Hạng B2
19/5/12
162
64
28
Năm mới sắp đến, nhìn vợ hai e chợt cảm thấy bồi hồi, nhớ lại tuần trăng mặt cách đây 2 năm nên em mạo muội viết bài viết này chia sẻ với các Bác :
Em bắt đầu vào diễn đàn otosaigon.com cũng lâu lâu và tìm hiểu.
Và cũng qua trang web này, em đã có một quyết định mà đến giờ em vẫn cho là quá đúng đắn để cưới vợ 2 : Em đắn đo, suy nghĩ rất nhiều về hình thức, chất lượng, đặc tính kỹ thuật, giá cả của vợ hai sắp cưới.
Về hình thức thì e không kinh doanh, không cần bề ngoài nhưng điều đó không có nghĩa bề ngoài như Thị nở.
Về chất lượng lượng thì em đã từng đi Korea, một đất nước phồn vinh, toàn xe Korea, chỉ có những doanh nhân / expat mới sử dụng các xe Toyota, BMW… điều đó cho thấy chất lượng xe Korea được người dân Korea (người dân cũng có mức sống cao) chấp nhận và cũng có nghĩa chất lượng xe Korea cũng thuộc loại tốt.
Về đặc tính kỹ thuật với mục đích có chiếc xe 4 bánh để chở gia đình trong nội thành, có thể để xe trong nhà phố bề ngang 4m, dễ dàng xoay sở trong những con đường chật hẹp, tiết kiệm nhiên liệu, dễ dàng sửa chữa – thay thế (vì e là new driver).
Về giá cả : không đắt quá mà cũng không rẻ quá đối với những dòng xe nhỏ và điều quan trọng là vợ cả thấy xứng đáng và chấp nhận được.
Sau một thời gian dài vòng vo trên OS – diễn đàn ô tô Sài gòn – một diễn đàn thật bổ ích cho tất cả những người mê 4 bánh, nghiên cứu qua mạng các loại xe đô thị (Kia Morning, Spark, Vios, Lacetti, Getz, I10) em quyết định đơn thương độc mã đến Hyundai Tiên Phong (đi một mình để bà cả không thể ngăn cản cái sung sướng đang dâng trào của em).
Tại show room lúc này ngoài các dòng xe khác em không quan tâm thì có 2 chiếc Getz (1 chiếc 1.4AT có cửa sổ trời, 1 chiếc Getz 1.1 MT) và 1 chiếc I10. Cả 3 chiếc đều đã có chủ, đợi ngày rước về. Em được sale cho vào xe ngồi thử, quan sát bên trong xe : Getz rộng rãi hơn Kia Morning, khoang chứa đồ phía sau sâu hơn nhiều so với Kia Morning và I10; kiểu dáng của Getz cũng Men hơn KM và I10, có điều mâm của Getz 1.1 MT lại là mâm sắt – chụp nhựa. Sale đưa ra các con số, quà khuyến mãi và một số màu xe. Em quyết định chọn màu vàng cát dù e phải đợi Hyundai Thành Công chuyển vào. E quyết định đặt cọc ngay tại chỗ mà không cần tham khảo ý kiến của vợ cả (vì e tin chắc rằng không có lý do gì để vợ cả chê vợ hai không đẹp nhưng dễ thương, dáng mi nhon, ít ăn uống và lễ cưới hỏi không quá tốn tiền, và cái quan trọng nhất là mục đích của mình là mua về để phục vụ vợ cả và F1 chứ đâu J.
Và rồi cái ngày ấy đã đến, e được gọi phi 2b lên Nơ Trang Long để lấy biển số . Nhìn thấy vợ hai ở đó mà chưa lấy về được, lòng e bồn chồn khôn tả. Thủ tục xong xuôi, e nhờ người quen chạy về vì lâu lắm rồi e không ngồi sau tay lái nên sợ mông má của vợ hai bị trầy trượt trên đường về.
Rồi cũng từ diễn đàn, em may mắn biết được các Bác hairau, fascit, Nas, tuansaigon, Duc SGCF, Huy getz, Pnp, dienyb123, letoan, chulun9 và một số mợ supplier khác. Nhờ các bác mà e can đảm đi xa lần đầu (40km :) đi thác Giang Điền.
Nhớ lại mà thấy tiếc nuối, cuộc sống bận rộn càng ngày càng ít gặp nhau.... NGÀY ẤY ĐÂU RỒI?

01 - Ngày ấy _ Thác Giang Điền

02 - Ngày ấy _ Thác Giang Điền

03 - Ngày ấy - Thác Giang Điền

04 - Ngày ấy - Thác Giang Điền
Xin cảm ơn diễn đàn OS đã đem lại sân chơi bổ ích cho e và các Bác. Em nợ bài viết trang điểm cho vợ hai Getz và sẽ viết trong vài ngày tới.
Khoca_duoi
SG 23/12/2012
Tiếc thật, nghe bác kể lôi cuốn, hấp dẫn...nghe mà muốn thử ngay em nó, mà giờ đâu còn chỉ còn mỗi i10...aizzz
Hiện giờ em nó thế nào rồi bác

Hạng B1
22/11/14
56
16
8
41
Bác chuyển sang thớt kia nha " nhưng người dã, dang và sẽ sở hữu vợ hai là Getz"
To Sang bên do rui..vang tanh nhu chua ba danh ..chác may bác bên do li di may em getz het roi..bun..bác có o trong hoi gezt ko??:3ddaomat:

Hạng D
3/12/07
1.434
2.516
113
bác nao có getz cần gả bán hú e nhá. Tks. Số e o199 20 95 một 95.