Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Ngừng lại ngang nhau còn chào hỏi đc, chạy lướt cái vù cái vèo kêu còn ko nghe nữa thì sao thấy đc những cử chỉ tay chân múa máy..
Vậy xin hỏi bác chủ có cách nào, điển hình như đang bị kẹt xe mà những xe trong hội OS cách nhau trước sau vài chiếc, bên kia đường cũng đang kẹt cũng cách nhau trước sau vài chiếc thì làm thế nào để kiu gọi đồng bọn..hihi...Đang kẹt xe mà bóp còi là bị "quoánh" àh, đừng nói vs e là mở cửa bước xuống đứng quẩy quẩy như mấy chú nha :3dcuoi:
P/S: Hỏi thật đó có cách nào xử lý theo tình huống đó ko các bác?

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Cái ông @Jangnhut này bỏ cái thớt luôn. Zô mà update lại cách chào ở trang 1 cho ace người ta thực hiện.
@Chế Boo: Chào ở đây là chào về mặt tinh thần. Đồng bọn cùng dán cái logo OS thì trên đường thiên lý mình nhận biết được rằng: à! bác này là thành viên diễn đàn otosaigon nên chào nhau cái cho nó vui. Chạy 1 mình thấy một bác đi cùng chiều hay ngược chiều mình chào cái cũng thấy ấm lòng, đường xa vạn dặm cũng có bạn hiền.
@All: Đa số những bác tài OS, người đã từng theo dõi đầy đủ topic này thì khi ra đường gặp nhau đều chào như thế này (trừ những người làm lơ hoặc không biết):
1. Hai xe ngược chiều thì đá pha 2 lần liên tục. (chỉ 2 lần thôi nhé, đừng đá loạn xạ).
2. Hai xe cùng chiều thì xe xe sau đá pha 2 lần liên tiếp, xe trước mở hazard nhấp nháy vài cái.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
@Chế Boo: Chào ở đây là chào về mặt tinh thần. Đồng bọn cùng dán cái logo OS thì trên đường thiên lý mình nhận biết được rằng: à! bác này là thành viên diễn đàn otosaigon nên chào nhau cái cho nó vui. Chạy 1 mình thấy một bác đi cùng chiều hay ngược chiều mình chào cái cũng thấy ấm lòng, đường xa vạn dặm cũng có bạn hiền.
@All: Đa số những bác tài OS, người đã từng theo dõi đầy đủ topic này thì khi ra đường gặp nhau đều chào như thế này (trừ những người làm lơ hoặc không biết):
1. Hai xe ngược chiều thì đá pha 2 lần liên tục. (chỉ 2 lần thôi nhé, đừng đá loạn xạ).
2. Hai xe cùng chiều thì xe xe sau đá pha 2 lần liên tiếp, xe trước mở hazard nhấp nháy vài cái.
Xin chào bác! ;)
Ồh v àh, thì đúng r` ra ngoài mà tự nhiên có ng lạ gặp chào cười vs mìh là vui lắm ák nha :)
Mà lỡ đag kẹt xe thấy fia' trc' có xe OS (cái này chắc khó chào ah`@_@
..Ừh mà lỡ đồng bọn đag chạy xe ko fai~ 9 chủ thì sao? Vậy thì ng ko có logo fải chào ng có logo àh?...Ko biết bác có logo hiểu ko nữa (.O.')

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Xin chào bác! ;)
Ồh v àh, thì đúng r` ra ngoài mà tự nhiên có ng lạ gặp chào cười vs mìh là vui lắm ák nha :)
Mà lỡ đag kẹt xe thấy fia' trc' có xe OS (cái này chắc khó chào ah`@_@
..Ừh mà lỡ đồng bọn đag chạy xe ko fai~ 9 chủ thì sao? Vậy thì ng ko có logo fải chào ng có logo àh?...Ko biết bác có logo hiểu ko nữa (.O.')
1. Hahaha, việc chào là không bắt buộc.
2. Bác cứ nghĩ nó đơn giản chút đi thì chi tiết như bác em nghĩ cũng không cần lắm đâu.
Em thì vẫn chào cho dù họ có chào lại em hay không.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
1. Hahaha, việc chào là không bắt buộc.
2. Bác cứ nghĩ nó đơn giản chút đi thì chi tiết như bác em nghĩ cũng không cần lắm đâu.
Em thì vẫn chào cho dù họ có chào lại em hay không.
Ừh cái này mìh chỉ hỏi vui thôi, chứ biết ai mà bắt buộc đâu nè...hehe :3dcuoigif:
Mong có duyên gặp bác trên đường...(^_~)

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Ừh cái này mìh chỉ hỏi vui thôi, chứ biết ai mà bắt buộc đâu nè...hehe :3dcuoigif:
Mong có duyên gặp bác trên đường...(^_~)
Bác thấy thằng nào chạy Escape đen, xe dán logo tá lả, vượt trái vượt phải là nó đó. kkk

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Bác thấy thằng nào chạy Escape đen, xe dán logo tá lả, vượt trái vượt phải là nó đó. kkk
Lầm àh, người jống người còn nhìn ko ra huống chi là xe..:rolleyes:
Đâu bác thử qăg hình xe lên để m.n biết có thể ko lầm...:3dnguyhiem: