Hạng F
4/1/08
8.297
111.312
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bác học trường nào thế
Trước em cũng có thằng bạn tên Hà thọt (vì chân nó thọt nên thành biệt danh luôn) nhà cũng ở bãi sông, chỗ có mấy sà lan cát. Chỗ đấy là cuối đường Phù Long đi lên đê hay sao ấy. Không biết bác có cũng ở đấy?
Mình ở hướng ngược lại, Bến Nổi :D

• Like
Reactions: ttngoc
Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Em chào cả gia đình ạ,
Em ở Nam Định vào Sài Gòn được gần 1 năm rồi, các bác cho em làm quen với ạ. Em tính mua đất định cư trong này luôn mà không biết mua khu nào thì nhiều người nam định sống nhỉ???
Em thấy bên Gò Vấp cũng nhiều người Nam Định với Ninh Bình ở bác ạ :)
:3dtanghoa:

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Cù chính lan và nhà máy chuối cách xa nhau . 1 đường nẻo đông 1 đường nẻo tây. Nhà máy bánh mì balan ở mặt đường thái bình .
Chính xác là em ở đường Cù Chính Lan ạ. Cổng nhà máy chuối cũ không phải tên đường, chỉ là tên gọi quen miệng (cũng không phải tên hành chính?) vì trước đây nó là nhà máy chuối hay sao ấy, em nhớ đường chỗ em cũng là mặt sau nhà máy nước (nhưng cổng phía khác)
Bác ở đường Thái Bình có gần rạp chiếu phim góc đường Hàn Thuyên với Phù Nghĩa không ạ? Em nhớ trước toàn ra đấy trốn vé hoặc bám tay người lớn để vào xem phim, thời đấy toàn chiếu Lý Tiểu Long. Có khi em với bác đụng nhau ngoài đấy rồi ấy nhỉ :)

Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
Mình học cấp 3 Nguyễn Khuyến tốt nghiệp 1984
Bác thế hệ trên em nhiểu rồi. Em qua cấp 2 là không còn ở NĐ nữa, nhưng vẫn ra đấy chơi thường xuyên vì nhà bác em ở đấy, ngày xưa gọi là bãi gỗ đường đất đỏ, giờ là đường giải phóng :)
Trước nhà 2 bác nhà em làm nhà máy dệt, thời đấy làm nhà máy dệt là khá lắm, cuối tuần mẹ thường chở hai anh em qua nhà bác chơi, gọi là được ăn tươi :) , lần nào đi qua cửa Đông là lại được ăn kem. Ngày xưa được ăn kem cửa Đông là sang và thích lắm. Mỗi lần được ăn, vì ngon quá nên toàn mút chứ chả dám cắn, sợ nhanh hết :D
HI, em lại hồi tưởng lan man rồi :)

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Chính xác là em ở đường Cù Chính Lan ạ. Cổng nhà máy chuối cũ không phải tên đường, chỉ là tên gọi quen miệng (cũng không phải tên hành chính?) vì trước đây nó là nhà máy chuối hay sao ấy, em nhớ đường chỗ em cũng là mặt sau nhà máy nước (nhưng cổng phía khác)
Bác ở đường Thái Bình có gần rạp chiếu phim góc đường Hàn Thuyên với Phù Nghĩa không ạ? Em nhớ trước toàn ra đấy trốn vé hoặc bám tay người lớn để vào xem phim, thời đấy toàn chiếu Lý Tiểu Long. Có khi em với bác đụng nhau ngoài đấy rồi ấy nhỉ :)
Vâng đúng rồi ạ ! Có lẽ đụng nhau rồi , em hay xe rạp 3-2 vì vừa đc trèo tường vừa bò qua wc nữ ạ .

• Like
Reactions: ttngoc
Hạng C
25/11/11
737
873
93
vinhomecitys.com
HI, rạp 3-2 chỗ quảng trường đối diện bờ hồ ạ. Chỗ này trước có các sự kiện lớn hay tổ chức ở đây này
Em nhớ trong KS Vị Hoàng có cây Bồ Hòn, mỗi lần vào hái là phải đút lót ông bảo vệ điếu thuốc. Ngày ấy hái về chả biết làm gì. Mấy thằng nghịch mài mài xuống nền xi măng rồi dí vào tay nhau, nó nóng và rất rát :)

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
năm nay các bác ND có về que chơi tết không e, có về