Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Cũng nhờ Chú Mai (Linh) & Anh U (ber) mà i10 bán chạy :), nhìn chung I10 rộng rãi nên khách hàng thích hơn Kia Buổi sáng.

Giá cả hợp lý "Tại Việt Nam, Grand i10 được phân phối 4 phiên bản khác nhau: Grand Taxi (359 triệu đồng), 1.0 MT (387 triệu đồng), 1.0 AT (417 triệu đồng) và 1.25 AT (457 triệu đồng) với 4 màu sơn bao gồm: bạc, trắng, đỏ, cam."

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
Có thể như thế thật. Xe Innova rất chậm đổi mới và tăng giá đều đặn. Thiết kế của xe 10 năm trước và 10 năm sau chỉ khác nhau ở tem, màu, gờ ở thân xe. Còn yếu tố chính: động cơ, khung, dáng xe, thiết kế nội thất chả khác gì. Do đó, giá xe cũ ăn theo xe mới nên cao.
Bao người lý giải mà chả ai hiểu nổi tại sao chiếc xe đơn giản hết mức, động cơ xe tải công nghệ cũ, xe yếu, đại lý khắp nơi, mặt bằng kỹ thuật và dịch vụ ổn định lại có thể tăng giá đều đặn như vậy!
Thường thì giảm giá bán xe mới là tin vui của thị trường. Nhưng ở VN khác lắm. Cá nhân em, mỗi lần nghe tin các hãng khác khuyến mãi khủng và giảm giá xe, lại nghe thấy nhiều lời than phiền rằng người đã mua xe của hãng đó vừa bị ghẻ lạnh.
Phải chăng nguyên nhân là do giá xe bị đẩy lên quá cao so với các nước khác?
Đó là sự khác biệt giữa tiêu sản và tài sản bác ạ
Do xe ở Việt Nam mềnh còn quá cao so với thế giới nên đại đa số dân mềnh mua xe và coi xe như một tài sản chứ ko phải tiêu sản.
Mà đã là tài sản thì xác định gắn bó lâu và nếu lên giá thì vui ạ :) , nhưng xuống giá cũng thất buồn buồn, vì mỗi lần nó lên xuống vài chục mà vài chục so với bên mềnh khá lớn.
Còn nếu tiêu sản thì bác cứ so nó với cái xe máy mềnh đang dùng, nếu đã mua xe mới về xài thì bác chẳng quan tâm đến giá của nó sau khi mua, và nếu nó giảm bác cũng thấy bình thường vì đó là cơ hội cho mềnh đổi xe mới :D , còn nếu tăng giá thì nó chẳng thể tăng đc nhiều lắm nên sao cũng đc.

Tập Lái
30/11/12
8
2
3
44
Grand i10 hatchback bắt đầu bộc lộ các nhược điểm vào nửa đầu 2015. Rất may anh Công cũng tỉnh táo & đưa bản Sedan về kịp chứ ko thì đứng đó ngắm Vios cầm TOP nha

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Grand i10 hatchback bắt đầu bộc lộ các nhược điểm vào nửa đầu 2015. Rất may anh Công cũng tỉnh táo & đưa bản Sedan về kịp chứ ko thì đứng đó ngắm Vios cầm TOP nha
nhược điểm gì vậy bác