Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Mấy anh bên trên nghĩ chỉ có TOY ăn dày, còn các hãng khác thì thương dân Việt lắm lắm, bán xe chất lượng cao và đúng giá trị của nó.
Phàm là kinh doanh thì lợi nhuận là đầu tiên,anh em mình phân tích thông số kỹ thuật bà sử dụng thực tế có lẽ hay hơn

9/3/17
38
11
8
35
Tụi em mới mua 1 em Fortuner 2017 bản dầu gần 2 tháng nay, chạy hơn 5000km thấy cũng ổn phết, 1km tốn 1 ngàn tiền dầu và được khách hàng thuê chạy mà em nó như không được nghỉ ngơi luôn :D. Sắp tới tụi em làm clip review nho nhỏ về xe với cách nhìn khách quan nhất. Mong các bác ủng hộ :D
Vâng cảm ơn anh nhận xét công tâm về Fortuner 2017. Thực sự bên Toyota Việt Nam nói riêng, cũng như Toyota Tân Cảng Sài Gòn bọn em nói chung, thì Toyota luôn muốn đưa đến cho khách hàng các sản phẩm tốt nhất, đồng thời làm hài lòng tất cả của Toyota Sài Gòn

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Đọc từ đầu đến trang 16 mà không thấy bác nào phân tích điểm mạnh, điểm yếu cũng như những điểm cần cải thiện của em Fortuner mới 1 cách khách quan hết. Còn mấy Bác antiToy cũng vậy. Không thấy phân tích điểm mạnh và điểm yếu của xe mình gì hết. Toàn là khích bác, chê bai lẫn nhau không. Tính đọc hết thread này để tìm hiểu thêm về điểm mạnh yếu của từng dòng xe trong phân khúc 7 chỗ mà không gom được gì hết. Mong các bác bình tĩnh, phân tích khách quan điểm mạnh/ yếu của những chiếc xe mà mình đã/ đang đi để anh em đi sau có thêm thông tin lựa chọn nếu cần.
Đôi dòng suy nghĩ của new member.

• Like
Reactions: haiphan7978
Hạng C
27/3/06
549
542
93
2 em 2.7 một cầu và hai cầu đều có cân bằng điện tử. Có em máy dầu 2.5 thì không có bác ợ

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em nghĩ chắc là khó :) vì các dòng xe cùng phân khúc để làm được chuyện đó cũng khó lây :)
Từ đó Fortuner nổi danh thánh lật chứ mấy chiếc cùng phân khúc có lật nhiều như Fortuner đâu.
Chờ bên Xehay test moose test cho Fortuner máy dầu chưa thấy, không biết dám test thật không.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
em chỉ buồn cười nhất là nhiều cụ chê FT đắt,nhưng thực ra nó là dòng rẻ nhất phân khúc ở VN rồi.
OK,vì nó rẻ nên nó ít tính năng đó là hiển nhiên,nếu FT đắt vậy sao các xe như Everest giá cao thế,hay là Ford nó thương người VN mình.
còn nếu Everest giá ngang với FT(cùng 4x4 hoặc 4x2 nhé) mà trang bị tốt hơn thì hãy nói FT đắt

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Quan điểm của em là dòng xe nào được cung cấp ở những thị trường lớn và khó tính như Mỹ, châu Âu hay Nhật mới đủ tin tưởng. Còn bác nào nói xe phải được nhiệt đới hoá thì xem có ai dám nói là xe nhập Nhật hay Mỹ (điển hình là Toyota nhập Mỹ) không tốt không bền không.
Fortuner bán ở các nước khác nhưng hầu hết là ở các nước thế giới thứ 3.
vậy cụ có thể mua các dòng xe nhập ở những nước đó về chứ có ai bắt phải mua FT đâu,có tiền thích mua j chả được.
còn FT nó là dòng xe giá rẻ nên hợp với đa số người VN hơn thôi

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
vậy cụ có thể mua các dòng xe nhập ở những nước đó về chứ có ai bắt phải mua FT đâu,có tiền thích mua j chả được.
còn FT nó là dòng xe giá rẻ nên hợp với đa số người VN hơn thôi
Xe FT mà rẻ, thà nó rẻ hơn FE, PS hay MU-X do là dòng xe chuyên bán ở nước nghèo và ít trang bị, đằng này ăn dày ăn tham.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Xe FT mà rẻ, thà nó rẻ hơn FE, PS hay MU-X do là dòng xe chuyên bán ở nước nghèo và ít trang bị, đằng này ăn dày ăn tham.
vậy các dòng Everest,PS có tham ko. hãng nào chả như nhau,ko bao h có chuyện bạn giảm giá cho 1 sản phẩm đang bán chạy cả.
ý em là FT nó trang bị như thế ,nó rẻ hơn vài trăm so với Ev,PS. nếu EV,PS mà giá tương đương FT nhưng nhiều trang bị hơn thì mới nghĩ đến việc FT đắt hơn