Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Mình nói thật, mình đi test Out đến tận 2 lần, test CRV cũng 2 lần, rồi quyết định cọc Out bản Pre . Xong sale báo lại là phải cận tết âm mới giao xe vì trục trặc gì đó. Mình lên lấy cọc lại và chuyển sang mua CRV, thực tế tốn thêm khoảng 60 triệu phụ kiện nhưng hầu hết là các thứ mình cần gắn thêm nếu không bị ép. Tính ra chênh khoảng 25 triệu so với việc ra ngoài lắp. Đổi lại được hãng bảo hành. Giá CRV sắp tăng 10 tr nữa. Thực tế mình bỏ thêm 15 triệu xem như phí chen ngang có xe. Giờ mình chạy ngoài đường nhìn kỹ lại mấy chiếc Out thực sự không hiểu sao lại đi cọc ( chắc do đọc bài trong box này nhiều quá) Chứ thực sự CRV nhỉnh hơn Out nhiều thứ ạ, khuyên bác cân nhắc kỹ. Nếu bản Pre so với bản G của CRV chênh nhau khoảng 100 triệu thôi, chỉ riêng công suất 188hp với 145hp là ăn tiền rồi, ghế ngồi CRV thực sự rất êm và sướng, vật liệu hoàn thiện trên CRV tốt hơn Out nhiều.

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Cả 2 bản có cửa gió điều hoà sau chưa các Bác.

Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Nhiều tiền thì mua bản cao nhất 2.4 chạy cho sướng, ít tiền thì bản base

Hạng D
15/2/12
2.423
4.564
113
Mình nói thật, mình đi test Out đến tận 2 lần, test CRV cũng 2 lần, rồi quyết định cọc Out bản Pre . Xong sale báo lại là phải cận tết âm mới giao xe vì trục trặc gì đó. Mình lên lấy cọc lại và chuyển sang mua CRV, thực tế tốn thêm khoảng 60 triệu phụ kiện nhưng hầu hết là các thứ mình cần gắn thêm nếu không bị ép. Tính ra chênh khoảng 25 triệu so với việc ra ngoài lắp. Đổi lại được hãng bảo hành. Giá CRV sắp tăng 10 tr nữa. Thực tế mình bỏ thêm 15 triệu xem như phí chen ngang có xe. Giờ mình chạy ngoài đường nhìn kỹ lại mấy chiếc Out thực sự không hiểu sao lại đi cọc ( chắc do đọc bài trong box này nhiều quá) Chứ thực sự CRV nhỉnh hơn Out nhiều thứ ạ, khuyên bác cân nhắc kỹ. Nếu bản Pre so với bản G của CRV chênh nhau khoảng 100 triệu thôi, chỉ riêng công suất 188hp với 145hp là ăn tiền rồi, ghế ngồi CRV thực sự rất êm và sướng, vật liệu hoàn thiện trên CRV tốt hơn Out nhiều.
Chuẩn bác. Em chỉ không ưng CRV mỗi vụ ồn khi đi trời mưa.

• Like
Reactions: nguyenkhang101
Hạng B1
6/8/18
79
23
8
26
Dư giả thì 2.0 premium . Không thì bác cứ chơi bản 2.0 std + thêm 30-40tr đô mấy cái như :
1. Auto rain
2. Lẫy chuyển số
3. Ghế da
4. Bộ pha led
5. Cảm biến sau
Mời các bác bổ sung thêm !

Hạng C
27/2/08
638
261
78
ấy anh nói chênh 100 tr thì so sánh G với 2.4 chứ vì G còn phải thêm LẠC nữa.còn ngoại thất thì mỗi người mỗi ý như em thì lại ko thích ngoại thất như CRV trừ led signal CrV nhìn đẹp.

• Like
Reactions: nguyenkhang101
Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
ấy anh nói chênh 100 tr thì so sánh G với 2.4 chứ vì G còn phải thêm LẠC nữa.còn ngoại thất thì mỗi người mỗi ý như em thì lại ko thích ngoại thất như CRV trừ led signal CrV nhìn đẹp.
Vâng bác, ý em là phụ kiện hãng không bắt buộc làm thì em ra ngoài làm cũng từng đó. Làm trong hãng mắc hơn khoảng 20-25 tr, bù lại điện đóm được bảo hành. Nếu lấy bản Out Pre em về làm phụ kiện cũng từng đó bác. Ngoại thất e k nói, một chín một mười thôi, riêng nội thất ngoại trừ mấy bác cố chấp bên hội Out thì CRV nhỉnh hơn rất nhiều. Đa số mấy bác > 40 chắc sẽ nhìn ngoai that con Out đẹp và chững chạc. Tầm 30 như em thì CRV trẻ hơn. E chỉ nói riêng 188hp và 145hp là đủ chênh 100 tr rồi. Giống như bác mua xe 1.8 với 2.0 vậy. Ngay Out đã chênh >150 tr cho công suất máy 2.4 với 2.0 còn gì. Bản Full của Out chỉ hơn bản Pre công suất máy, phanh tay điện tử, cốp điện, 2 cầu ( cái này cá nhân e k cần thiết )

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Chuẩn bác. Em chỉ không ưng CRV mỗi vụ ồn khi đi trời mưa.
Em cũng chưa đi mưa nên chưa biết. Con Out sẽ hợp hơn với mấy anh >40 vì dáng chững chạc. CRV trẻ trung hơn. E vừa lấy CRV xong và làm 1 chuyến hơn 150km thì thấy xe lái rất ổn. Khi đi test xe lúc nào e cũng kêu showroom cho ngồi sau 1 đoạn. Thực sự đi đường xa người ngồi sau CRV rất ổn ( chắc do em chưa đi đường sỏi đá mà chỉ đi đường nhựa).