Hạng B2
24/4/13
272
273
63
Nơi xa...
Không có biển phân làn, mà chỉ có 2 làn thì xe máy có tốc độ quy định chậm nhất sẽ buộc đi làn phải, xe hơi tốc độ nhanh hơn buộc đi bên trái, xe 4B đi làn bên phải đường có 2 làn là sai luật, lỗi vượt phải , kể cả vượt phải xe 2B.
Vậy xe đạp, thô sơ đi ở đâu trong đường có 2 làn bác?

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Riết rồi xxx làm méo mó luật và thói quen lưu thông.

Tại các giao lộ, mặc dù đã có 411 phân hướng di chuyển nhưng xe máy không dám qua làn trái để rẽ trái mà cứ bám làn phải rồi cắt mặt xe làn giữa + làn trái!
Chỗ Nam Kỳ giao ĐBP là điển hình... Không cấm xe hai bánh đi vô 2 lane giữa nên 2b rẽ trái ĐBP là cắt đầu kẹt xe luôn ạ.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Không có biển phân làn, mà chỉ có 2 làn thì xe máy có tốc độ quy định chậm nhất sẽ buộc đi làn phải, xe hơi tốc độ nhanh hơn buộc đi bên trái, xe 4B đi làn bên phải đường có 2 làn là sai luật, lỗi vượt phải , kể cả vượt phải xe 2B.
Nick mới của hungrau? Bác trích hộ em luật ạ. Tốc độ trong luật quy định là tốc độ lưu thông chứ không phải tối đa bác nhé. Ai nói bác là xe 2B chạy nhanh hơn 4B. Lấy Kawasaki ra đọ Matiz nha.

Khoản 3 điều 13 luật GTĐB:
"Các loại phương tiện tham gia giao thông đường bộ có tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải."

Hạng B2
9/10/15
285
214
43
49
Nick mới của hungrau? Bác trích hộ em luật ạ. Tốc độ trong luật quy định là tốc độ lưu thông chứ không phải tối đa bác nhé. Ai nói bác là xe 2B chạy nhanh hơn 4B. Lấy Kawasaki ra đọ Matiz nha.

"Các loại phương tiện tham gia giao thông đường bộ có tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải."
thì xe hơi đi nhanh đi về bên phải là sai điều 13 luật GTDB, chưa kể lỗi vượt phải xe 2B khi tốc độ quy định xe 2B tối đa được lái chậm hơn xe 4B. Phạt tốt, trường hợp này ,XXX phải lập BB vi phạm của bác chủ.

Hạng B2
13/10/15
181
160
43
35

hungrau gì đâu bác ơi,XXX núp bóng oser đấy

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
thì xe hơi đi nhanh đi về bên phải là sai điều 13 luật GTDB, chưa kể lỗi vượt phải xe 2B khi tốc độ quy định xe 2B tối đa được lái chậm hơn xe 4B. Phạt tốt, trường hợp này ,XXX phải lập BB vi phạm của bác chủ.
Em xin chiều bác ạ:

Điểm c khoản 5 điều 5 NĐ171 ghi rõ: Phạt tiền từ 2.000.000-3.000.000 Đồng:
Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe
khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn
đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy
trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái.

Bác trích dẫn luật ra thì hẵng nói, đừng tự suy diễn theo cách hiểu của bác.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Mịa, đệ tử hungrau, trình còn kém lắm.

• Like
Reactions: pxtanh and Honda 67
Hạng D
18/4/15
1.397
10.885
113
Bớt tào lao đi nha ku nếu để AE trong này nể tí. Vào youtube hay gú search cái clip bắt sai lan ở vành đai 2 mà học đi nha, học thuộc hãy lên đây mà trả lễ!
Biết vượt là thế nào ko? Vớ vẫn