Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Rau, thực phẩm bẩn, thịt cá hoá chất...đầy đó thôi. Muốn an toàn chắc gì được?!
thị trường nó thế, bảo sao?. Mua Bim, Mẹc thôi vậy :(
Cần đánh đổi, đó là điều bắt buộc.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Rau, thực phẩm bẩn, thịt cá hoá chất...đầy đó thôi. Muốn an toàn chắc gì được?!
thị trường nó thế, bảo sao?. Mua Bim, Mẹc thôi vậy :(
Cần đánh đổi, đó là điều bắt buộc.
Bác gọi (hoặc text) cho em theo số 0969527979 để hỏi về vụ mua RC + chip Ultimate Ford EV nha. Em chưa xác thực được số đt nên ko text private được :D @namtuong

• Like
Reactions: namtuong
Hạng D
13/7/10
1.052
13.877
113
Toy nó bỏ cái gì vô vô-lăng Fortuner thay cho túi khí vậy mấy bác ?

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Bác nói câu này đúng nè! Nhưng đánh đổi cái gì chứ đánh đổi sự an toàn cho tính mạng của mình và gia đình mình thì ko là mu muội thì là gì? Còn đánh đổi an toàn của khách hàng (xe kinh doanh) là kd thất nhân ác đức. Em thấy bác @ican nói câu "Không biết chừng nào...." quả thật là đúng.

Công tâm mà nói thì cái sự vô lý này (biết ko an toàn nhg vẫn nhắm mắt mua) là do CS thuế má quá vô lý của NN. Chỉ có ở xứ thiên đường này mơ ước đc an toàn của người dân sao mà khó tìm đc như vậy.
Mình nói là đánh đổi 1 số tiện nghi, ốp sần, chấp nhận chạy chậm hơn 1 tí chứ không có ý nói đánh đổi sự an toàn và tính mạng nhoa anh.
Fòn tủn chục năm nay đã được 100.000 chiếc ở VN chưa?
Bao nhiêu người chết và bị thương nặng khi đi trên nó?
Nếu tính tỷ lệ % người chết và bị thương nặng so với số xe Fò tủn chạy ngoài đường thì chắc gì đã nhiều hơn so với xe khác?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình nói là đánh đổi 1 số tiện nghi, ốp sần, chấp nhận chạy chậm hơn 1 tí chứ không có ý nói đánh đổi sự an toàn và tính mạng nhoa anh.
Fòn tủn chục năm nay đã được 100.000 chiếc ở VN chưa?
Bao nhiêu người chết và bị thương nặng khi đi trên nó?
Nếu tính tỷ lệ % người chết và bị thương nặng so với số xe Fò tủn chạy ngoài đường thì chắc gì đã nhiều hơn so với xe khác?
Bác không có số liệu nên có nói ở đây cũng không ý nghĩa gì.
Riêng việc bác nói chạy chậm hơn tí, nói thật với bác đi ngoài đường lái ẩu hay vượt trái nhất chính là Fortuner với Innova. Nói đâu xa hôm nay chạy Mỹ Phước Tân Vạn trời mưa đường trơn mà Fortuner Innova cứ vượt trái. Xe dưới 9 chỗ chỉ đc chạy lane sát con lươn nên cứ vượt là lách vô đầu xe người ta. Chạy ẩu như vậy + con xe thiếu option an toàn có va chạm là hành khách lãnh đủ.

• Like
Reactions: namtuong
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác không có số liệu nên có nói ở đây cũng không ý nghĩa gì.
Riêng việc bác nói chạy chậm hơn tí, nói thật với bác đi ngoài đường lái ẩu hay vượt trái nhất chính là Fortuner với Innova. Nói đâu xa hôm nay chạy Mỹ Phước Tân Vạn trời mưa đường trơn mà Fortuner Innova cứ vượt trái. Xe dưới 9 chỗ chỉ đc chạy lane sát con lươn nên cứ vượt là lách vô đầu xe người ta. Chạy ẩu như vậy + con xe thiếu option an toàn có va chạm là hành khách lãnh đủ.
Càng ngày e càng thấy bác ican toà loa xịt bụp quá cở, trên này ai cũng biết ican = antiToy , nhưng bác gét cái xe thì kcm bác nhưng liên quan gì người chạy xe. Để e nói lời thật với bác nhé, trên này e biết rất nhiều bác chạy Toy mà như bác ican chưa đủ làm nhân viên cho các bác ấy đâu nên bác ko cần phải dạy họ đâu :3dquaytay:

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Càng ngày e càng thấy bác ican toà loa xịt bụp quá cở, trên này ai cũng biết ican = antiToy , nhưng bác gét cái xe thì kcm bác nhưng liên quan gì người chạy xe. Để e nói lời thật với bác nhé, trên này e biết rất nhiều bác chạy Toy mà như bác ican chưa đủ làm nhân viên cho các bác ấy đâu nên bác ko cần phải dạy họ đâu :3dquaytay:
Tôi cũng kcm bác nhé. Bác biết nhiều bác chạy Toyota cũng kcm bác nhé, bác k thích comment tôi thì đọc xong đi ra chứ k cần dạy đời đâu.
Tôi ghét Toyota LD nhé, chứ ở Mỹ hay Nhật tôi cũng k từ chối cân nhắc sản phẩm Toyota đâu.

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Em tính kg nói thêm gì nhưng có một số thông tin sau chia sẻ với các bác,
- Gần 2,200 xe bán ra tính đến nay
- Tỷ trọng xe 1 cầu máy dầu khá lớn ( chiếm bao nhiêu thì có lẽ Toy kg công bố)
- Bản cao nhất, an toàn và đủ option nhất rất hạn chế bán ra
Như vậy có thể thấy Toy đánh vào đối tượng khách hàng chạy dịch vụ là chính, họ cần bền, tiêu hao nhiên liệu ít, option/ an toàn không đề cao, hiệu quả kinh tế nhất, thương hiệu tốt/ mạnh ( liên quan đến thanh khoản sau này ) . Vậy so ra ai có thể là đối thủ của FT đây?
Họ bán cái xe vào phân khúc này và cầu đang rất cao, và dĩ nhiên họ bán được.
Còn chúng ta, là ai trong những phân khúc còn lại hay cũng là một trong phân khúc đó? Chính ta sẽ trả lời! Và khôn ngoan có thể để chọn cho mình xe nào, đặc điểm ra sao, hãng nào thoả mãn nhu cầu đó, không ai ép, không ai lừa ai. Còn cầu mong hay muốn " chửi" cho Toy thương cảm rồi sản xuất những chiếc xe tốt hơn, an toàn hơn là chuyện không tưởng, hãy để quy luật cung cầu, thị hiếu và sự phát triển của thị trường, quy luật đào thải, cạnh tranh thương mại làm điều đó
Chia sẻ, trải nghiệm và nhận xét có lẽ đã là đủ trong phạm vi diễn đàn nay.
That's it.
Với thực trạng hiện nay, các khách hàng cá nhân muốn mua xe phục vụ gia đình, công việc và muốn có trải nhiệm mới mà không phải là Toyota/ Fortuner thì các bác cũng nên xem vài lựa chọn khác hoàn toàn đáng giá: Ford Everest Titanium, Pajero Sport All new ( 2 cầu và 1 cầu). Đâu phải cứ xe máy là Honda ( mua Triumph ngon choét :)), và Xe hơi là Toyota. Và cuộc chiến đã thực sự dần gay cấn, biết đâu ngày nào đó các con số sẽ phản ánh các câu chuyện khác ngày hôm nay? Không gì là không thể.

• Like
Reactions: LayThanhCuaEm
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Hồi đấy nhà em ở khúc đường Trục 30 cuối đường Nơ Trang Long Q Bình Thạnh, lúc mà còn rất nhiều ao rau muống ở đây. Em thấy nhiều người cứ đổ rác, nhớt vào ao cho rau muống nó mọc, rồi khi rau tươi tốt họ mang ra chợ Cầu đỏ gần đấy bán. Có hôm thấy bác hàng xóm đi chợ mua rau muống về, em ngứa mồm lại bảo là rau đấy bẩn lắm, họ trồng ở ao kia rồi mang ra bán cho bác đấy! Bác ấy không cảm ơn thì thôi còn tẩn vào mặt em vài câu kiểu như "nước càng bẩn rau càng sạch! Chú mày không biết à? nhà cô thích thì cô mua về luộc ăn thôi". Đôi khi họ biết nó bẩn nhưng họ vẫn mua vì tất nhiên đó là sự lựa chọn của họ. Mình cũng không nên bàn tán nhiều quá vì tiền là tiền của họ. Tuy nhiên Fortuner ở đây cũng được xem là trồng trong môi trường nước sạch, nó có an toàn hay không cũng phụ thuộc vào người lái nữa chứ không thể đổ hết cho em ấy, tầm tiền trong phân khúc đấy thì Fortuner cũng là lựa chọn hay rồi. Em viết post này để dừng lại cuộc tranh luận của các bác ạ :D Mọi người hòa giải để cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm hay nhé (y)
Ví dụ của bác sẽ chính xác hơn nếu như người mua rau muống đó về nấu chế biến để bán cho người ta ăn, còn mình ăn rau muống sạch khác. Toyota cung cấp sp thiếu an toàn như rau muống bẩn.