Hạng B1
14/8/15
53
737
83
37
Mình mới qua trụ sở Google chơi thôi chứ công cụ google chắc mình xài còn kém anh

Giá cao vì các anh LĐC chây ỳ thà chết ko giảm giá, người ta ko chịu nổi, và cũng ếu dám dẹp mạnh như ngoài Bắc thì đành cắn răng rút tiền ngân sách cho các anh thôi chứ quan trí gì ở đây. Cái đường LĐC mình đi mòn dép tứ 2010 lại chả biết thừa , lau sậy um tùm 2,3 m như bưng biền, cứ 5h chiều là nước ngập gần đến đầu gối, khúc cái chùa thì buổi tối đi phải bịt khẩu trang không là côn trùng bay vô kín mặt , quy hoạch giải toả từ những năm 2000, đến giờ thì đền bù cao ngang đường trung tâm Hà Nội mà các anh còn không tha nữa

Mà nói vậy thôi chứ tiền ngân sách mà chi đền bù cho dân Nam thì mình ủng hộ 2 tay 2 chân, coi như cúng cô hồn mua 2 chữ bình yên, chứ ngân sách mà đền bù cho dân bake là trong này lại om tỏi, nhức não lắm :D

Hạng D
13/8/07
1.545
3.442
113
lại đứt xích rồi, hùn tiền mua sợi xích to hơn đi mí anh

Hạng B1
29/11/10
54
44
18
Nước IQ cao
Mèo mập lỗi lớn lắm nhé !

Cái tội của bạn , là đi CT chơi , mà lại là hàng cao cấp , làm người ta để ý .
Họ để ý đến bạn quá nhiều , mà quên rằng trên Cao tốc đó , ngoài 1 chiếc xe của bạn ra , thì còn hàng trăm chiếc xe chở hàng khác đang oằn mình cõng hàng trăm tấn hàng hóa , phục vụ SX cho cả SG và ĐBSCL này . Người ta quên đi 99% hiệu quả của Cao tốc SG-TL , để quy chụp cho nó chỉ để đi đá phò ...

Lần sau , Bạn rút KN nhe . Đã đi CT đá phò , nên rủ cả bọn CNL cùng đi , chí ít cũng tăng được cái tỷ lệ Xe đá phò / Xe Kinh doanh nhé .

( Mà ko rõ , cho dù như thế , nó có bằng nổi tỷ lệ của CT nào đó đi Đồ sơn , Quất lâm ko nhỉ ? )

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Mình nói anh hồn nhiên chả sai tý nào, cứ không cãi được lại đem so đó với bake (y chóc mấy bữa trước mình có nói dân Nam hay so đo tị nạnh. Các anh ngoài chửi đổng mình ra thì càng nói càng chứng minh mình đúng thế này có chết không cơ chứ

Ok rồi anh muốn so thì mình so cho anh thấy cho fairplay
https://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-s...ien-khai-tai-ha-noi-379060.html#inner-article

cái đường anh nói là đường này, đền bù 6400 tỷ, chiều dài 2.2km, rộng 50m, vậy vị chi đền bù mỗi mét con đường đắt nhất hành tinh mà các anh nói là 58,18 triệu / m2 ,

mà đường này lại thuộc trung tâm Hà Nội cũ, so với Sài Gòn là tương đương CMT8 , search trên mạng thì mặt tiền con đường này trị giá 350tr/m2, hẻm là 100tr/m2, thế thì theo anh là đền bù thế là rẻ hay đắt, anh lại còn hồn nhiên so với cái đường LĐQ ngoại thành mịt mù khói bụi container thì mình cũng đến vái anh, anh đúng thật khôn như người Sài Gòn, đếu cần suy nghĩ mà tự tin có thừa , cả nước đội các anh lên đầu cũng phải đạo

Btw cái này cũng cho thấy mình nói các anh pê đê và không biết tư duy là chính xác 100%, trong cả thread này mình không nói quá 1 từ 1 chữ nào, chỉ có pê đê mới tư duy theo lối đàn bà, đơn thuần cảm tính dựa trên hình ảnh hoặc ngôn ngữ gây shock . Nghe chữ "đắt nhất hành tinh" là các anh đồng loạt tụt quần ra chửi bọn bake , chả cần biết số liệu, so sánh hay logic gì sất ... đơn giản như toán lớp 3 vậy thôi chứ còn những thứ sâu xa hơn là tiền đền bù đi đâu rồi quan hệ giữa dân với chính quyền rồi phát triển thành phố ... nói chung là ngoài khả năng hấp thụ của các anh nên thôi mình không nói
Bố đời, to mồm, nhiều chữ, cả vú lấp miệng em, chửi hay như hát...

Nhưng thực tế thì so sánh khập khiểng, phi logic, tính toán như HS lớp 3.

Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Bố đời, to mồm, nhiều chữ, cả vú lấp miệng em, chửi hay như hát...

Nhưng thực tế thì so sánh khập khiểng, phi logic, tính toán như HS lớp 3.
Để yên @nhasuchatphac chụp hình Visa đi Mỹ xem nào. Nếu sự thật đúng là như vậy thì khoan vội coi thường người nhasuchatphac nha

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Lại 1 còm nghĩ ngắn, người miền Nam thì lên lãnh đạo cả nước các anh lại lờ đi , mấy đời thủ tướng từ ông Kiệt 1990 cho tới ông Dũng 2015 để lại gì cho VN cái gì ngoài 1 nền kinh tế cho nc ngoài thuê đất và hành chính rối rắm bệ rạc, Bake từ 2005 mới bắt đầu chú trọng công nghiệp mặc dù hạ tầng như mứt lại tiến nhanh hơn, rồi từ khi ông Phúc lên có phải thay đổi chóng mặt không.

Các ông ý về bản chất cũng như các ông già Nam Bộ dù có cái tâm tốt nhưng vẫn không thoát khỏi suy nghĩ hẹp hòi nhìn không quá lợi ích của những người thân cận chứ có biết gì đại cục đâu, ông Kiệt bắt cả miền Bắc thiếu điện buff cho miền Nam, về già còn nói triệu người vui triệu người buồn xổ toẹt bao hy sinh rồi tạo cớ cho bọn xét lại trồi lên làm loạn xã hội tới giờ chưa dứt, ông Khải thì có câu nói mỗi năm quan tâm 1 lĩnh vực tức là ngay cả tư duy biện chứng cơ bản ông cũng éo có (nói biện chứng là gì các anh miền Nam chắc éo hiểu mà kệ các anh), Ba Dũng thì thôi khỏi nói, tàn phá cái nước này chả kém B52, mà riêng 3 ông này đều có 1 đặc điểm nổi bật rất Nam Bộ là đều có tai tiếng con cái, tức là tề gia còn chưa xong , trị quốc kiểu gì, mình nói miền Nam thiếu văn minh văn hiến là có cơ sở chứ ko phải nói chơi

Chính trị trường anh làm gì có nói mấy thứ này, chế độ hiện giờ về cơ bản vẫn là hút người hút của ngoài Bắc buff cho miền Nam , chỉ có dân Nam các anh mới nhét chữ rồi nhét mọi tật xấu cho người miền khác là không ai bằng, trước giờ mình nói cái gì cũng có cơ sở dẫn chứng rõ ràng có các anh không muốn hiểu thì cứ be be phản đối.

Gần đây ngoài Bắc xây cái cao tốc 20.000 tỷ nối miền biển với cả vùng nội địa Bắc Bộ để buff công nghiệp thì các anh kêu rầm trời báo chí trong Nam chạy tít cả tháng, trong khi ngay tại thời điểm đó Sài Gòn chi tới 90.000 tỷ (dạ vâng, chín mươi ngàn tỷ chứ ko phải 9000 tỷ) để chống lụt cho 1 bộ phận dân đô thị khỏi ướt gấu quần thì chỉ chỉ có đưa tin ngắn ngủi, cũng chả thấy dư luận nói gì, có lẽ bởi người ta không rảnh ăn nhậu rồi soi mói như đám pê đê các anh , mình nói các anh tay cầm tiền, mồm chửi hoang tưởng cay cú loser ... là không sai chữ nào, không nói quá 1 tý nào
Nếu từ trước đến nay mà TTg toàn người Bak thì chắc VN hoá rồng rồi a nhỉ?

Tập Lái
26/9/18
38
125
48
Có người nói rằng 44 năm thống nhất đất nước nhưng lòng người 2 miền chưa thể thống nhất thật ko sai khi đọc hết thớt này thông qua ngôn từ của @nhasuchatphac :(. Giờ mới hiểu tại sao toàn bộ các hãng hàng không tăng chuyến tối đa ra Bắc và bay ko tải vào Nam trong dịp Tết qua những còm rất hiểu chuyện và biết né của mấy anh nake trong thớt. Người tứ xứ sẽ vẫn đổ về SG đông hơn nữa vì những tính cách hào sảng này của người SG dù cho tất cả CSHT đều thua HN.
P/S tui là1 bake chính hiệu vô SG 40 năm và đang lo di dân vô SG quá đông sẽ làm đánh mất và pha loãng hết hào sảng của người SG:cool:

Hạng D
16/1/13
4.800
81.310
113
Thớt này người Bắc chữi nhau với người Bắc thật kinh :)

Người Nam kém chữi, có 1-2 câu là lo đi trốn rồi :)