đây là 1 kiểu lách luật, Theo em thì không nên khuyến khích.

Hạng D
14/8/11
4.163
87.905
113
anba nói:
Haizzz, bác lại phát biểu theo cảm tính. Phần em tô đỏ: bác đi Võ Văn Kiệt (đại lộ Đông Tây) sẽ thấy nhiều.
Bác tham khảo trong tài liệu này nhé, chịu khó đọc vì câu chữ trong tài liệu này nhiều cái tối nghĩa, nhưng là quy định nên phải ráng ....
http://congbao.chinhphu.v...GTVT-(6938)?cbid=6933+

Cụ lại chơi xì tố rồi!! Cụ đưa cho nhà cháu cái thùy link tài liệu mấy chục trang!!!???? Nhưng nhà cháu cũng ráng đọc.... để mở tầm mắt... rồi cũng chả thấy dòng nào như cụ đã .... Phán ( không theo cảm tính )..."" đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn ""
Vậy nhờ cụ.... Trích ... giúm nó ra ( tài liệu nào??mục nào??? Dòng nào ??? ) để khai sáng cho nhà cháu ... tý!!!!????
Nhà cháu xin cảm ơn cụ!!!
Ps : Nếu không chỉ ra được thì cụ cũng không cần giả nhời... vì nhà cháu lúc đó cũng sẽ biết ... chắc... câu ..""" đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn "" của cụ là .... nói theo cảm tính rồi!!!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Cứ đi đúng luật cho yên thân, chổ nào có để bảng cho quẹo thì hãy quẹo, nhanh hơn có tí mà bị nhân viên cây xăng nhìn mình với cặp mắt hình viên đạn cộng với việc thấp thỏm lo xxxx chặn lại... mất vui.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Vấn đề là XXX bắt lỗi gì? Nếu bắt lỗi rẽ phải khi đèn đỏ là sai vì mình đi qua đường không chịu ảnh hưởng của đèn đỏ mà?

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
cho e hỏi vấn đề này xiu
đoan đường kcn tân bình từ đường tây thạnh quẹo phải ra trường chinh,cũng có tiểu đảo ,Vậy mình có đc quyền queo phải ra làn dành riêng cho oto ko vì e thấy hơi nguy hiểm lúc đó xe hơi đang phóng bạt mạn qua giao lô
Hay là minh queo phải vào làn hôn hơp xe 2 bánh vs 4 banh rùi tới phan văn bạch mình mới nhập vào làn xe 4 bánh

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
rhapsody nói:
Vấn đề là XXX bắt lỗi gì? Nếu bắt lỗi rẽ phải khi đèn đỏ là sai vì mình đi qua đường không chịu ảnh hưởng của đèn đỏ mà?
Thì đang hỏi vấn đề là có được rẽ phải không mà ! Mặc dù không chịu ảnh hưởng của đèn tín hiệu giao thông nhưng không có luật cho phép đi như vậy, vậy nên xxx bắt là vẫn dính mới khổ.

Xe đi làm bảo hiểm chưa ? Khi nào đinh đi nhớ rủ tao đi nha !

Hạng B2
9/10/10
334
4
18
mazda6. nói:
anba nói:
Haizzz, bác lại phát biểu theo cảm tính. Phần em tô đỏ: bác đi Võ Văn Kiệt (đại lộ Đông Tây) sẽ thấy nhiều.
Bác tham khảo trong tài liệu này nhé, chịu khó đọc vì câu chữ trong tài liệu này nhiều cái tối nghĩa, nhưng là quy định nên phải ráng ....
http://congbao.chinhphu.v...GTVT-(6938)?cbid=6933+

Cụ lại chơi xì tố rồi!! Cụ đưa cho nhà cháu cái thùy link tài liệu mấy chục trang!!!???? Nhưng nhà cháu cũng ráng đọc.... để mở tầm mắt... rồi cũng chả thấy dòng nào như cụ đã .... Phán ( không theo cảm tính )..."" đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn ""
Vậy nhờ cụ.... Trích ... giúm nó ra ( tài liệu nào??mục nào??? Dòng nào ??? ) để khai sáng cho nhà cháu ... tý!!!!????
Nhà cháu xin cảm ơn cụ!!!
Ps : Nếu không chỉ ra được thì cụ cũng không cần giả nhời... vì nhà cháu lúc đó cũng sẽ biết ... chắc... câu ..""" đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho phân đường bên trái đèn "" của cụ là .... nói theo cảm tính rồi!!!!!!
Bác xem điều 12.1 nhé.
Bác đi qua đại lộ Đông Tây chưa?