Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vấn đề không phải là xe còn chạy bao nhiêu lâu mà là nó chạy như thế nào?
Chiếc Dream chạy 100k km vẫn êm còn chiếc Sirius chạy 30k km là thấy khác rồi, Cùng gốc Nhật với nhau đấy, chứ chưa nói đến gốc xứ khác.
Vật liệu ư, công nghệ ư? Lấy 2 con ốc ra so cũng biết rồi chứ chưa cần nói đến mấy thứ khác.
Vẫn đang chờ bài so sánh 2 con ốc của anh.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Lúc thời trẻ trâu thì mình chạy xe kinh lắm nhưng giờ tuổi lớn cũng đã sợ chết nhưng khổ nổi lúc em còn trẻ trâu thì tai nạn lại ít đến vs em hơn là giờ này.Em đi tốc độ 20km/h,1 anh xe máy lao ra như đường ông bà nó chở đủ thứ đồ linh tinh tông vào em cái rầm.Còn đi quốc lộ thường xuyên bị xe khách ngược chiều lấn đường ép,biết là nó sai,nó tông mình thì nó đền nhưng em lại sợ mình ko còn sống để mà nhận đền nên tấp luôn vô lề nhường nó cho rồi,chở nhà đi về quê,về ban đêm chả có đèn đường đi,bò thì ngủ đầy đường ,lỡ thôi nhé xui đụng trúng con bò thử xem,nói chung đi xe đủ chuyện trên trời dưới đất.Đi xe quan trọng nhất là an toàn,vì vậy càng nhiều thứ an toàn càng tốt để có khi xảy ra chuyện thì nó giúp mình sống sót.Ai đi xe còn cmt đc trên này thì hãy tự cho rằng mình may mắn,thấy nhiều anh tài giỏi mà xui quá
Đi QL xe nó ép bác mà bác nhường nó cũng chính là an toàn cho mình rồi. Đi đêm đèn tối, nguy hiểm, bác chạy chậm quan sát cũng chính là an toàn cho mình.
Do đó an toàn do tài hết 3 phần rồi.

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Đi QL xe nó ép bác mà bác nhường nó cũng chính là an toàn cho mình rồi. Đi đêm đèn tối, nguy hiểm, bác chạy chậm quan sát cũng chính là an toàn cho mình.
Do đó an toàn do tài hết 3 phần rồi.
Bác nhầm to , đi xe full option thì gặp công ép cũng ko cần nhường , gặp bò chơi luôn , đi đường đèo cừ 80 cây chuối mà xổ có vsc, có túi khí sợ gì ;):3dcuoi: (e đùa bác tí)
Nói thật với các bạn anti trên kia , nếu e có tiền thi e đã chơi Hummer rồi các bác ạh , còn loanh quoanh 1 tỉ thì nếu chọn an toàn và full option thì nên chọn Luxgen , chẳng xe nào bằng Luxgen đáu các cụ ạh.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Nhưng nếu xui cũng lên thớt hết.Chính vì vậy để tăng độ an toàn mới sinh ra cái xe ngon,túi khí,option an toàn v.v.....
Xui là cái khách quan em nói đó bác, mà đã xui rồi thì chỉ có xe tăng mới an toàn.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Có một bài học em nghĩ một số bác nên đọc và suy nghẫm .
p/s em ko cổ suý cho chiếc xe kém an toàn , nhưng ko phải cứ lắp tất vào là tuyệt đối và chiếc xe ko đủ option ko phải cứ chạy là tai nạn, đừng làm quá .!
......
Bài học số 4
Ba người ra khỏi nhà, một người mang ô, một người mang gậy chống, một người đi tay không. Khi quay trở về, người cầm ô quần áo ướt sũng, người cầm gậy chống bị ngã, người thứ ba bình an vô sự. Thì ra, người có ô khi trời mưa đã bước đi mạnh bạo, cuối cùng bị ướt. Khi đi chỗ đường trơn, người chống gậy cậy mình có gậy nên đi nhanh, kết quả chốc chốc lại bị ngã. Người đi tay không, khi trời đổ mưa, anh ta trú, khi thấy đường trơn trượt, anh ta đi cẩn thận, ngược lại lại bình yên vô sự. Kết luận: Đôi khi, không phải là chúng ta thất bại vì khiếm khuyết của chúng ta, mà là thất bại vì ưu thế của chúng ta.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bạn lại quá tự tin vào bản thân.Chính vì con người chúng ta luôn luôn có những khuyết điểm nên mọi vật được tạo ra nhằm mục đích phục vụ cho mọi người.
Về câu chuyện 3 người trên là 3 hoàn cảnh quá khác nhau mà bạn lại gom vào cùng hoàn cảnh thì mình lạy.Chẳng lẽ trời mưa kêu thằng ko mang gì cả ra đường đi xem ướt ko,hay thích thể hiện đi mưa ko ướt như samurai.Cầm lái ô tô cũng như những công việc khác như công nhân,thợ điện,thợ may v.v....tính cách con người ra sao chúng ta hãy chưa bàn tới những nhưng món đồ bảo hộ là cực kì quan trọng nếu như tai nạn xảy đến với chúng ta.Vì chúng ta ko biết trước được những gì sẽ đến với mình.Ví dụ 1 VĐV bơi chuyên nghiệp vẫn bị chuột rút nên đừng lấy cái lý lẽ sáo rỗng đó ra nói nữa nghe xàm lắm.Đến tính mạng mình mà còn ko coi trọng thì mất mớ gì toy nó coi trọng,đúng là dân VN.
Thế bạn đi xe gì ?!

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Nói như bác thì tai nạn giao thông chả bao giờ xảy ra.Bác đã chạy quốc lộ bao giờ chưa? có bao giờ gặp thằng hít đá hay say rượu chưa? mình từng bị 1 thằng hít đá lái xe container tông thằng vào đít xe,nó đền mình nhưng giờ nhớ lại vẫn còn sợ đây này.Bác sống chan hòa bình thường thì nguwofi ta ko đụng đến bác? Tai nạn xảy ra là điều ko ai mong muốn và ko ai biết được.Có khi ở trong nhà còn chết.....
Loanh quanh mãi cuối cùng chả hiểu từ đầu tới giờ anh muốn nói cái gì.