Hạng D
9/2/18
3.404
5.001
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Em mua con crv 2017 chạy đầm chắc nhưng thân vỏ mỏng quá, đi tiếng lốp rào rào khá ồn! Sờ thử thân vỏ out thấy khá ngon, lỡ bỏ tiền mua xe cố tí mua premium cho yên tâm nha, cố tí nữa mua pajero thì quá ổn, nợ nần tính sau chứ như em mua rồi thì cứ chắc lưỡi: biết vậy cố tí..:eek:

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Outlander cơ bản tốt, rộng rãi, chắc chắn , nhưng có 2 cái rất chán : SUV/CUV gầm cao, 7 chỗ, to con, nặng ký nhưng chỉ có động cơ 2.0 lại còn sử dụng CVT, rất yếu và ì ạch !?!!? động cơ và hộp số loại này chỉ đáng xài cho sedan hạng C chạy trong phố là chính.nếu có 2.5 thì được !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/11/08
709
447
63
Mình cũng có cùng quan tâm như bác chủ nhưng với tầm 1.2 tỷ mình lựa Sorento full hơn vì to hơn, cao hơn. Cá nhân mình cũng đã xem rất kỹ em Out này rồi.

Tập Lái
2/4/13
12
3
3
Mình cũng dưới đồng Nai và vừa lấy con Out bản base tháng trước , cũng gặp vài điểm ko hài lòng với sale nhưng xong rồi nên cũng ko tiện nhắc , chỉ chia sẻ với bác cảm nhận với bác chủ tí
Bản base hiện thời đang có km các trang thiết bì (bọc da nội thất , cảm biến lùi, thảm chân .....) mình thầy vậy cũng gần same với bản pre (thiếu vài cái như lẫy chuyển số , cửa sổ trời vs pre nhưng mấy cái đấy mình nghĩ cũng ko cần lắm) . Cảm giác lái theo cảm nhận thì ok , nhiên liệu tốt (xe mình mới lấy chạy đi làm đường hỗn hợp cỡ 8l/100) , cách âm thì cực thích , máy móc các bác khác thấy thế nào chứ mình thấy còn dư nếu ko dùng để đua ... nc mình ok với e nó tới hiện tại
PS : khuyên bác khi ký hợp đồng vs đại lý nhớ đừng dễ tính giống mình , nhiều khi bưc nhung do lỡ cũng phai chịu

• Like
Reactions: baycon
LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Mình nói thật, mình đi test Out đến tận 2 lần, test CRV cũng 2 lần, rồi quyết định cọc Out bản Pre . Xong sale báo lại là phải cận tết âm mới giao xe vì trục trặc gì đó. Mình lên lấy cọc lại và chuyển sang mua CRV, thực tế tốn thêm khoảng 60 triệu phụ kiện nhưng hầu hết là các thứ mình cần gắn thêm nếu không bị ép. Tính ra chênh khoảng 25 triệu so với việc ra ngoài lắp. Đổi lại được hãng bảo hành. Giá CRV sắp tăng 10 tr nữa. Thực tế mình bỏ thêm 15 triệu xem như phí chen ngang có xe. Giờ mình chạy ngoài đường nhìn kỹ lại mấy chiếc Out thực sự không hiểu sao lại đi cọc ( chắc do đọc bài trong box này nhiều quá) Chứ thực sự CRV nhỉnh hơn Out nhiều thứ ạ, khuyên bác cân nhắc kỹ. Nếu bản Pre so với bản G của CRV chênh nhau khoảng 100 triệu thôi, chỉ riêng công suất 188hp với 145hp là ăn tiền rồi, ghế ngồi CRV thực sự rất êm và sướng, vật liệu hoàn thiện trên CRV tốt hơn Out nhiều.
Bác lấy CRV rồi thì tất nhiên thấy nó đẹp hơn, CRV đèn hậu thô quá và cái mông thì xệ xuống mất thẩm mỹ. Ngoại thất OUT đẹp hơn nhưng nội thất thì CRV ok, nhưng cái cần số CRV làm hơi mất thẩm mĩ,còn nội thất OUT hơi chán thiệt, xấu quá !

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Bài viết đi kèm của bác có nhầm không nhỉ, sao lại dùng máy SOHC.
Mình cũng đang thắc mắc, nhớ là chỉ có ông nội Honda mới còn xài SOHC (cho City và HR-V), chứ Outlander là DOHC mà

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
Cái gì chứ túi khí quan trọng lắm nha bác, lại không độ được
Premium thẳng tiến, bản base cũng hơn 800 củ mà có mỗi 2 túi khí, kém quá