Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
Qualify chưa thể bắt đầu do thời tiết

Hạng B2
15/9/08
110
0
0
Qualify tạm thời delay 1 tiếng.

Hồi nãy coi practice 3 lúc cuối vui ghê. Chả còn ai trên đường, 2 chú Toro Rosso chia nhau 2 chỗ xuất phát hàng đầu rồi depart phóng đi, mấy khi có cơ hội này đâu bởi qualify thì không thể chiếm vị trí đó được.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
dawa nói:
Prac 3. chỉ có 2 tay đua Alguesuari và Glock là có time.
Như vậy vòng này em chỉ tính điểm thưởng cho 2 tay đua này.(25 và 15 điểm)
Nếu có ý kiến khác thì BTC cho em cái chỉ đạo.
Mà vòng này ko thấy bác Bman bắt nhỉ :p

Em nghĩ phải tính theo bảng kết quả chính thức của FIA bác ạ.

Như chặng Monaco năm nay, có 3 tay đua không có thời gian về đích (cột thời gian là retired/accident) nhưng vẫn được coi là về đích (có số thứ tự ở cột Pos).  

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
mịa, thời tiết chán quá, mai đua Q xong rồi nghỉ vài tiếng là Race luôn, chú nào mà tạch ở Q là coi như đi luôn

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
fatboy nói:
Em nghĩ phải tính theo bảng kết quả chính thức của FIA bác ạ.

Như chặng Monaco năm nay, có 3 tay đua không có thời gian về đích (cột thời gian là retired/accident) nhưng vẫn được coi là về đích (có số thứ tự ở cột Pos).

Ở Monaco, 3 tay đua được Classified do họ hoàn thành trên 90% số vòng đua theo luật của FIA.
Ở Prac 3 vừa qua, chỉ có 2 tay đua hoàn thành ít nhất 1 vòng chạy thử. Còn các tay đua khác ko hoàn thành bất cứ 1 vòng trọn vẹn nào nên ko có time.
Việc xếp Grassi ở P3 em nghĩ do tay đua này thực hiện vòng chạy thử trước nên xếp trên chứ ko dựa vào thời gian (vì ko chạy vòng nào)

Quyết định cuối cùng vẫn do BTC, em chỉ thực hiện thôi :D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
em post tạm kết quả tạm tính (chỉ 2 tay đua được điểm Prac 3)
Chờ BTC có ý kiến em sẽ sửa và up file sau.
Bác Coca vòng này bị trừ 300 điểm vì bắt sau Prac3.:p
OSF1 ROTK 2010 - Suzuka

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
mới vòng đầu tiên thì hai chú Renault đã cho đội kỹ thuật đi nghỉ sớm...
...em cũng không hiểu sao lúc cuối Hamilton lại để Button vượt lên vậy các bác!? lúc ấy BLV nói gì em không nghe rõ...

Last edited by a moderator: