Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: ôtô "xịn": sướng hay khổ???

nếu em ở nước ngoài (Úc, Châu âu, Mỹ...) có đủ xiền là múc ngay em tương đối xịn liền :D còn ở VN thì..... he he he (khỏi nói thì các bác cũng hiểu rùi) :D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Khổ ở Nhật bủn, vài nghìn nó mua được chiếc khá xịn trang thiết bị đầy đủ rùi, nó chả thế :D Bắt nó mua Camry 63K xem nó thế nào :D:D:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Nếu ai cũng nghĩ như người nhật thì xe nhật bán cho ai ?người ta sẽ chỉ mua xe tàu,vì cũng là ...phương tiện đi lại .Bó tay với người viết bài này .
Vấn đề là sự hợp lý .Thu nhập xịn đi xe xịn, thu nhập vừa đi xe bình dân ...nhưng Camry thì khác hẵn Matiz, và cũng không giống audi A8 ...:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Theo em thì thế này:
Nếu các bác ít...cố mua 1 em xe xịn để vừa đi vừa giữ--->khổ
Nếu các bác nhiều tiền, đi một em xe không xịn--->khổ
Nếu bác ít tiền ma mua xe bình dân, bác nhiều tiền mua xe xịn---> sướng.
Điều quan trọng là lựa chọn được một chiếc xe thật phù hợp với túi tiền, với sở thích...
Vậy không thể nói ngay là đi xe xịn là sướng hay khổ được. Còn tùy.
Kính các bác!

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

nếu hiểu theo nghĩa đen : đi xe xin sướng hay khổ ???
câu trả lời là sướng , vì cho dù lý do gì đi chăng nữa : nhiều tiền , ít tiền ,dư tiền....cái này không cần xét
ta chỉ nên xét từ "đi". mà đi xe xịn chắc chắn là sướng rồi còn gì , xe càng xịn thì càng sướng , nếu xe xịn mà đi không sướng thì thử hỏi có ai bỏ tiền ra để mua ????
cho nên em kết luận : đi xe xịn SƯỚNG , xe càng xịn càng SƯỚNG:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Vậy thì em có ý thế này: bác Cường và bác Bình đồng ý không nhé: Muốn mà được là sướng. (Tất nhiên như ông bà bảo: Muốn gì được nấy). Nói chứ có (trong điều kiện cho phép) thì cũng sướng hihi.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: cuongvitinh

nếu hiểu theo nghĩa đen : đi xe xin sướng hay khổ ???
câu trả lời là sướng , vì cho dù lý do gì đi chăng nữa : nhiều tiền , ít tiền ,dư tiền....cái này không cần xét
ta chỉ nên xét từ "đi". mà đi xe xịn chắc chắn là sướng rồi còn gì , xe càng xịn thì càng sướng , nếu xe xịn mà đi không sướng thì thử hỏi có ai bỏ tiền ra để mua ????
cho nên em kết luận : đi xe xịn SƯỚNG , xe càng xịn càng SƯỚNG:D
Người ta hỏi là chơi xe xịn sướng hay khổ , chứ không hỏi là đi xe xịn sướng hay khổ , bác ạ ...:D, nếu chỉ đi thì xe nào cũng sướng cả .

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: mienhinh
Người ta hỏi là chơi xe xịn sướng hay khổ , chứ không hỏi là đi xe xịn sướng hay khổ , bác ạ ...:D, nếu chỉ đi thì xe nào cũng sướng cả .
ha ha ! bác mienhinh ơi ! chỉ được đi xe xịn mà đã sướng rồi , vậy thì "chơi" xe xịn còn sướng hơn nhiều ! :D bởi vì "chơi" xe mới đúng nghĩa với "hưởng thụ".:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: cuongvitinh

Trích đoạn: mienhinh
ha ha ! bác mienhinh ơi ! chỉ được đi xe xịn mà đã sướng rồi , vậy thì "chơi" xe xịn còn sướng hơn nhiều ! :D bởi vì "chơi" xe mới đúng nghĩa với "hưởng thụ".:D

Lấy ví dụ cụ thể cho các pác đây,

Vừa rồi đến nhà bạn chơi, vui quá nên phải ở lại. Không có chỗ để xe nên mọi người đành vứt xe ngoài đường.
Tối em đánh 1 giấc ngon lành đến sáng...
Hỏi sang thằng bạn đi xe Bim, hỏi có ngủ được không? nó bảo "nóng quá" không ngủ được...
Nóng cái giề, lo cho cái con xe không ngủ được thì có...:D