Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
hôm tuần rồi có gặp chiếc Mazda 6 biển số 52V - Lục Thất Ngũ Vô ( cũng từng là chữ ký của 1 mem lâu năm trên này ) kid gì gì đó em quên mất

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hồi tui vào OS chưa có các chi hội thì phải? Còn nhớ có bác Nguyên được giao trách nhiệm hô hào đôn đốc OFFLINE ĐỊNH KÌ OS (hình như là vào thứ 6 cuối cùng trong tháng thì phải?)... Các bác cũ rủ rê các bác mới (trong đó có tui) nhiệt tình luôn. Tui thì vốn chẳng biết uống bia và cố lắm cũng chỉ 1 chai là cùng nên tìm cách né hết các dịp. Rủ rê riết chẳng được các bác chán, quên tui luôn... :(
Gần cuối năm 2006 tui gả em Civic đi do hoàn cảnh đẩy đưa... Cũng nghĩ chắc mình sẽ ít vào OS lắm vì chẳng có li do nào? Ngờ đâu như bị nghiện vậy, tui vẫn vào đều đều, la cà các box - thớt để nghe xem hóng hớt và cũng post bài post hình tá lả âm binh... Cũng có đôi khi bị ném đá tảng như cái vụ bình loạn về dòng xe Civic VN sắp ra. Tui được bác Minhtit "sửa lưng", còn bác Songlam và một số bác khác coi tui là người của Xì Vịt, quê quá vì mình đã nói hơi bừa và bị hiểu lầm, bị ném đá tảng... ;)
Gần cuối năm 2007 nhịn lái xe 1 năm chịu hết nổi, ngứa chân ngứa tay quá tui gom góp mua được chiếc xe con Asia 7c giống của Cụ Mr. Thiet (ở Nha Trang) với ý nghĩ là chạy chơi loanh quanh cho đỡ thèm vài năm nữa làm ăn khấm khá thì đổi xe xin hơn... Rồi tui được BĐH trao cho cái giải OSOM nhờ bài viết về chiếc xe này trên OS, thu hút được khá nhiều bác tham gia phụ kéo dài lê thê topic rất là xôm cho đến khi bác Medusa xin phép khóa lại để tránh sáo mòn (dù sau đó tui vẫn dùng chiếc xe này đến tận bây giờ)...Thời điểm này tui còn được vinh hạnh đón tiếp bác Corolla 95 và bác Garaao thân chinh đến GP thăm hỏi trò chuyện thân tình, tui rất là cảm kích 2 bác ấy!:)
Sau đó không lâu thì tui bị anh em hội "chưa giàu mê 4 bánh" xô đẩy... lên làm Hội Trưởng Chi Hội XNL được 2 năm thì oải quá kiếm cớ trao lại chức HT cho bác Tuonglahay làm thay cho mình...

Trong lúc lục lọi trên GG để tìm hình cái xe Civic 94 hồi đó của tui thì lại gặp một topic xưa lắc xưa lơ trong đó vẫn còn lưu mấy post "vớ vỉn" của tui nè các bác: http://www.otosaigon.com/forum/m257320.aspx

À, còn <span style=""color: #008000;"">đây nữa</span> , mời các bác xem và sẽ nhớ ra nhiều nick xưa ơi là xưa nhưng giờ lưu lạc nơi mô?:cool:

Hạng F
14/9/04
9.900
27.547
113
Q3
Cái link của a Hải Hcvic ( Accidents) là của bác phi công bi giờ đó ( imc)
mamadung là bx của bác oser me_xe đó

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Hcivic nói:
Tui đang nhớ tới các bác Duki Duke, Derfahrer, Automatic, MINA, ĐÀO THOÁT, MAZDA 3 BLACK, Polar Bear, Haichien, Pigeon (đã khuất), zipo, ... từ từ nhớ tiếp... ;)
Nếu bác đã nhắc tới duki duke thì cũng k thể thiếu "Gấu mẹ" :)

corolla95 nói:
pigeon - tuan ( nick 2003 ) my classmate DHBK....RIP
:(:(:(:(:(:(

Ông trời bất công Cò nhỉ.

Nhắc Duki duke....2 năm trước có gặp trong quán trên Tây Ninh....những bác thời đó cũng đi bốn phương tám hướng hết rồi...milaros chừ đang ở Mẽo....bố Bánh Tét hổng biết còn lái xe cho UNDP khg??? Sao dạo này thấy hay lang thang xe máy.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
bomdien nói:
corolla95 nói:
pigeon - tuan ( nick 2003 ) my classmate DHBK....RIP
:(:(:(:(:(:(

Ông trời bất công Cò nhỉ.

Nhắc Duki duke....2 năm trước có gặp trong quán trên Tây Ninh....những bác thời đó cũng đi bốn phương tám hướng hết rồi...milaros chừ đang ở Mẽo....bố Bánh Tét hổng biết còn lái xe cho UNDP khg??? Sao dạo này thấy hay lang thang xe máy.
Bố BÁNH giờ hoạt động tại <span style=""color: #ff6600;"">cà phê XV</span> đó bác. Cái topic nào ra cũng làm bà con xúm lại vui ve...!

@Bác Cò: cảm ơn bác nhắc về Gấu Mẹ Vĩ Đại và Gấu EM dịu dàng MamaDung... ! Không hiểu vì sao mà ngay từ đầu tui đã không muốn nhắc đến mợ nào trong OS cả dù tui vẫn nhớ là đã gặp và trò chuyện với nhiều mợ? Sorry các mợ rất nhiều nhé! Nói vậy chứ không thể không nhắc thêm các mợ Mimo, VTĐ, Huyentrang và Hoacodai ? Các mợ này vào OS từ rất sớm - biểu dương tinh thần quả cảm của các mợ nhé!