Hạng D
25/1/11
1.174
270
83
nguyen van qua -q12
chauhungvnpt nói:
hunghanoi nói:
Report cái nào:
- Quãng đường xe em đi tính từ cầu SG về đến cầu SG là đúng 800km.
- Tiền xăng hết đúng 1tr (giá xăng trên ĐL 19.860đ/l, SG: 19.300đ/l)
- Chiều đi xe em chạy 7.8l/100km, chiều về hết 6.7l/100km.
Em thì tốn 780k tiền xăng, có lẽ do em kg chạy máy lạnh thường xuyên như mấy anh.

780k --> quá good!
So với anh em thấy xe em tương đương với bác Tuấn, bác Hùng CT ,bác CAty
Có lẽ nhà em xa nhất 1,1 chai tiền xăng mà xe em ít khi bật máy lạnh lắm > 840 km????

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
chauhungvnpt nói:
Dự kiện đợt off kế tiếp: Thác Giang Điền - Thiên nhiên vẫy gọi. (Anh em SW Biên Hòa chuẩn bị nhé)
Sao lại là Giang Điền ??? Bên kia đang bàn Long Hải kìa, Hùng lên danh sách off lần III đê.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
hoangnhimgia nói:
chauhungvnpt nói:
Dự kiện đợt off kế tiếp: Thác Giang Điền - Thiên nhiên vẫy gọi. (Anh em SW Biên Hòa chuẩn bị nhé)
Sao lại là Giang Điền ??? Bên kia đang bàn Long Hải kìa, Hùng lên danh sách off lần III đê.

Giang điền là lịch off chính thức, còn Long Hải là ... off chui thôi ạ.
Hoặc bác chauhung nghiên cứu đưa Long Hải lên lịch off chính thức cũng được (trừ dịp giỗ tổ và 30/4 ra nhé, vì dịp đó em có lịch mất rùi.)
Mấy cái này đi gần, tổ chức đơn giản "không phải nghĩ.."

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
hoangnhimgia nói:
chauhungvnpt nói:
Dạ vụ Long Hải là mấy anh mới tự suớng đây em chưa biết còn vụ Giang Điền là bàn hôm tối thứ 6 vừa rồi và thời gian là khoảng gần cuối tháng 3 mục đích giao lưu với anh em Biên Hòa nhất là chú Bu vì gia đình nên chưa tham gia off xa cùng anh em đc dù chú ấy rất nhiệt tình với anh em.
Em đang lăn tăn định bàn với mấy anh tổ chức làm 1 chuyến Nha Trang vào cuối tháng tư (dịp 30/4) Nếu đc thì em sẽ lên lịch từ từ vì muốn off dịp này phải book phòng từ sớm. Ở NT em có nhiều mối khách sạn gia đình nên dễ hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
chauhungvnpt nói:
hoangnhimgia nói:
chauhungvnpt nói:
Dạ vụ Long Hải là mấy anh mới tự suớng đây em chưa biết còn vụ Giang Điền là bàn hôm tối thứ 6 vừa rồi và thời gian là khoảng gần cuối tháng 3. Em đang lăn tăn định bàn với mấy anh tổ chức làm 1 chuyến Nha Trang vào cuối tháng tư (dịp 30/4) Nếu đc thì em sẽ lên lịch từ từ vì muốn off dịp này phải book phòng từ sớm. Ở NT em có nhiều mối khách sạn gia đình nên dễ hơn.
30/4 em lại kẹt rồi, dự tính là cũng 1 vòng Đà lạt - Phan thíêt như chuýên này. Hay bác nào có hứng thì đi cùng em. Bây giờ em lại khoái đi kiểu rừng núi hoang sơ như vậy. Hoặc kiếm đường nào offroad đi, Wagon cũng chơi offroad cho nó máu.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
hunghanoi nói:
chauhungvnpt nói:
hoangnhimgia nói:
chauhungvnpt nói:
Dạ vụ Long Hải là mấy anh mới tự suớng đây em chưa biết còn vụ Giang Điền là bàn hôm tối thứ 6 vừa rồi và thời gian là khoảng gần cuối tháng 3. Em đang lăn tăn định bàn với mấy anh tổ chức làm 1 chuyến Nha Trang vào cuối tháng tư (dịp 30/4) Nếu đc thì em sẽ lên lịch từ từ vì muốn off dịp này phải book phòng từ sớm. Ở NT em có nhiều mối khách sạn gia đình nên dễ hơn.
30/4 em lại kẹt rồi, dự tính là cũng 1 vòng Đà lạt - Phan thíêt như chuýên này. Hay bác nào có hứng thì đi cùng em. Bây giờ em lại khoái đi kiểu rừng núi hoang sơ như vậy. Hoặc kiếm đường nào offroad đi, Wagon cũng chơi offroad cho nó máu.
Em định bàn với anh về cung đường SG - NT - Đà Lạt hoặc SG - ĐL - NT theo QL27B cũng đẹp lắm.

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Ah, có một thắc mắc thế này:
Hôm qua em đi sau xe chauhung, lúc qua trạm cân Dầu giây em thấy rõ cái bảng đèn hiện lên bảng số xe của chauhung, nhưng lúc xe em đi qua thì bảng đèn hiện lên chữ: "xe tải, mời vào trạm cân". Không lẽ nó nhìn xe em giống xe tải, hoặc xe em chở nặng quá tải (trên xe có em, V1+ F1  và 1 bà cô cũng ... tương đương em.)

Hạng D
25/1/11
1.174
270
83
nguyen van qua -q12
chauhungvnpt nói:
hunghanoi nói:
chauhungvnpt nói:
hoangnhimgia nói:
chauhungvnpt nói:
Em định bàn với anh về cung đường SG - NT - Đà Lạt hoặc SG - ĐL - NT theo QL27B cũng đẹp lắm.
Em thì thích đi Nha Trang nhất, 30/4 off đường dài tiếp mình đi Nha Trang rui về đi theo đường ven biển,co nhiêu bãi tăm hoang sơ cũng rất thú vị.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
hunghanoi nói:
Ah, có một thắc mắc thế này:
Hôm qua em đi sau xe chauhung, lúc qua trạm cân Dầu giây em thấy rõ cái bảng đèn hiện lên bảng số xe của chauhung, nhưng lúc xe em đi qua thì bảng đèn hiện lên chữ: "xe tải, mời vào trạm cân". Không lẽ nó nhìn xe em giống xe tải, hoặc xe em chở nặng quá tải (trên xe có em, V1+ F1  và 1 bà cô cũng ... tương đương em.)
Kg phải đâu bác, để nhìn đc thấy biển số xe mình trên bảng thì chổ đó bác phải chậm lại chút xíu mới vừa kịp nó đưa thông tin lên bảng, tốc độ chổ bảng này giới hạn 50km/h là vậy nếu kg thì bác vừa chui qua bảng nó mới hiện lên và xe sau mới thấy, em thì ngang đây lần nào cũng chờ nó chúc em may mắn em mới phắng tiếp.