Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Phương án mua thêm cái máy phát điện mini chạy xăng bỏ cốp được không các bác, vã vã kiếm chổ nào mát mát ngồi uống nước cho em nó sạc.
Dc bác,, 1 đồng gà 3 đồng thóc,, vừa tốn tiền đổ xăng cho máy phát vừa tốn tiền thuê pin,, good job,,,

• Haha
Reactions: CuBiMi
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Có thể nha anh. Xây dựng trạm sạc thì nguồn điện chưa sập, nhưng nếu 80-90% xe trên đường đều là xe điện thì hạ tầng bây giờ chưa đáp ứng nổi.

=> Trong một phát biểu tại một cuộc họp báo của Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Nhật Bản (Japan Automobile Manufacturers Association) nơi mà ông là chủ tịch, Toyoda tuyên bố Nhật Bản sẽ hết điện vào mùa hè nếu tất cả các xe trên đường đều chạy bằng điện. Ông nói thêm rằng cơ sở hạ tầng cần thiết để hỗ trợ quá trình chuyển đổi hoàn toàn sang xe điện sẽ tiêu tốn của đất nước từ 135 tỷ USD đến 358 tỷ USD.

Ông Toyoda chia sẻ: "Khi các chính trị gia ở ngoài kia tuyên bố rằng 'Hãy loại bỏ tất cả ô tô sử dụng xăng', không biết họ có nghĩ đến điều này không?". Ngoài ra, nếu như Nhật Bản - quê hương của Toyota vội vàng tiến hành lệnh cấm xe chạy xăng dầu một cách gấp gáp thì “ngành công nghiệp xe hơi hiện tại sẽ sụp đổ”.

Hiện thế giới vẫn hơn 30% điện từ than.
Tỷ lệ VN cũng tương ứng. Nên lượng xe điện kia bản chất là chạy từ điện than chứ sạch gì.

Năng lượng từ xăng xe hơi vẫn sạch hơn từ than và dầu,....chỉ thua khí, gió, mặt trời. :D

p/s :
Vin vẫn chưa xài bài hỗ trợ chính sách nên room còn to lắm....dự án này vẫn ngon :D

Hạng D
29/11/06
3.955
10.114
113
Nếu để ý chiếc Bolt giá 30k tại Mỹ bà giá e34 này dó thể thấy, đây là 1 chiếc xe duy nhất sát giá bán của sp tương tự bên Mỹ.
Ai so giá rổ với mấy em B thì không phải đối tượng của dòng này rồi.
Với thông số máy ấn tượng, đủ sức cho mấy em BC hít khói. :D:p
Chiếc bên Mỹ giá đó đã có cục pin chưa anh? Xe Vin giá chưa pin nha (nghe nói 1 cục cả trăm triệu?!).

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Mua xe điện mà thuê pin kiểu này, cũng giống như bạn mua căn hộ giá rẻ hơn tí mà cái bếp và toilet không thuộc sở hữu của bạn, phải thuê của chủ đầu tư. Nếu không thuê, hoặc chủ đầu tư ghét không cho thuê bếp và toilet nữa thì căn hộ của bạn không còn giá trị sử dụng nữa!
Bếp và nhà vệ sinh nằm trong căn hộ của bạn. Trong hợp đồng có ghi rõ: chủ đầu tư bắt buộc phải cho bạn thuê. Nếu không cho thuê thì bạn được phép phá cửa vào sử dụng. Trong xe điện Vinfast, pin nằm trong xe của bạn, nếu Vin không cho thuê, bạn được quyền phá niêm phong, sử dụng cưỡng chế. À mà này, khi sử dụng nhớ trả tiền thuê pin nhé.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Chiếc bên Mỹ giá đó đã có cục pin chưa anh? Xe Vin giá chưa pin nha (nghe nói 1 cục cả trăm triệu?!).
Bạn thuê pin mà! Khi pin còn dưới 70% thì được đổi pin mới. Bạn quan tâm giá pin làm chi?

Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Rồi Vin hít không khí để sống hả anh :)))
Bạn lộn rồi: tiền thuê pin không dính dáng gì đến vụ sạc pin. Bạn sạc ở đâu kệ bạn. Bạn sạc ở nhà thì tính vô tiền điện nhà bạn. Bạn sạc ở trạm của Vin thì trả tiền ở đó luôn. Còn tiền thuê pin vẫn phải đóng theo cách tính của Vin

Tập Lái
17/3/21
11
2
3
54
bài viết kiểu gì thế rõ ràng kích thước hạng B .mà đi so sánh giá vs tucson vs cx5. dài 4m3 mà cùng phân khúc vs cx5 4m5 à.
xe dùng động cơ điện nên nhỏ gọn đầu xe ngắn lại, bên trong xe sẽ rộng tương đương phân khúc cx5 nên có thể họ xếp vậy cho tương đồng, cái này mình đoán