Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Quan điểm của em là dòng xe nào được cung cấp ở những thị trường lớn và khó tính như Mỹ, châu Âu hay Nhật mới đủ tin tưởng. Còn bác nào nói xe phải được nhiệt đới hoá thì xem có ai dám nói là xe nhập Nhật hay Mỹ (điển hình là Toyota nhập Mỹ) không tốt không bền không.
Fortuner bán ở các nước khác nhưng hầu hết là ở các nước thế giới thứ 3.
Bác ican nè e khuyên thật bác nên chém linh tinh thì đc , nói chuyện sâu bác ko nói được đâu . Để e khai sáng tí cho bác hiểu nè :
+ Hoa Kỳ là một đất nước rộng lớn nên ở đó có vùng ôn đới cà cũng có vùng nhiệt đới, và phần lớn ven biển nên xe Mỹ sản xuất phù hợp ở khu vực đó thì Việt Nam quá ok
+ Và em nói là sản phẩm mà làm giống nhau cho tất cả thì trường chưa hẳn đã tốt chứ ko nói chắc 100% là không tốt .
+ Mà nói xe nó trừu tượng bác khó hiểu , em vd như vầy cho bác dễ hiểu . Máy điều hoà sản xuất cho vùng ôn đới nó phải khác vùng nhiệt đới . Hãng nào mà sản xuất xài cho cả 2 vùng cũng ok ko vấn đề gì nhưng chắc chắn doanh số thấp ko thằng nào điên làm thế.
Hiểu ko?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác ican nè e khuyên thật bác nên chém linh tinh thì đc , nói chuyện sâu bác ko nói được đâu . Để e khai sáng tí cho bác hiểu nè :
+ Hoa Kỳ là một đất nước rộng lớn nên ở đó có vùng ôn đới cà cũng có vùng nhiệt đới, và phần lớn ven biển nên xe Mỹ sản xuất phù hợp ở khu vực đó thì Việt Nam quá ok
+ Và em nói là sản phẩm mà làm giống nhau cho tất cả thì trường chưa hẳn đã tốt chứ ko nói chắc 100% là không tốt .
+ Mà nói xe nó trừu tượng bác khó hiểu , em vd như vầy cho bác dễ hiểu . Máy điều hoà sản xuất cho vùng ôn đới nó phải khác vùng nhiệt đới . Hãng nào mà sản xuất xài cho cả 2 vùng cũng ok ko vấn đề gì nhưng chắc chắn doanh số thấp ko thằng nào điên làm thế.
Hiểu ko?
Bác khai sáng bản thân bác trước đi. Bác lấy Hoa Kì làm ví dụ nhưng bác có phân biệt được xe nhập Mỹ nó sx ở bang nào khí hậu ra sao không mà bác chém.
Mà khoan nói đến Mỹ cho xa, nói gần hơn xe nhập Nhật nếu như như bác nói Lexus đang bán ở VN chắc hư lên hư xuống quá.
Bác dẹp cái ví dụ máy điều hoà của bác đi, cái xe có cái gì trừu tượng mà bày đặt lấy cái ví dụ khác.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác khai sáng bản thân bác trước đi. Bác lấy Hoa Kì làm ví dụ nhưng bác có phân biệt được xe nhập Mỹ nó sx ở bang nào khí hậu ra sao không mà bác chém.
Mà khoan nói đến Mỹ cho xa, nói gần hơn xe nhập Nhật nếu như như bác nói Lexus đang bán ở VN chắc hư lên hư xuống quá.
Bác dẹp cái ví dụ máy điều hoà của bác đi, cái xe có cái gì trừu tượng mà bày đặt lấy cái ví dụ khác.
Uh nhỉ bác nói có lý.
Cố gắng mà anti mạnh vào cho Toy nó càng ngày càng ế , chúng em đội ơn bác.
Mà ko biết bác đang sở hữu xe j nhỉ , để e xem noi theo sự tiêu dùng thông thái của bác !

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Uh nhỉ bác nói có lý.
Mà ko biết bác đang sở hữu xe j nhỉ , để e xem noi theo sự tiêu dùng thông thái của bác !
Mấy trang trước ghi là X-Trail. Nhưng khó tin.
Người đi xe Nhật ít có ai phát ngôn giống fan K Pop như vậy.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Uh nhỉ bác nói có lý.
Bác cứ yên chí đi, Toyota nó sẽ ngày càng ế và thực tế nó đang như vậy. Để xem các bác chạy bản máy xăng lúc bán lại đc giá cỡ nào mà nói là Toyoto giữ giá nhé. Mà trước khi bán lại các bác mở cái khoan động cơ rối như ổ chim của con xe hơn tỉ đồng để thấy Toyota nó khinh khách hàng của nó ra sao nhé.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mấy trang trước ghi là X-Trail. Nhưng khó tin.
Người đi xe Nhật ít có ai phát ngôn giống fan K Pop như vậy.
Có mấy câu hỏi đang đi xe gì mà hết ngừoi này hỏi người kia hỏi. Làm như chỉ có các bác đủ tiền mua xe hơi.
Chả hiểu lôi đâu ra dữ liệu nói tôi fan K pop, mà giả sử tôi có ủng hộ xe Hàn cũng có liên quan gì đến K pop, K pop nó nói về âm nhạc chứ không có nói về xe nhé.

Nói đang đi xe Xtrail hay CR-V dân Nhật còn biết, nói cái tên Fortuner dân Nhật đứa nào không có dịp qua các nước thế giới thứ 3 không biết nó là của Toyota luôn.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Có mấy câu hỏi đang đi xe gì mà hết ngừoi này hỏi người kia hỏi. Làm như chỉ có các bác đủ tiền mua xe hơi.
Chả hiểu lôi đâu ra dữ liệu nói tôi fan K pop, mà giả sử tôi có ủng hộ xe Hàn cũng có liên quan gì đến K pop, K pop nó nói về âm nhạc chứ không có nói về xe nhé.

Nói đang đi xe Xtrail hay CR-V dân Nhật còn biết, nói cái tên Fortuner dân Nhật đứa nào không có dịp qua các nước thế giới thứ 3 không biết nó là của Toyota luôn.
Anh không cần phải dạy tôi K Pop là gì.

X-trail, CR-V thì anh nên so với RAV4.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Xe thường X-trail à bác. Xe này bán khắp thế giới chứ không như Fortuner được thiết kế riêng cho nước nghèo. Xe em giá rẻ hơn Fortuner máy xăng nhưng cái khoan động cơ nó gọn gàng ngăn nắp hơn, option thì khỏi cần so sánh. Em buồn là Toyota VN nó khinh thường ngừoi VN như thế mà vẫn bỏ tiền làm giàu cho nó.
Quan điểm của em là dòng xe nào được cung cấp ở những thị trường lớn và khó tính như Mỹ, châu Âu hay Nhật mới đủ tin tưởng. Còn bác nào nói xe phải được nhiệt đới hoá thì xem có ai dám nói là xe nhập Nhật hay Mỹ (điển hình là Toyota nhập Mỹ) không tốt không bền không.
Fortuner bán ở các nước khác nhưng hầu hết là ở các nước thế giới thứ 3.
Anh có vẻ coi trọng chuyện xe dành cho thị trường nào quá nhỉ.
Xin hỏi anh: Kia Rio,... TOY Yaris, Corolla... có bán ở Mỹ và nhiều quốc gia Âu, Mỹ khác không?
Rio, Yaris, Corolla có đắt, chất lượng, an toàn, đáng mua hơn Fortuner không?
Có phải cái xe được bán toàn cầu nào cũng chất lượng hơn cái xe dành cho nước nghèo?

Fortuner dành cho nước nghèo - Đúng. Vì ở Mỹ họ đã có 4Runner, Sequoia, Highlander... giá làng sàng 30.000 $ thôi. Nhưng nếu về VN thì sao, 2-3 tỷ, đâu phải ai thích xe TOY cũng sẵn tiền để mua.

Fortuner sử dụng động cơ cũ - Đúng. Vì SD cái động cơ cũ và một số thứ cũ khác nên giá nó mới dễ mua như vậy. Nếu nó gắn động cơ 2.7 gần 190 HP mà giá tăng thêm 200-300 triệu thì liệu có bán được nhiều như bấy lâu nay?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
..., em vd như vầy cho bác dễ hiểu . Máy điều hoà sản xuất cho vùng ôn đới nó phải khác vùng nhiệt đới . Hãng nào mà sản xuất xài cho cả 2 vùng cũng ok ko vấn đề gì nhưng chắc chắn doanh số thấp ko thằng nào điên làm thế.
Hiểu ko?
...Bác dẹp cái ví dụ máy điều hoà của bác đi, cái xe có cái gì trừu tượng mà bày đặt lấy cái ví dụ khác.
Em ví dụ thế này cho nó vui 1 chút:
Hãng Bao cao su Z danh giá hàng đầu thế giới, có sản phẩm bán ra trên toàn cầu. Trong đó, sp dành riêng cho thị trường VN thì nhỏ hơn, ngắn hơn, ít options hơn... và đương nhiên là rẻ hơn.

Nhưng điều đó không có ý nghĩa rằng: BCS Z dành cho VN có chất lượng thấp hơn mọi sp BCS của các hãng khác.

Và, yếu tố hàng đầu quyết định chất lượng là gì: Vật liệu và công nghệ, chứ không phải mấy cái ốp sần được gắn thêm vào.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: machchua and Billca