O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Ôtô nội sắp lập kỷ lục - "Innova đạt tỷ lệ nội địa hóa trên 33% vào năm 2007"

E đưa qua Cà fê cho các Bác bàn thỏai mái hơn nhe :D

Hạng B1
9/9/07
86
3
0
RE: Ôtô nội sắp lập kỷ lục - "Innova đạt tỷ lệ nội địa hóa trên 33% vào năm 2007"

@ Luuhong: Bác bảo 33% mà không thấy cái gì made in VN cả, hêh, bác hơi bị sướng khi nói câu đó và bác đang nghĩ là em 2006 của bác toàn đồ ngoại chứ gì. Bác ạ, cứ thử lật cái ruột nó ra rồi đem so nó với cái gì đó tương đương nhập khẩu thì biết ngay đấy ạ. Bác mừng hơi vội đấy ạ.

Bọn nó thừa biết tâm lý dân Vn mình chuộng nhất hình thức nên bất kể cái vỏ xe nào cũng được làm rất đẹp, sơn rất đẹp. Nữa là nó lại biết rằng anh em ta ghét và không tin tưởng vào đồ nội (bởi toàn đồ rởm) nên bất cứ cái gì bác nhìn thấy sẽ là ngoại tất tần tật.

33% - để đạt tỉ lệ này, mặc dù điều này chỉ có tính chất đối phó với BTC, bọn giãy chết chúng nó khôn hơn mình nhiều lắm: nó mua sản phẩm của mấy thằng bạn nó có nhà máy tại VN, sản phẩm tất nhiên made in VN rồi. Chất lượng đạt tiêu chuẩn quốc gia (cái này chạy quá dễ đối với mấy anh nhà máy kia), sản phẩm không bán đi đâu cả (làm gì có ai mua) mà chỉ bán cho nó thôi. Mà nó mua bán với nhau, giá nó định đoạt với nhau, giá chúng nó khai nộp với thuế đúng là bằng 33% giá trị xe, em hỏi bác bảo bao nhiêu nào? Bác có căn cứ gì để phản bác nó nào?

Đau nhất là chất lượng bác ạ. Em quen thằng cựu kế toán trưởng của GMN - nhà máy ở Hải Dương chuyên bán phụ tùng cho Toy, bây giờ Toy nó mua lại cả nhà máy này rồi thì phải - Nó cho em biết thế này: mua phôi đểu (khai là nguyên liệu) loại rẻ nhất của TQ, Thái, Má lai về rồi gia công lại một tí xong bán cho Toy - thế là thành made in VN. Sản xuất theo đơn đặt hàng của Toy (và mấy thằng khác nữa), làm không hết việc. Chỉ có điều là nó chỉ làm những cái không ảnh hưởng nhiều đến độ an toàn của xe và quan trọng nhất là những cái bác không nhìn thấy nữa. Đấy, nội địa hóa là thế đấy bác ạ.

Nếu BTC ép nó nhiều nữa, sang năm nó khai lên 50% cũng được, hòa cả làng thôi mà, bác ạ.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Sao lại cứ thích nội địa hoá nhỉ trong khi có ma nào kiểm tra đâu,xe lại xấu đi nhiều ( điển hình là xe zace đó, cái che nắng e làm còn đẹp hơn), giá lại đắt,vn nó ko ngu gì mà làm cái gì cho ra hồn đâu, cứ chém ,cứ giết đã, loạn lạc thế này cứ để nó nhập nguyên chiếc cho lành.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/06
336
1
0

"Kể từ khi bắt đầu đi vào hoạt động, nửa đầu những năm 1990 đến hết 2006, các liên doanh ôtô tiêu thụ khoảng 270.000 xe các loại, nộp ngân sách Nhà nước gần 1,5 tỷ USD và đã tuyển dụng trên 50.000 nhân công. "

Mịa nó, láo thế !!! Khi nào thì nó bảo chính sách ô tô mới chỉ bắt đầu 3 năm, khi nào thì lại bảo từ 1990 đến nay nộp ngân sách 1,5 tỉ đôla !!! 16 năm mà 1,5 tỉ đôla thì cóc bằng mấy cô thợ may nộp thuế:mad:

Hạng B1
9/7/05
50
0
0

VAMA và MAFIA nghe giống nhau nhể, Một tập hợp các lơi ích kinh tế của một nhóm người để thao túng chính sách nhằm mục đích thu lợi nhuận bất chính.

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Những nhóm lợi ích khác thì cũng giống vậy mà bác.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Cái miếng mica trong của đèn biển số dài khoảng 10cm giống một đoạn của cái thước kẻ mica trong có khoan lỗ 2 đầu mà còn nhập từ Thái Lan thì không biết 33% gồm những cái gì nhỉ

zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0

Trích đoạn: PVT

Cái miếng mica trong của đèn biển số dài khoảng 10cm giống một đoạn của cái thước kẻ mica trong có khoan lỗ 2 đầu mà còn nhập từ Thái Lan thì không biết 33% gồm những cái gì nhỉ

nội địa cái Bảng Số đó bác

Hạng B2
17/8/06
187
0
16

Trích đoạn: zeo

Trích đoạn: PVT

nội địa cái Bảng Số đó bác
mụ nội ơi ! Bảng số là do xxx sản xuất chứ có phải lũ VAMA sản xuất ra gắn vào sẳn đâu mà nói thế ?