Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Hai đường nào à bác? Ngày xưa em ở gọi là cổng máy chuối cũ. Giờ không biết gọi là gì
Bánh mỳ Ba Lan là chỗ chỗ bột dinh dưỡng đúng không ạ.
Cù chính lan và nhà máy chuối cách xa nhau . 1 đường nẻo đông 1 đường nẻo tây. Nhà máy bánh mì balan ở mặt đường thái bình .

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Cù chính lan và nhà máy chuối cách xa nhau . 1 đường nẻo đông 1 đường nẻo tây. Nhà máy bánh mì balan ở mặt đường thái bình .
Lâu rồi em không nhớ chính xác tên đường, chắc kiểm tra lại. Mà nhà máy chuối em là đường cụt một đầu là đi lên đê, ngày xưa bọn em toàn lên bắt dế ven đê, còn đầu kia là chạy thẳng ra đường đi Thái Bình. Em nhớ chỗ em là Phù Long A hay B gì đấy

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Nhà thờ Khói Đồng(góc nhìn từ hồ laket)
View attachment 531295
Ngày xưa bọn em hay quen miệng gọi là bờ hồ, sau mới biết tên là hồ Vị Xuyên (laket ít nghe).
Ở đây có mộ giả của cụ Tú Xương, trước bọn em tò mò còn khiêng cả cái nắp bia bằng đá xem trong có gì không.
Buổi tối vườn ươm ở đây thì nhộn nhip thôi rồi, gốc cây nào cũng có một đôi đứng nhấp nhổm :D . Bọn em toàn ra rình

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.297
111.304
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Ngày xưa bọn em hay quen miệng gọi là bờ hồ, sau mới biết tên là hồ Vị Xuyên (laket ít nghe).
Ở đây có mộ giả của cụ Tú Xương, trước bọn em tò mò còn khiêng cả cái nắp bia bằng đá xem trong có gì không.
Buổi tối vườn ươm ở đây thì nhộn nhip thôi rồi, gốc cây nào cũng có một đôi đứng nhấp nhổm :D . Bọn em toàn ra rình
Mình gọi là Khoái Đồng.

Chơi bóng bàn trong đó, tiếng vọng rất yoomosst

• Like
Reactions: ttngoc
Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Mình gọi là Khoái Đồng.

Chơi bóng bàn trong đó, tiếng vọng rất yoomosst
Bác Lọc cũng ở đây ạ
Trước bọn em mang xe đạp ra đây đua suốt, chỗ đường giờ là quảng trường Trần Hưng Đạo
Nhớ Noel năm nào em đi chen chân trong Nhà Thuỷ Tạ, tý chết ngạt. Nhà thờ này em đi qua mà chưa vào lần nào

• Like
Hạng F
4/1/08
8.297
111.304
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác Lọc cũng ở đây ạ
Trước bọn em mang xe đạp ra đây đua suốt, chỗ đường giờ là quảng trường Trần Hưng Đạo
Nhớ Noel năm nào em đi chen chân trong Nhà Thuỷ Tạ, tý chết ngạt. Nhà thờ này em đi qua mà chưa vào lần nào
Mình ở dưới Bờ Sông nhưng hay chơi ở đây vì là tiện trên đường đi học :D

• Like
Reactions: ttngoc
Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Mình ở dưới Bờ Sông nhưng hay chơi ở đây vì là tiện trên đường đi học :D
Bác học trường nào thế
Trước em cũng có thằng bạn tên Hà thọt (vì chân nó thọt nên thành biệt danh luôn) nhà cũng ở bãi sông, chỗ có mấy sà lan cát. Chỗ đấy là cuối đường Phù Long đi lên đê hay sao ấy. Không biết bác có cũng ở đấy?

• Like