Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
Em thấy ỉn cũng vô hãng ầm ầm có xe mới 60k mà máy rung te le mà bác. Xe của ông Minh Mập nghệ sỹ gì đó bữa gặp trong PG auto
Ông cậu mình có xe ỉn hơn 11 năm. Mà chạy vẫn ngon lắm . Hơn 160k km mà sướng như mới mua. Đã vậy có người trả giá hơn tiền lúc mua hồi xưa. Kinh thật !

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Ông cậu mình có xe ỉn hơn 11 năm. Mà chạy vẫn ngon lắm . Hơn 160k km mà sướng như mới mua. Đã vậy có người trả giá hơn tiền lúc mua hồi xưa. Kinh thật !
Có thể như thế thật. Xe Innova rất chậm đổi mới và tăng giá đều đặn. Thiết kế của xe 10 năm trước và 10 năm sau chỉ khác nhau ở tem, màu, gờ ở thân xe. Còn yếu tố chính: động cơ, khung, dáng xe, thiết kế nội thất chả khác gì. Do đó, giá xe cũ ăn theo xe mới nên cao.
Bao người lý giải mà chả ai hiểu nổi tại sao chiếc xe đơn giản hết mức, động cơ xe tải công nghệ cũ, xe yếu, đại lý khắp nơi, mặt bằng kỹ thuật và dịch vụ ổn định lại có thể tăng giá đều đặn như vậy!
Thường thì giảm giá bán xe mới là tin vui của thị trường. Nhưng ở VN khác lắm. Cá nhân em, mỗi lần nghe tin các hãng khác khuyến mãi khủng và giảm giá xe, lại nghe thấy nhiều lời than phiền rằng người đã mua xe của hãng đó vừa bị ghẻ lạnh.
Phải chăng nguyên nhân là do giá xe bị đẩy lên quá cao so với các nước khác?

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
I10 chạy đầy đường như lợn con. Chúc mừng pác Công.
Nhưng em thấy các pác cứ quảng cáo cái nút khởi động làm như cao cấp hoành tráng lắm. Riêng em thấy cái đó thì quan trọng gì nhỉ Một ngày khởi động xe mấy lần đâu. Có thấy nó nhàn hơn gì đâu nhỉ

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
i10 chạy phố thì đúng ngon lành, tiết kiệm, dễ xoay trở, phù hợp cho chị em đi chợ....

tự nhiên nhớ lại vụ i10 vỡ mỏ vì hun đít em Range Rover :D

Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
i10 chạy phố thì đúng ngon lành, tiết kiệm, dễ xoay trở, phù hợp cho chị em đi chợ....

tự nhiên nhớ lại vụ i10 vỡ mỏ vì hun đít em Range Rover :D
Bác nói em mới nhớ ! Xe range rover ko bị gì hết luôn! Giống vụ xe đạp đức tông mốp đầu xe hơi tung của kkkkk !

• Like
Reactions: Daewoo and Nbson217