Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Xe đã hơn 10 tuổi chắc cũng nên thay cái này vì nằm trong buồng máy nhiệt độ rất nóng nên dễ bị cứng và giòn, hôm qua mở capo vệ sinh máy thì thấy ống này có vẻ ko đc ngay thẳng lắm do nhiệt độ, đang chạy nó mà xì thì coi như tèo vì nằm gần bugi. Lúc trước e có nghe bác nào đã thay ở DT tầm đâu 4 củ cho đoạn ống khoản 5 tấc nghe mà hoảng, bác nào đã thay xem giúp e hình dưới đây có giống ko ạ, nếu đúng e ship về thay xe e sau đó ae nào cần thì cũng tiết kiệm đc vài thùng
Ống dẫn xăng Siena 1.6

Ống dẫn xăng Siena 1.6

Ống dẫn xăng Siena 1.6

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/3/12
583
224
43
Xe đã hơn 10 tuổi chắc cũng nên thay cái này vì nằm trong buồng máy nhiệt độ rất nóng nên dễ bị cứng và giòn, hôm qua mở capo vệ sinh máy thì thấy ống này có vẻ ko đc ngay thẳng lắm do nhiệt độ, đang chạy nó mà xì thì coi như tèo vì nằm gần bugi. Lúc trước e có nghe bác nào đã thay ở DT tầm đâu 4 củ cho đoạn ống khoản 5 tấc nghe mà hoảng, bác nào đã thay xem giúp e hình dưới đây có giống ko ạ, nếu đúng e ship về thay xe e sau đó ae nào cần thì cũng tiết kiệm đc vài thùng
E cũng cùng nổi lo như bác.Nhưng hôm rồi tháo ra để vệ sinh kim phun e thấy chắc chắn lắm bác à.Bugi kín e nghi khg cần lo.Cẩn thận thì kiếm cổ dê xiết lại đầu ống.

• Like
Reactions: quangpham1771
Tập Lái
16/4/13
45
13
8
Xe em cũng chưa thay. Nhìn nó ướt ướt (dính dầu) thấy cũng ớn.
Nhìn hình thấy có vẻ giống. Bác chuột bạch phát xem sao.

• Like
Reactions: quangpham1771
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Xe em cũng chưa thay. Nhìn nó ướt ướt (dính dầu) thấy cũng ớn.
Nhìn hình thấy có vẻ giống. Bác chuột bạch phát xem sao.
Xe e cũng vậy nhìn thấy ướt ướt mà 2 đầu ống ko đc tròn, để làm chuột bạch ship về gắn thử rồi report cho các bác đu theo

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
em cũng đang cần 1 ống như thế, bác mà ship được thì làm giúp em 1 ống nhá

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Hôm qua e mở xe ra nhìn ống cũ thì thấy đầu đen giống còn đầu xám trong xe là đầu lục giác, nên chưa biết gắn đc ko đây

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
Confirm là em thay rồi hơn 4 chai.
Lúc phát hiện ra là nó phún xăng ra luôn, như phun sương. Em để vậy chạy từ Bến Tre lên tới SG.
Nghĩ cũng liều thật. hehe

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Lúc phát hiện ra là nó phún xăng ra luôn, như phun sương. Em để vậy chạy từ Bến Tre lên tới SG.
Bác thấy 2 đầu ống đã thay giống hình của e ko, e thấy đầu đen thì giống (vì nằm ngoài) còn đầu dưới nằm trong kẹt mà hình như đầu lục giác

Hạng C
26/3/12
583
224
43
Nó phun chổ nào bác nhỉ?
E có cái hình đầu ống xăng phía ống sáo gắn kim phun vô.
Các bác xem cho rõ. Ống chỉ ướt ướt đoạn gần bình dầu trợ lực -Xe nào cũng bị-chắc do tiếp xúc với dầu .
Ống dẫn xăng Siena 1.6