Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Biết là vậy, mà cái đèn nhan Carnival nó đặt thấp thật bạn à, khi đi trong nội thị nhất là giờ tan làm, kẹt xe, gắn máy bủa vây thì khó mà giữ khoảng cách an toàn như lý thuyết lắm bạn ah.
Tình huống thực tế nếu kẹt xe mà xe trước Carnival xi nhan thì bác sẽ thấy đèn báo rẽ liền gương là nhanh nhất.
Thứ 2 là đèn xi nhan luôn là màu vàng rất nổi bật, bếu bác đậu sát quá đèn xi nhan nó toả lên cả capo xe mình chứ có phải tịt hẳn đâu.
Nếu đèn phanh đặt thấp thì mới nguy hiểm chứ xi nhan e thấy bình thường.

Hạng F
29/10/16
11.613
22.367
113
Pháp
Nước mình mà "cho" cái gì là phải xem lại gấp.
Nhiêu khê vô lý lắm.
Vậy sao cứ xe chính hãng mà độ chế, rồi phim màu, rồi độ đèn, rồi CC, đánh lừa dây an toàn, độ máy tăng mã lực, mài thắng, mài dỉa .... nói chung là lung tung, sau đó có những vấn đề hệ lụy.

• Like
Reactions: Thái kiamorning
Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Để đến mức mà ko nhìn thấy đèn xi nhan xe trước thì xe bác ko giữ khoảng cách an toàn rồi.
Đi trong phố, Ông chạy thử con bán tải, rồi dừng đèn đỏ sau con kia xem? Măy con kia, huyndai đời mới sau này đèn xi nhan đều nằm dưới "háng"

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Mình thấy đâu có quy định về mức tối đa của cường độ sáng? chỉ thấy ghi không được thấp hơn 10000cd

Hạng F
28/8/19
6.706
11.403
113
Palm Beach, Florida, US
Cái gì chuẩn gọi kà Luật thì cũng phải định lượng!
Nói phải Gin theo xe như ngày xưa là quá vô lý!
Thử hỏi con xe bây giờ đèn nó sáng rực, con xe ngày xưa tối thui...thay đèn mới sáng còn ko bằng con xe mới mà đánh rớt thì quá tội tình.

Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
đèn xe đã đạt đến trình độ cảm biến góc chiếu rồi, quan trọng ý thức sử dụng, và can đảm để sử dụng ko?
sai là giao thông lụm, hoặc đối diện xuống xe cho ăn tuýp sắt luôn.

Hạng F
12/10/16
7.502
6.358
113
Trong tt 02 bỏ câu không đúng kiểu loại rồi mà.
"Không đầy đủ hoặc không đúng kiểu loại" ra thông tư thì ắt phải có hướng dẫn, mà hướng dẫn cho mấy a DK xong ghi ra kiểu nước đôi thì dân lại phản ánh.
Theo e cần làm chi tiết mẹ nó là "cấm lắp thêm bi gầm"

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng F
12/10/16
7.502
6.358
113
Riêng về đèn đóm thì e ở tỉnh lẻ 61 lẫn tỉnh chẵn 50 51 59 thì hoàn toàn ko cần thay đổi gì về đèn đóm so với nhà sx vì 99% là có đèn đường và nếu ngay cả vào vùng sâu vùng xa của các tỉnh này thì vẫn đủ dùng do nơi đây ko bị "ô nhiễm ánh sáng". Còn đi cao tốc thì e ko biết.
Đặc biết hầu hết các xe đều dán film loại tối màu ngay cả kính lái hoặc kính tài, ảnh hưởng ko nhỏ đến chất lượng quan sát vào ban đêm. Các bác nên chọn film sáng màu (vẫn cản tia UV như thường)