Hạng B2
26/1/21
200
174
43
26
xe dùng động cơ điện nên nhỏ gọn đầu xe ngắn lại, bên trong xe sẽ rộng tương đương phân khúc cx5 nên có thể họ xếp vậy cho tương đồng, cái này mình đoán
trục cơ sở vẫn chỉ tương đương vs seltos thôi bạn ơi.2610mm sao so được vs cx5 2700mm.xe có thể dài như tàu hoả đi chăng nữa mà trục cơ sở chỉ có = seltos thì vẫn là hạng B

Hạng B2
19/5/19
138
580
96
Xe điện thì 10 năm nữa hãy mua. Mua bây giờ thì có ngày đậy bộ.
Chuẩn, xe điện cũng có nhiều cái hay nhưng xe xăng vẫn ngon. Cái gì không hỏng thì đừng sửa. Cứ đi xe xăng tới khi nào nhà nước cấm thì đi xe điện cũng chưa muộn. Thông thường các nước khi nhà nước muốn khuyến khích xe điện đều có trợ giá, chờ nhà nước mình ra chính sách trợ giá rồi tính, giờ chưa thấy gì, vội gì.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Chuẩn, xe điện cũng có nhiều cái hay nhưng xe xăng vẫn ngon. Cái gì không hỏng thì đừng sửa. Cứ đi xe xăng tới khi nào nhà nước cấm thì đi xe điện cũng chưa muộn. Thông thường các nước khi nhà nước muốn khuyến khích xe điện đều có trợ giá, chờ nhà nước mình ra chính sách trợ giá rồi tính, giờ chưa thấy gì, vội gì.
Đang có ưu đãi thuế TTĐB 15% rồi bác ơi.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bạn lộn rồi: tiền thuê pin không dính dáng gì đến vụ sạc pin. Bạn sạc ở đâu kệ bạn. Bạn sạc ở nhà thì tính vô tiền điện nhà bạn. Bạn sạc ở trạm của Vin thì trả tiền ở đó luôn. Còn tiền thuê pin vẫn phải đóng theo cách tính của Vin
Coi như mua cục pin 174 tr, trả góp 10 năm. Tiền điện 1 tháng 500k. :D Năm đầu không phải trả tiền thuê pin coi như giảm 17.4 tr. Chỉ có mỗi tiền điện hàng tháng 500k cho 1500km/tháng.
Xe mình đi 27,000 trong 17 tháng. Trung bình tầm 1588k km/ tháng. Nếu dùng điện là xấp xỉ mức trung bình VF tính. Trong khi tiền xăng đang ở mức 5 tr / tháng = 60 tr năm, 720 tr trong 10 năm. Hóng 2 con VF to hơn xem sao. Xe nhỏ đi city thôi.

• Like
Reactions: camapsaigon
Hạng B1
5/2/12
62
60
21
Phương án mua thêm cái máy phát điện mini chạy xăng bỏ cốp được không các bác, vã vã kiếm chổ nào mát mát ngồi uống nước cho em nó sạc.
xứ mẽo đã có người thử với Tesla, nhìn chung kiểu chữa cháy cũng được.

• Like
Reactions: Khoapie