• Total voters
    43
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.
26/7/10
1.793
2
0
Re:OS.XNL - Mời các bác bình chọn mẫu áo đồng phục cho XNL.

AnhBa Trà Cú nói:
QUYVIP nói:
All: tất cả những j thuộc về truyền thống của xóm thì mãi mãi ko thay đổi, Cho dù chúng ta có thay đổi ban lãnh đạn xóm. Và lần này sẽ là lần đầu tiên xnl chúng ta có một đồng phục chính thức, ko thể tránh đc sai sót. Chúng ta sẽ làm đồng phục theo mẫu nào đc voted nhìu nhất. Néu cần thiết thì chúng ta sẽ thay đồi ở nhiêm kì ở BLĐ năm tới. Hi vọng với sự cố gắng nhỏ bé của e trong nhiệm kì năm nay e sẽ có đc một mẫu đồng phục cho Xóm sau 4 năm mòn mỏi đợi chờ. Thanks all

- Ừ vậy thì chú cứ cho in - ai thích thì mua về mà mặc , - riêng mình ( Mr. Đàm ) dứt khoát không thể khoác lên vai cái áo đồng phục nhìn chả ra cái đám ôn gì và chẳng có 1 chút ý nghĩa gì cả - Xưa giờ XNL chẳng có cái áo nào cũng chả chết con nào , thằng nào - ( Heheehe Sorry bạn già tý nhá ) .
- Riêng dòng chử In đậm , anh cảnh giác HP 1 câu nhá BĐH CHXNL có thể thay đổi , chứ đã là đồng phục mà thay đổi hàng năm thì ..... thôi xin để mọi người vào mà bình luận . HẾT - Mr. Đàm cả Tú .
- Vì nick Mr. Đàm bị trục trặc do lổi truy cập vào DĐ nên buộc phải chơi đồ tào lao - Xin mọi người thông cảm và bỏ qua cho sự bất tiện này .

Bửa nay em mới vô thớt này đọc.Bác quý ơi việc này làm vất vả đó nên mình cứ chậm thôi. Quân phục của Xóm sẽ quyết định 1 lần thôi không nên đổi mẫu nữa vì sẽ tốn kém và không có sự đồng nhất về lâu dài.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Mr. Đàm Cả Tú nói:
- Mình đưa ra thêm 2 mẫu áo mời các bác góp ý thêm để cho Xóm ta có 1 bộ đồng phục hoàn chỉnh :
1/ Mẫu số 1 - không có túi

2/ Mẫu số 2 - có túi

Diễn nghĩa :
1/ Ba vạch xanh lá tượng trưng cho chiếc lá của xóm , hình thành từ 1 nhóm nhỏ và ngày càng phát triển vươn cao cho dù gặp không ít khó khăn phong ba bão táp.
2/ Ba vạch trên còn tượng trưng cho XNL 3 miền Nam Trung Bắc : XNL chúng ta luôn gắn kết nhau , cùng hổ trợ nhau để vươn lên và hiện diện trên mọi miền tổ quốc .
3/ Ngoài ra nó còn có hình ảnh của quốc lộ ( 3 làn đường ) =>> hình ảnh XNL cùng nhau dìu dắt nhau vượt qua những cung đường trong những chuyến hành trình xuôi Nam , ngược Bắc .
4/ Chử XNL có khung viền cam ( màu chủ đạo của OS ) : khẳng định XNL luôn là 1 chi hội sinh hoạt trong ngôi nhà chung OS .
Mời các Bác góp ý thêm -
Sao hôm nay không thấy hình nó nổi lên nữa nhỉ? Bác Ba Trà Cú up lên trang nào thế?:cool:

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

@Hcivic : nổi hay ko nổi bây giờ ko còn quan trọng nữa rồi
@Anh Ba Đàm (em gộp 2 nick gọi chung cho tiện) : Hết sức bình tĩnh bác, không khéo lại có thêm cái XNL thứ 3, mất vui.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

có vẻ sôi nổi thế này mà không thấy được cái hình của bác Đàm, buồn nhỉ. bác up lên trang nào mà em lấy link mở ra cũng chỉ thấy trang ảnh đẹp, toàn 3 mảnh với thịt thà của ai không hà...[:O]

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Tui có thấy hình mẫu áo của bác Mr.Đàm rồi, đẹp và ấn tượng lắm! Tuy nhiên có một mối "nghi ngờ" lảng vảng trong trí tưởng tượng của tui mấy hôm nay rằng thì là khi một đám đông mặc chiếc áo mẫu đó lên thì liệu trông có gì ... "lộn xộn" không nhỉ, vì mỗi áo có 3 cái sọc, nhiều áo sẽ nhân lên rất nhiều sọc...? Nhưng nếu chỉ một mình ta mặc thì ai cũng phải ngước nhìn đấy chứ! :)
Đây là suy nghĩ cá nhân, các bác thử cùng tưởng tượng xem hình ảnh đó sẽ thế nào nhé! :cool:

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ

Đọc cái thớt này từ đầu tới cuối , định im re không nói gì, nhưng thôi e cũng xin có vài ý kiến :
1 Dù có bất cứ mẩu áo nào được duyệt em cung vui mừng vi cuối cùng cũng có kết quả và đây là sự cố gắng rất lớn và đáng ghi nhận của BLĐ xóm cho nhiệm kỳ này.
2 Các ý kiến đóng góp khác đều đáng ghi nhận từ BLD , néu như không được chọn.
3 Vá một tập thể 9 người 10 ý thì việc chọn mẩu nào cũng rất khó khăn và giải pháp của chúng ta la "bình chọn" và cuối cùng là quyét đình cuối cùng từ BLD xóm , người mà chúng ta đã tin tưởng bầu đièu hành mọi hoạt động của xóm ,chúng ta nên ủng hộ hết mình và hết lòng.
4 Và cuối cùng dù mẫu nào đc duyệt em cũng ủng hộ hoàn toàn vì các ly do trên đáp ưung tiêu chí : Có áo mặt thống nhất của xóm , quá vui vì mọi nguuòi cùng mặt cho bát cứ hoạt động nào của xóm...
Xin hết.

Hạng B2
2/4/08
123
94
28
39
TPHCM

chulun9 nói:
Đọc cái thớt này từ đầu tới cuối , định im re không nói gì, nhưng thôi e cũng xin có vài ý kiến :
1 Dù có bất cứ mẩu áo nào được duyệt em cung vui mừng vi cuối cùng cũng có kết quả và đây là sự cố gắng rất lớn và đáng ghi nhận của BLĐ xóm cho nhiệm kỳ này.
2 Các ý kiến đóng góp khác đều đáng ghi nhận từ BLD , néu như không được chọn.
3 Vá một tập thể 9 người 10 ý thì việc chọn mẩu nào cũng rất khó khăn và giải pháp của chúng ta la "bình chọn" và cuối cùng là quyét đình cuối cùng từ BLD xóm , người mà chúng ta đã tin tưởng bầu đièu hành mọi hoạt động của xóm ,chúng ta nên ủng hộ hết mình và hết lòng.
4 Và cuối cùng dù mẫu nào đc duyệt em cũng ủng hộ hoàn toàn vì các ly do trên đáp ưung tiêu chí : Có áo mặt thống nhất của xóm , quá vui vì mọi nguuòi cùng mặt cho bát cứ hoạt động nào của xóm...
Xin hết.

PS: Qua FB nhận vị trí thứ 7 của CLB đi.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn

Ôi vui quá, vậy là XNL sắp có đồng phục khi offline hay đi giao lưu rồi.
Cám ơn các bác trong ban lãnh đạn vs các bác thành viên đã nhiệt tình làm những việc có ý nghĩa cho xóm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/1/11
145
0
0

ố, XNL chưa có đồng phục ah, hehehee,mình tưởng có rồi chứ, định góp ý mà mọi ng ok hết rồi nên thôi

Status
Không mở trả lời sau này.