Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Bác Chánh đúng là lẩm cẩm: khoét lỗ cho chó chui rùi còn khoét thêm lỗ cho mèo chui!... :mad:
Xe con mà đi làn ngoài, khi quẹo phải xe xung đột với xe tải chạy thẳng, rất nguy hiểm!...
Tại sao trên biển báo làn trong không vẽ thêm cái ô tô con, cái xe khách nữa cho nó thuận tiện khi rẽ phải???... :mad:

Cái đây là "thể theo yêu cầu" của xxx thôi, vì thông thường hầu hết xe con cho chạy hầu hết các lane, anh nào kg quen đường này là dính bẫy, chỉ tội mấy anh ở tỉnh lên trước sau gì cũng dính.... rừng hết thú thì mấy ảnh xuống phố đặt bẫy người

• Like
Reactions: meoi and TaiDuc755
Hạng C
4/10/09
627
808
93
vẻ cái bảng cũng chẳng ra hồn chỉ giỏi phạt tiền thôi. đúng một lũ heo làm lãnh đạo
Ý bác nói Trư Bát Giới đó hả, ổng làm tới Thiên Bồng Nguyên Soái
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td=top|20x@}“{/td}
{td=top}Tại nhà ngươi ăn khỏe tính lười, dạ dày to lắm. Mà khắp bốn đại bộ châu trong thiên hạ, những nơi ngưỡng mộ đạo ta rất nhiều, phàm các việc ......, ta giao cho nhà ngươi làm tịnh đàn, cũng là một chức phẩm có được ăn uống, sao lại không tốt[sup][3][/sup]?{/td}
{td=bottom|20x@}”{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

• Like
Reactions: TaiDuc755
Hạng C
3/9/13
770
945
93
Bài viết của em rất rõ ràng, em sẽ ko theo cái biển trời ơi đó mà theo vạch sơn 1.18 dưới đường. Bác có ý kiến gì không? Có thể bắt lỗi em không?
Bác nóng vậy? Iem chả bắt lỗi bắt phải gì bác, chỉ là bác nói cái bảng đó không có trong hệ thống biển báo, giờ nếu không có mũi tên, chỉ có cái bảng lai đó, thì bác có theo không, hay bác cứ thử đi thẳng trên làn phải thử :D có những cái biết là sai, nhưng cũng phải theo thôi. Iem không có ý gây chiến. Thân.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ý đồ của bác Chánh là lane trái dành riêng cho ô tô, xe khách, lane phải dành riêng cho xe tải (thể hiện bằng 412 trên giá long môn), không có biển 411 nên mỗi loại xe phải chạy trên lane dành riêng và mũi tên vạch kẻ đường 1.18 cũng dành riêng cho từng lane.
Như vậy do không có 411 nên phải tuân theo 412 và khi quẹo phải vẫn phải đi trên lane của mình, ô tô con không được chuyển qua lane xe tải.
Mình hiểu như vậy, không biết đúng hay sai, và nếu đúng ý đồ như vậy thì có hợp lý không, chờ cao kiến của các bác.

• Like
Reactions: ntt61 and 4bthang2b
Từ đoạn này , phân xe con chạy bên trái , xe tải đi bên phải .
Theo em , biển này không hợp lý . Xe con quẹo phải từ ngoài sẽ cắt dòng xe tải .
Tuy nhiên , ngay khúc giao Nguyễn T Thập , vô làn trong hỗn hợp . Quẹo vô Tâm Đức hay FV thì dễ hơn .
Xe chạy trên cầu PM xuống muốn rẽ phải mới khổ bác ơi ! Làn bên trái rẽ thì vướng làn xe tải , vô làn hỗn hợp phải xuống cầu pM từ Nguyễn Văn Quỳ rồi xuyên qua Nguyễn Thị Thập !

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Nếu chạy len trái, tới khi rẽ phải thì đứng chờ xe đi thẳng ở len phải cho qua rùi mới được qua. Như vậy sẽ lại cản trở mấy xe đi thẳng ở len trái.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Khốn nổi ở VN có ai nhường đường cho người khác bao giờ. Chạy len trái, đèn xanh, xinhan phải chạy tới ngã tư. Đợi tới đèn đỏ, xe đi ơ len phải dừng rồi chạy..