Hạng F
10/3/07
5.056
8.650
113
Thủ Đức - TP.HCM
Có người nói rằng 44 năm thống nhất đất nước nhưng lòng người 2 miền chưa thể thống nhất thật ko sai khi đọc hết thớt này thông qua ngôn từ của @nhasuchatphac :(. Giờ mới hiểu tại sao toàn bộ các hãng hàng không tăng chuyến tối đa ra Bắc và bay ko tải vào Nam trong dịp Tết qua những còm rất hiểu chuyện và biết né của mấy anh nake trong thớt. Người tứ xứ sẽ vẫn đổ về SG đông hơn nữa vì những tính cách hào sảng này của người SG dù cho tất cả CSHT đều thua HN.
P/S tui là1 bake chính hiệu vô SG 40 năm và đang lo di dân vô SG quá đông sẽ làm đánh mất và pha loãng hết hào sảng của người SG:cool:
Tui đã có dịp nói chuyện với nhiều viên chức nhà nước ở Hà Nội. Họ nói Sài Gòn "dễ sống" hơn Hà Nội nhiều. Người sống ở Hà Nội nhòm ngó, xét nét, để ý nhau kỹ lắm.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.305
113
Tôi ủng hộ sự di cư qua lại hoặc 1 chiều chủ yếu . Vì điều đó tốt cho đất nước Việt Nam .

Khi nào tuando, gà, chuongmed,... đòi về quê ... thì mới lo .

Dòng họ tôi là dân di cư Bắc vào Nam và gia đình lại di cư qua Mỹ, ... do đó tôi ủng hộ di cư :)

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng B1
14/8/15
53
737
83
37
Nếu từ trước đến nay mà TTg toàn người Bak thì chắc VN hoá rồng rồi a nhỉ?
Nope, nhưng chắc là hơn bây giờ chút đỉnh

Nói chung dân VN âm tính nên chắc thành con heo ăn sung mặc sướng là tốt rồi chứ rồng hồ chi cho mệt, so với Tàu Hàn Nhật thì bake kém tư duy nhưng so với namke ko biết tư duy thì vẫn hơn chút

Hạng D
21/9/04
1.361
9.104
113
Saigon
www.dongbich.com
nếu theo chỉ số ô nhiễm môi trường (chắc vì XDCB nhiều) và số nhà cao tầng (trên 12 tầng) ở 2 thành phố thì đúng, Hanoi đã vượt Saigon

Hạng B2
16/6/15
243
1.773
93
HCM
Sao em đọc một hồi có gì đó sai sai. Em k hiểu tình hình chính trị hay am hiểu tính cách dân cư 2 miền lắm. Em là ng miền trung. Vào HCM sống và tiếp xúc 2 miền nam bắc thì cảm nhận thế này.
Ví dụ thực tế cho dễ hiểu, sống trong khu chung cư, khi em gặp một bác người bắc cho bé tè bậy, em nhắc nhẹ nhàng, bác ấy sửng cồ chửi lại em như tát nước vào mặt. Rồi em gặp một bác ng nam cũng cho bé tè bậy, em nhắc, bác k chửi mà bảo tại tôi k tìm thấy WC.

Đi đường HCM và HN chắc chắn ai cũng nhận thấy ở HN đi lại mất trật tự và lộn xộn hơn rất nhiều.

Vậy ng Nam hay ng bắc biết tiếp thu và tuân thủ luật lệ hơn, biết vì cái chung hơn??? Việc xây dựng CSHT nói giải phóng mb trong Nam khó hơn vì dân Nam k chịu nhìn đại cục, k biết tuân thủ luật pháp có vẻ k thực tế lắm.

Ng Nam gốc em thấy rất nhiều người ít chí tiến thủ, k màng gây dựng cơ đồ như người bắc, trung nên ít chịu khó hơn. Có thể vì vậy mà họ vẫn sống khu hẻm lộn xộn, hàng ngày trà chén, bài bạc, mặc kệ ngoài kia ngta cày cuốc đua nhau kiếm tiền. Âu cũng là một nếp nghĩ làm họ ngày càng thụt lại phía sau xã hội. Nhưng nếu họ cũng hơn thua, ghê gớm như miền khác thì làm gì có chuyện miền khác di dân vào sinh sống được? Em rất cảm ơn họ vì nhờ vậy em mới có cơ hội trụ lại được mảnh đất SGon này. Các bác miền bắc chửi ng Nam ngu thì chạy vào Nam để làm gì nhỉ? Lạ thật?

• Like
Reactions: pmh and gaconhung
Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Có người nói rằng 44 năm thống nhất đất nước nhưng lòng người 2 miền chưa thể thống nhất thật ko sai khi đọc hết thớt này thông qua ngôn từ của @nhasuchatphac :(. Giờ mới hiểu tại sao toàn bộ các hãng hàng không tăng chuyến tối đa ra Bắc và bay ko tải vào Nam trong dịp Tết qua những còm rất hiểu chuyện và biết né của mấy anh nake trong thớt. Người tứ xứ sẽ vẫn đổ về SG đông hơn nữa vì những tính cách hào sảng này của người SG dù cho tất cả CSHT đều thua HN.
P/S tui là1 bake chính hiệu vô SG 40 năm và đang lo di dân vô SG quá đông sẽ làm đánh mất và pha loãng hết hào sảng của người SG:cool:
Đúng vậy a, ae bake làm ăn kiếm tiền sg dễ quá, các dịp lễ tết họ về thăm ae bà con họ hàng, hết lễ tết họ lại bay vào cày cuốc kiếm tiền.. về quê họ bỏ tiền góp xd xóm làng các xã làng bản khang tranh.. nhà nào cũng xe này xe nọ ..

Ngươc lại take, sgke thì ... 10h ê trưa nay nhậu đâu? Nhậu ề à..

1 take đang khát nước làm bậy vài lon bia tung hứng..

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
20 năm sau HN, SG cũng không được như Singapore bây giờ. Các công trình giao thông, nhà ở đã xây dựng kín rồi còn đâu chỗ mà xây. Kể cả dưới đất cũng khoét xong hầm luôn rồi.

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
Tôi ủng hộ sự di cư qua lại hoặc 1 chiều chủ yếu . Vì điều đó tốt cho đất nước Việt Nam .

Khi nào tuando, gà, chuongmed,... đòi về quê ... thì mới lo .

Dòng họ tôi là dân di cư Bắc vào Nam và gia đình lại di cư qua Mỹ, ... do đó tôi ủng hộ di cư :)
Định mệnh của bọn zùn, từ dân tộc thì xuống huyện, huyện xuống thị trấn, thị trấn lên thị xã, thị xã lên thủ đô, thủ đô lại vào Sài Gòn, Sài Gòn lại qua Mỹ. Giờ thế giới phẳng, bọn giỏi nó đi thẳng qua Âu Mỹ Úc luôn, không cần vào Sài Gòn nữa.

Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Nope, nhưng chắc là hơn bây giờ chút đỉnh

Nói chung dân VN âm tính nên chắc thành con heo ăn sung mặc sướng là tốt rồi chứ rồng hồ chi cho mệt, so với Tàu Hàn Nhật thì bake kém tư duy nhưng so với namke ko biết tư duy thì vẫn hơn chút
Bác nên bớt miệng chút đi. Đây là Otosaigon, ko phải Otofun đâu!
Lên mạng chửi bới chỉ thể hiện mình có 1 cuộc sống thất bại, khó khăn và đầy áp lực... thôi bác à!