Hạng B1
28/1/20
51
65
18
30
cãi nhau ghê thậc, để tôi mua rồi review cho mấy bác xem

Ô tô Trung Quốc tại Việt Nam: Tại sao rẻ, có nên mua?

Tập Lái
14/12/20
20
8
3
37
Ông trả lời dùm cho tôi câu tôi hỏi cái con xe tàu nào bán ở Việt Nam! trong top 10 20 30 bảng xếp hạng của chính tàu chỉ dùm. Câu hỏi này liên quan gì đến chính trị hay mù quáng ngon trả lời coi.
còn nói đến học sinh giỏi nhá. Xem top các kì thi dh Việt Nam! Xem bao nhiêu em. Xuất thân từ HN Như ông nói hay toàn thôn xóm. bao nhiêu cái học bổng du học ở các trường DH dành cho top 300 của ông. Ko tính mấy đứa nhà mặt phố bố làm to bỏ tiền cho nhá
Mấy con bán ở VN k có con nào chen chân ở top 30 vì bên Tàu nó quá nhiều con ngon hơn nếu so sánh về giá + hiệu năng. Nhưng khổ nỗi những con đó hàng bên nó còn k đủ thì nó thèm gì xuất sang VN. Trong khi ở thị trường VN, bạn xem mấy con top 10, so về giá + hiệu năng có ăn được mấy con top 100 bên Tàu k?
Còn về bọn giỏi ở HN, xin lỗi bọn nó đều săn học bổng du học hết rồi, mấy đứa thèm học ĐH ở VN đâu.

Tập Lái
24/5/19
30
38
21
32
Trong này toàn thù tầu mà ko thấy ai thù mỹ nhật pháp nhỉ. Đạo đức giả vừa thôi chứ các anh em :))

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Trong này toàn thù tầu mà ko thấy ai thù mỹ nhật pháp nhỉ. Đạo đức giả vừa thôi chứ các anh em :))
Ở đây thù Tàu là đúng rồi. Bọn đó đang ngày ngày tìm cách chèn ép cạnh tranh với mình. Rành rành trước mắt không thù được à? Bọn Mỹ, Nhật, Hàn có thù thì cũng là quá khứ rồi bây giờ nó không ép mình mà tìm cách hợp tác mắc gì thù? Tui nó tốt hay không thì ko biết nhưng rõ ràng đang cung VN chống Tàu. Mắc gì phải ghét. Ông không ghét Tàu thì kệ ông. Ai bắt ong ghét mà kêu ngta đạo đức giả?

Tập Lái
24/5/19
30
38
21
32
Ở đây thù Tàu là đúng rồi. Bọn đó đang ngày ngày tìm cách chèn ép cạnh tranh với mình. Rành rành trước mắt không thù được à? Bọn Mỹ, Nhật, Hàn có thù thì cũng là quá khứ rồi bây giờ nó không ép mình mà tìm cách hợp tác mắc gì thù? Tui nó tốt hay không thì ko biết nhưng rõ ràng đang cung VN chống Tàu. Mắc gì phải ghét. Ông không ghét Tàu thì kệ ông. Ai bắt ong ghét mà kêu ngta đạo đức giả?

Ô chưa gì mà dựng tóc lên rồi :)) Tôi thì chả ghét tầu, thấy các ông chỉ chăm ghét tầu mà lại ôm đít mỹ nhật hun lấy hun để thì tôi ý kiến, thằng tầu trừ vụ biển đảo ra thì những gì nó làm ko khác gì mỹ nhật hàn đang làm với mình cả, mấy ông ghét chọn lọc thế thì ko phải đạo đức giả là gì còn tự ái :)) Ghét thế giờ ko làm ăn vs thằng tầu xem ai chết là biết liền thôi.

Ông nào chê đồ tầu dở thì cứ làm quả youtube up lên trình bày ý kiến coi con dân đáp trả như nào? :)) Sống phải thực tế anh em ạ.

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Ông yêu Tàu thì cứ yêu riêng vụ biển đảo đủ ghét rồi. Nếu bọn Mỹ muốn kiếm chuyện với VN như Tàu thì cũng ghét luôn. Nhưng làm ăn moi tiền lợi dụng tụi nó thì cứ làm. Càng ghét thì càng phải tìm cách moi tiền bọn nó. chỉ dở là dân VN bị tụi Tàu dắt mũi nhiều chứ chưa moi được bọn nó cái gì. Còn bọn nào đầu tư vào Việt Nam mà không muốn kiếm tiền. Việt nam kêu gọi đầu tư cũng muốn tranh thủ kiem tiền và công nghệ của bọn đó không cần phân biệt từ ai. Kiếm tiền là 1 chuyện ghét là chuyện khác. Tui không làm ăn với Tàu nên chẳng cần lăn tăn.

Tập Lái
14/12/20
20
8
3
37
Diễn đàn về xe thì nên nói về kỹ thuật thôi. Nói xa xôi về chính trị làm cái gì.
Đồ Tàu bị kỳ thị do bên mình toàn xài đồ gia công của mấy xưởng tư nhân địa phương bên nó. Chứ hàng TW của bên nó xài cũng tốt phết chứ chả đùa.

Còn về kinh tế thì VN bị ảnh hưởng bởi Tàu là lớn nhất luôn.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Mấy con bán ở VN k có con nào chen chân ở top 30 vì bên Tàu nó quá nhiều con ngon hơn nếu so sánh về giá + hiệu năng. Nhưng khổ nỗi những con đó hàng bên nó còn k đủ thì nó thèm gì xuất sang VN. Trong khi ở thị trường VN, bạn xem mấy con top 10, so về giá + hiệu năng có ăn được mấy con top 100 bên Tàu k?
Còn về bọn giỏi ở HN, xin lỗi bọn nó đều săn học bổng du học hết rồi, mấy đứa thèm học ĐH ở VN đâu.
  • Kể coi bảng BXH top 10 20 30 bên tàu có con nào của Tàu bán coi. Sao cứ né tránh trả lời trực tiếp câu hỏi mà loanh quanh lôi chính trị gì vào đây.
  • Nói như ông tức là mấy con xe tàu bán ở VN là cùi mía ghẻ lở mới xuất qua đúng không? Nếu không ngon thì xúi dân mình mua làm gì thế.
  • Mấy cái hiệu xe tàu ở vn toàn mấy hãng sắp và đã phá sản.
  • Săn học bổng cũng nhiều kiểu nha. mấy cái DH cà lơ phất phơ ở nước ngoài không thiếu đâu.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Diễn đàn về xe thì nên nói về kỹ thuật thôi. Nói xa xôi về chính trị làm cái gì.
Đồ Tàu bị kỳ thị do bên mình toàn xài đồ gia công của mấy xưởng tư nhân địa phương bên nó. Chứ hàng TW của bên nó xài cũng tốt phết chứ chả đùa.

Còn về kinh tế thì VN bị ảnh hưởng bởi Tàu là lớn nhất luôn.
Nên nhớ tàu nó là "công xưởng của TG" nhưng là công xưởng gia công nhá trình độ copy thì cao thượng thừa nhưng đụng vào những độ điện tử cơ khí phức tạp thì ko phải cứ muốn copy là được đâu.
Đặc điểm chung của đồ tàu xịn (ko nói tàu địa phương nhá): đẹp long lanh xài năm đầu rất ngon từ năm 2 trở đi cùi bắp