Hạng B2
4/10/05
128
1
0
47
Vũng Tàu
dung_gialai nói:
kyanh911 nói:
logo thì hơi khó nhìn quá. hay chơi như này cho hoành tráng các bác nhỉ

em quên mất cái viền...
Em xin có ý kiến: trên logo có thể chơi thêm 1 chiếc AC đang phi với tốc độ chóng mặt , phía trước, bên hông hoặc phía sau (tùy chỗ nào phù hợp) là có 1 body đang cố gắng nhìn với vẻ nhiện ngập (có thể AC 8X cũng được, vì 8X mà nghiện cỡ đó thì 9X phải biết)he, he...

Bác Dũng ơi, trưa thứ 2 Bác bớt chút thời gian sơ khám và tư vấn 8X cho em với nhé!

Hạng F
17/5/09
18.998
2.225
113
Gialai
duchop nói:
dung_gialai nói:
kyanh911 nói:
logo thì hơi khó nhìn quá. hay chơi như này cho hoành tráng các bác nhỉ

em quên mất cái viền...
Em xin có ý kiến: trên logo có thể chơi thêm 1 chiếc AC đang phi với tốc độ chóng mặt , phía trước, bên hông hoặc phía sau (tùy chỗ nào phù hợp) là có 1 body đang cố gắng nhìn với vẻ nhiện ngập (có thể AC 8X cũng được, vì 8X mà nghiện cỡ đó thì 9X phải biết)he, he...

Bác Dũng ơi, trưa thứ 2 Bác bớt chút thời gian sơ khám và tư vấn 8X cho em với nhé!
Sáng thứ 2 dự kiến mấy giờ bác xuất phát từ Buôn mê, do sáng thứ 2 em pải đi công tác ở huyện (chỉ cách Gia lai 30km thui)nhưng chính xác 14h30-15h00 em có mặt tại Gia lai, nhưng khi bác đến trước 30 phút bác cứ alo cho em, rất tranh thủ và sắp xếp để dược chào bác. Số cầm tay của em : 0935247668.
Chào bác, chúc bác thượng lộ bình an. Hẹn gặp lại

Hạng B2
4/10/05
128
1
0
47
Vũng Tàu
@Dung_GiaLai: Số đt của Bác em lưu từ hôm trước rồi, để sáng thứ 2 xem tình hình thực tế thế nào em alo ạ. Bác cứ yên tâm. Em còn 3 đêm, 2 ngày ở Kontum mà đang chưa biết làm gì đây.

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Theo em thì nên ngắn lại, chẳng hạn như Ạc Ạc thiết kế cách điệu chút sẽ dễ nhận diện. Vì Accord 10x thì kg bị ạc ạc như anh em nhà 9x.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/07
1.051
173
63
Pleiku
@bác le nguyen: Rất cám ơn bác. Vậy là anh em chân tình rồi. XE mình báv vnd_úd tét cũng biết là dù đời 90 nhưng chắc không còn chiếc nào qua được.
@ Hội nghiện chúng ta nên góp ý tưởng để xây dựng cái logo cho thật đẹp, mang "đẳng cấp" đúng là nghiện thật, Nôm na là có thương hiệu Nghiện+fan_accord . Còn 8x hay 9x 10x gì thì we bổ sung bằng hoa văn xung quanh cho nó nghệ thuật.
Các bác tham gia ý kiến nhé.

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên
letitbe nói:
@bác le nguyen: Rất cám ơn bác. Vậy là anh em chân tình rồi. XE mình báv vnd_úd tét cũng biết là dù đời 90 nhưng chắc không còn chiếc nào qua được.
@ Hội nghiện chúng ta nên góp ý tưởng để xây dựng cái logo cho thật đẹp, mang "đẳng cấp" đúng là nghiện thật, Nôm na là có thương hiệu Nghiện+fan_accord . Còn 8x hay 9x 10x gì thì we bổ sung bằng hoa văn xung quanh cho nó nghệ thuật.
Các bác tham gia ý kiến nhé.
Chắc không, có đó nhe.

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

Cái vụ logo của nhóm nghiện ác cọp em đac có ý kiến từ lâu rồi, nhưng bị các Páks bỏ quên mất. Nay lại thấy bàn trở lại, trong lòng thấy lâng lâng... hồi hộp...!
Theo ngu ý của em thì ta nên thống nhất thiết kế logo theo bố cục tổng thể của diễn đàn OS sau đó bên dưới là dòng chữ accord còn 8x hay 9x thì riêng cho từng đời V2 của mỗi chúng ta. Như vậy vừa thể hiện được tinh thần nhất quán và sinh hoạt chung trong diễn đàn OS và ngoài ra thể hiện được tính riêng biệt của nhóm ác cọp. Như vậy mới chứng tỏ AE hội nghiện ác cọp lúc nào Pờ-rồ và sinh hoạt có hệ thống.
Ví dụ: OS
accord 90
Tất nhiên là chữ OS cách điệu của diễn đàn chúng ta nhé, chữ accord theo đúng font chữ của Honda và nằm ngay phía dưới chân chữ OS luôn, số 90 thể hiện đời xe (ví dụ xe của em). vì em làm ví dụ ngay tại trong bài viết nên nó thế. :D

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
bác Dũng, font chữ của Honda là font gì bác?
Còn cái vụ con số thể hiện đời xe luôn thì em thấy không ưng lắm. Con nghiện nhìn xe là biết đời nào rồi mà. Em để 8x9x là cho vui vẻ, anh em cùng chung 1 hội. Dòng chữ em thiết kế là để dán sau đít xe, còn cái logo thì em sẽ theo ý bác. Hoặc là thiết kế logo và kèm theo dòng chữ, dán chung 1 chỗ. Vì sợ 1 số xe đã có logo và dòng chữ của os rồi. Dán thêm nữa thì hơi rối

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
duchop nói:
@Dung_GiaLai: Số đt của Bác em lưu từ hôm trước rồi, để sáng thứ 2 xem tình hình thực tế thế nào em alo ạ. Bác cứ yên tâm. Em còn 3 đêm, 2 ngày ở Kontum mà đang chưa biết làm gì đây.
bác ở trên núi luôn rồi hay sao vậy?

Hạng B2
4/10/05
128
1
0
47
Vũng Tàu
Báo cáo các Bác, em có alo cho bác Dũng nhưng rồi vì vợ cả em bận tập huấn. Em phải kèm 2 F1 cho nên không có thời gian gặp được, tiếc quá. Sáng thứ 5 em lại phải về sớm, có về qua Pleiku nhưng không dám alo cho bác Dũng vì em còn phải đua cho hết gần 700km để kịp về VT buổi tối ạ. Thôi đành lỡ hẹn với Bác, để dịp khác vậy.

Last edited by a moderator: