Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
châu Âu cũng sắp dẹp diesel rồi. Vậy thì mình còn luyến tiếc làm gì máy dầu nữa các bác
Đúng rồi nó còn cấm xe hơi vào cả nội thành, khuyến cao dân chúng nên đạp xe và phương tiện công cộng nữa.
Mong HN và TPHCM cũng ráng phấn đấu cho bằng châu Âu sớm =))

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Đúng rồi nó còn cấm xe hơi vào cả nội thành, khuyến cao dân chúng nên đạp xe và phương tiện công cộng nữa.
Mong HN và TPHCM cũng ráng phấn đấu cho bằng châu Âu sớm =))
Hôm qua bên kia anh khen máy Dầu ok và đạt chuẩn Euro mà , ai ko tiền mua 4 bánh thì mới nói Hôi và ô nhiễm ...:)
Vậy Âu Châu mắc gì cấm…..

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Hôm qua bên kia anh khen máy Dầu ok và đạt chuẩn Euro mà , ai ko tiền mua 4 bánh thì mới nói Hôi và ô nhiễm ...:)
Vậy Âu Châu mắc gì cấm…..
Vấn đề đọc hiểu nếu còn kém thì nên ra XH cho tiếp thu.
So HN - TPHCM có thể ngang tầm với châu Âu chắc cũng sắp tới ngày đó rồi =))

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Vấn đề đọc hiểu nếu còn kém thì nên ra XH cho tiếp thu.
So HN - TPHCM có thể ngang tầm với châu Âu chắc cũng sắp tới ngày đó rồi =))
Nếu vậy anh cũng cần đọc lại để hiểu.vì anh cũng chưa hiểu tôi nói gì ??.tôi ko có so mà tôi nói nếu ko ô nhiễm vì hôi hay vi gì đó thì sao Châu âu nó cấm? tại sao cả TG này ( Âu Châu ) luôn khuyến khích sử dụg xe điện và xe đạp ? cho dù h công nghệ gì đó Cao lắm?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nếu vậy anh cũng cần đọc lại để hiểu.vì anh cũng chưa hiểu tôi nói gì ??.tôi ko có so mà tôi nói nếu ko ô nhiễm vì hôi hay vi gì đó thì sao Châu âu nó cấm? tại sao cả TG này ( Âu Châu ) luôn khuyến khích sử dụg xe điện và xe đạp ? cho dù h công nghệ gì đó Cao lắm?
Từ năm 2019, châu Âu cấm những xe tiêu chuẩn khí thải Euro4. Và mục tiêu tới 2030 là bỏ hẳn động cơ đốt trong là xăng/dầu gì cũng bỏ chứ k phải như cái thằng NU qua giờ cứ muốn khẳng định là do dầu hôi hơn xăng nên nta chỉ bỏ dầu còn xăng thì vẫn dc vào nội thành vì nó k "hôi" =))
Dầu của các hãng hạng sang như BMW/Mer đều đạt tiêu chuẩn Euro6 và tiếp tục chạy tới 2030 thì nắm tay thằng xăng ra đi 1 lượt nếu k có gì thay đổi, bên châu Âu xăng/dầu gì họ cũng éo có quan tâm có "hôi" như mấy đứa suy nghĩ chưa phát triển giống a ấy. Thích đút cái mũi ngửi xong bảo hôi, trong khi có ai khen khói của động cơ thơm bao giờ và cũng chả có thằng NU nào bên châu Âu biết hôi mà đi hít giống a vì thằng nào cũng tiếp tục đi xe hơi tới năm 2030 chính phủ cấm thì toàn bộ lại tiếp tục đi xe điện.
Hiểu chưa :)

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Từ năm 2019, châu Âu cấm những xe tiêu chuẩn khí thải Euro4. Và mục tiêu tới 2030 là bỏ hẳn động cơ đốt trong là xăng/dầu gì cũng bỏ chứ k phải như cái thằng NU qua giờ cứ muốn khẳng định là do dầu hôi hơn xăng nên nta chỉ bỏ dầu còn xăng thì vẫn dc vào nội thành vì nó k "hôi" =))
Dầu của các hãng hạng sang như BMW/Mer đều đạt tiêu chuẩn Euro6 và tiếp tục chạy tới 2030 thì nắm tay thằng xăng ra đi 1 lượt nếu k có gì thay đổi, bên châu Âu xăng/dầu gì họ cũng éo có quan tâm có "hôi" như mấy đứa suy nghĩ chưa phát triển giống a ấy. Thích đút cái mũi ngửi xong bảo hôi, trong khi có ai khen khói của động cơ thơm bao giờ và cũng chả có thằng NU nào bên châu Âu biết hôi mà đi hít giống a vì thằng nào cũng tiếp tục đi xe hơi tới năm 2030 chính phủ cấm thì toàn bộ lại tiếp tục đi xe điện.
Hiểu chưa :)
Anh cũng Nu chứ anh hay ho gì:p ..tôi chưa bao h nói là dầu Hôi bỏ còn Xăng chưa bỏ , hiểu chưa Cu? tôi cũng ko có nói là Xăng đc vào còn dầu thì ko đc ??Tào lao quá Cu
A nói bên kia là tiêu chuẩn Euro gì đó chứ ko nó ko đc sàn xuất bán ra thị trường...Thì tôi nói là Ngon vậy sao ko làm xe Dầu hết đi...cho nó tiết kiệm...Cu ko trả lời đc câu này xong Cu lái qua chuyện khác...
Cu phải hiểu ở ÂU Châu và US thằng nào xài chat đốt mà phát thải Co2 nhiều là bị đóng Phạt ( Thuế) nhiều nhe Nu...Nên CN có cao gì thì Dầu vẫn là ô nhiễm và hôi nhe Nu..mà cứ ô nhiễm là xử trước đã...
Cu hiểu ko?
Có mình Cu là ko hiểu?
Oser tranh luận chưa hồi kết về ưu, nhược điểm của xe máy dầu và máy xăng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Các bạn cứ hỏi cụ gu gờ, tìm tiếng anh , pháp, Đức ... là ra ngay, cứ hỏi nó ô nhiểm xe và so sánh thì biết ngay thôi .

Có điều xe dầu dỉ nhiên không bốc và rất tiết kiệm cho những nhu cầu đi trên 20.000 kms/năm. Còn nếu đắp chiếu dưới 10.000 thì hiệu quả không lợi lắm

Nguồn tham khảo tạm

.... Sáng dậy thấy các bạn bình luận dử quá, đành tìm nguồn thay vậy ....