Hạng C
2/5/12
947
58
28
Re:OS Champion League 2013, đội nào tham gia?

Phủi thì phủi chứ tụi nó cũng có facebook,chat chit ầm ầm. Giao nick cho nó pass từ 1 đến 9 nhắm mắt tụi nó làm cũng được.

Hạng C
2/5/12
947
58
28

Giờ em chỉ sợ anh em các đội khác ra Gara Thanh Phong phá giá em thì bỏ mịa,phải alo để set pass lại mới được không thì hỏng hết .

Hạng B2
22/3/12
110
0
0
45

truongduc nói:
Còn quan điểm giới hạn tuổi thì em thấy thật mắc cười, trẻ quá các bác chạy ko lại thì phải cấm người ta tham gia à?:mad:
Nếu bên liên xô chống mỹ cũng ko chấp nhận thành viên Over 40t các bác có chịu không???
bác này không chịu đọc kỹ gì hết nè...

Đã nói là chia nhóm, và dùng phương án chia theo độ tuổi.
Ví dụ: DS đăng ký 15 cầu thủ=4 cầu thủ từ 35 trở lên+4 cầu thủ từ 30 trở lên,nhưng không quá 35 +4 cầu thủ từ 28 trở lên +2 cầu thủ từ 26 trở lên+1 cầu thủ không ràng buộc tuổi...
Phương án 2 của nhóm này là dùng số giải đã tham dự để phân chia
Ví dụ: DS đăng ký 15 cầu thủ=6 cầu thủ từ tham gia từ 3 giải trở lên+5 cầu thủ tham gia 2 giải+3 cầu thủ tham gia 1 giải +2 cầu thủ từ 26 trở lên+1 cầu thủ tự do...

em thay mặt cả nhà ghi nhận tinh thần tham luận máo me của bác ợ...
...nhưng lỡ có máo quá thì cũng đừng nổi giận không cho XNL tham gia các Giải sắp tới nhoen chời...

Hạng B2
22/3/12
110
0
0
45

Thật ra mà nói...những cách này cũng chỉ là giúp chúng ta đang làm cái việc gọi là "đối phó" nhiều hơn là tìm cách xử lý triệt để vấn đề...
Để xử lý được vấn đề từ gốc...em nghĩ cần phải có sự ủng hộ tối đa từ các CH...BTC cần làm gấp 2 việc sau:
1. Tổ chức gặp gỡ và thuyết phục Chi hội trưởng/Đội trưởng của từng Chi hội ủng hộ về vấn đề không đưa GÀ vào giải...vì cái quyền lợi chung của cái gọi là "bóng đá Chính chủ OS" cho cả nhà...
2. Vận động các Chi hội vẫn tham gia tích chực phong trào bóng đá OS...cho dù các Giải đấu về sau sẽ chỉ có các phần thưởng mang tính tượng trưng...

Hạng D
22/1/13
1.060
73
48
58

<span style=""color: #800080;"">Tên giải lần này: " [style="color: #003300;"]Giải Vô Địch Bóng Đá Chính Chủ OS - 2013</span>"[/style]

<span style=""color: #800080;"">Các bác BTC nhớ cho em xin tiền bản quyền tên giải nhé! :D:D</span>

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.592
3.089
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

thôi, chuyện GÀ nó cũng như chuyện Giao Thông ở VN, bàn hoài cũng thế. Em đề nghị mỗi chi hội tuyển 2 em Gà từ bây giờ và nuôi cho đến năm sau đá giải là okie. Cái này em hay nói là "Gà đã được thuần chủng". Bên em mới nuôi được 2-3 mà đá với Bim và Toy bị đập tè le, chắc phải đổi Gà khác quá :D:D
Quyết định vậy nhé các bác

Hạng C
18/2/11
797
125
43

Steven_Dzo nói:
truongduc nói:
Còn quan điểm giới hạn tuổi thì em thấy thật mắc cười, trẻ quá các bác chạy ko lại thì phải cấm người ta tham gia à?:mad:
Nếu bên liên xô chống mỹ cũng ko chấp nhận thành viên Over 40t các bác có chịu không???

Ví dụ: DS đăng ký 15 cầu thủ=4 cầu thủ từ 35 trở lên+4 cầu thủ từ 30 trở lên,nhưng không quá 35 +4 cầu thủ từ 28 trở lên +2 cầu thủ từ 26 trở lên+1 cầu thủ không ràng buộc tuổi...
Ví dụ: DS đăng ký 15 cầu thủ=6 cầu thủ từ tham gia từ 3 giải trở lên+5 cầu thủ tham gia 2 giải+3 cầu thủ tham gia 1 giải +2 cầu thủ từ 26 trở lên+1 cầu thủ tự do...

...nhưng lỡ có máo quá thì cũng đừng nổi giận không cho XNL tham gia các Giải sắp tới nhoen chời...
Em hoan nghênh tinh thần trách nhiệm của bác, nhưng em thấy mình nên đơn giản hơn, đừng làm phức tạp tình hình. Mỗi đội có 1 danh sách và hình của thành viên tham dự giải đấu. Trên đó chỉ cần thông tin tên, nick, số điểm thưởng.
Khi các đội thi đấu với nhau chỉ cần dò lại các thành viên trên sân của đội bạn có đúng theo danh sách đăng ký hay không. Nếu nghi ngờ thành viên nào đó mượn nick đá chui (gà) thì đội muốn khiếu nại sẽ cùng giám sát trận đấu làm việc riêng với cầu thủ đó.
Chứ em nói thiệt có ai mà ngồi rảnh dò lại 5 ông này U35 + 5 ông kia U30...rồi 3 ông này đá được 2giải, 4 ông kia đá được 1 giải...Làm như vậy chẳng qua chúng ta muốn phân biệt cũ mới, mà theo em thì mọi thành viên đều nên được tham gia.
Tóm lại, ý kiến của em là thành viên có số điểm thưởng đạt yêu cầu là đủ điều kiện. Gà thường đá hay, nick mượn chắc chắn sẽ đủ điểm, nhưng bảo đảm sẽ ko am hiểu nhiều về diễn đàn, hỏi vài câu sẽ ra cả thôi.
P/s: tranh luận trên danh nghĩa cá nhân, bác đừng lôi danh nghĩa tập thể vào, ko hay.

Hạng B2
22/3/12
110
0
0
45

Undertaker. nói:
thôi, chuyện GÀ nó cũng như chuyện Giao Thông ở VN, bàn hoài cũng thế. Em đề nghị mỗi chi hội tuyển 2 em Gà từ bây giờ và nuôi cho đến năm sau đá giải là okie. Cái này em hay nói là "Gà đã được thuần chủng". Bên em mới nuôi được 2-3 mà đá với Bim và Toy bị đập tè le, chắc phải đổi Gà khác quá :D:D
Quyết định vậy nhé các bác
Yeah...ủng hộ cho quan điểm này của bác...

Kiểu như cầu thủ số 6 Dreamhunter của MFC là hoàn toàn được welcome tại OS CL 2013...còn như PhodemHeo HP bên BFC thì chắc phải chờ đến OS CL 2014 thì hợp lý hơn ợ...

Hạng B2
22/3/12
110
0
0
45

truongduc nói:
Steven_Dzo nói:
truongduc nói:

Em hoan nghênh tinh thần trách nhiệm của bác, nhưng em thấy mình nên đơn giản hơn, đừng làm phức tạp tình hình. Mỗi đội có 1 danh sách và hình của thành viên tham dự giải đấu. Trên đó chỉ cần thông tin tên, nick, số điểm thưởng.
Khi các đội thi đấu với nhau chỉ cần dò lại các thành viên trên sân của đội bạn có đúng theo danh sách đăng ký hay không. Nếu nghi ngờ thành viên nào đó mượn nick đá chui (gà) thì đội muốn khiếu nại sẽ cùng giám sát trận đấu làm việc riêng với cầu thủ đó.
Chứ em nói thiệt có ai mà ngồi rảnh dò lại 5 ông này U35 + 5 ông kia U30...rồi 3 ông này đá được 2giải, 4 ông kia đá được 1 giải...Làm như vậy chẳng qua chúng ta muốn phân biệt cũ mới, mà theo em thì mọi thành viên đều nên được tham gia.
Tóm lại, ý kiến của em là thành viên có số điểm thưởng đạt yêu cầu là đủ điều kiện. Gà thường đá hay, nick mượn chắc chắn sẽ đủ điểm, nhưng bảo đảm sẽ ko am hiểu nhiều về diễn đàn, hỏi vài câu sẽ ra cả thôi.
P/s: tranh luận trên danh nghĩa cá nhân, bác đừng lôi danh nghĩa tập thể vào, ko hay.
em tin là sẽ có người của BTC chịu khó bỏ công ra kiểm tra thông tin cầu thủ...nếu như đi đến được thống nhất cuối cùng cho điều lệ Giải...và tất cả chúng ta đều thấy rằng việc này là cần thiết...

Về việc cũ mới...quan điểm của cá nhân em là người cũ phải được ưu tiên chơi bóng nhiều hơn...người mới phải vui vẻ lót dép chờ tới lượt của mình...cuộc sống phải có trước sau ợ...không có mấy người cũ, người đi trước...làm gì có cái đội bóng, có cái truyền thống,có blah blah cho người mới vào sau ợ...

Giả sử 1 ngày đẹp trời nào đó...XNL FC tuyển được 1 loạt nhân sự mới phù hợp, chuyên môn tuyệt vời...và vì thành tích chung của cả đội...truongduc buộc phải đứng ngoài hò hét,cổ vũ...mà không được xỏ giày vào sân phút nào cả...thử hỏi có đáng buồn chán không ợ???...bác nói không buồn là bác nói dối ợ...

Cuối cùng, em cũng chỉ là đưa ra vấn đề, và tranh luận trên tư cách cá nhân 1 cầu thủ chính chủ OS, 1 người đam mê xây dựng được sân chơi chung hào hứng và công bằng thôi ợ...
...việc có xuất hiện tên của 1 CH hay tập thể nào đó cũng đơn giản chỉ là vì mục đích có ví dụ làm rõ ý đang tranh luận...

Hạng C
18/2/11
797
125
43

Steven_Dzo nói:
truongduc nói:
Steven_Dzo nói:
truongduc nói:

em tin là sẽ có người của BTC chịu khó bỏ công ra kiểm tra thông tin cầu thủ...nếu như đi đến được thống nhất cuối cùng cho điều lệ Giải...và tất cả chúng ta đều thấy rằng việc này là cần thiết...

Về việc cũ mới...quan điểm của cá nhân em là <span style=""color: #ff0000;"">người cũ phải được ưu tiên chơi bóng nhiều hơn</span>...người mới phải vui vẻ lót dép chờ tới lượt của mình...cuộc sống phải có trước sau ợ...không có mấy người cũ, người đi trước...làm gì có cái đội bóng, có cái truyền thống,có blah blah cho người mới vào sau ợ...

Giả sử 1 ngày đẹp trời nào đó...XNL FC tuyển được 1 loạt nhân sự mới phù hợp, chuyên môn tuyệt vời...và vì thành tích chung của cả đội...truongduc buộc phải đứng ngoài hò hét,cổ vũ...mà không được xỏ giày vào sân phút nào cả...thử hỏi có đáng buồn chán không ợ???...bác nói không buồn là bác nói dối ợ...

Cuối cùng, em cũng chỉ là đưa ra vấn đề, và tranh luận trên tư cách cá nhân 1 cầu thủ chính chủ OS, 1 người đam mê xây dựng được sân chơi chung hào hứng và công bằng thôi ợ...
...việc có xuất hiện tên của 1 CH hay tập thể nào đó cũng đơn giản chỉ là vì mục đích có ví dụ làm rõ ý đang tranh luận...
Em thấy bác trẻ mà cổ hủ quá, quan điểm " sống lâu lên lão làng" mà còn len lỏi vào đây thì em bó tay rồi. Cái tư tưởng "cả nhà đều vui" " ai cũng được xỏ giày vì "chúng ta là kỳ cựu", nên ko cho những thành viên mới có chuyên môn tốt hơn mình được chơi thì còn gì mang tính cạnh tranh???
Em ủng hộ quan điểm sân chơi OS dành cho thành viên OS, nhưng ko phân biệt thành viên cũ hay mới, "tre già măng mọc" là quy luật tất yếu của cuộc sống.
Em nhấn mạnh là chỉ phân biệt thành viên OS và GÀ, chứ ko nên phân biệt thành viên OS MỚi và CŨ

Last edited by a moderator: