Hạng C
4/8/13
527
2.486
93
E nói không lo gánh nặng xăng dầu do xe e nó uống dầu ít...thành phố thì dưới 10l/100km, cao tốc thì không tới 6l/100km. Dầu lại rẻ nữa nên mỗi lần ghé cây xăng thi full dầu chỉ tầm 2,3 xị do xe e đi chừng vài trăm cây là đổ, không để cạn bình muh
Bác đang so sánh SF dầu với PS xăng v6?,haha,bác tìm hiểu thử PS dầu xem tiêu thụ bn.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
18/7/15
145
78
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
Bác đang so sánh SF dầu với PS xăng v6?,haha,bác tìm hiểu thử PS dầu xem tiêu thụ bn.
Dạ làm ơn đọc kĩ giùm e cái rùi hỏi....e đọc thấy mấy Bác phán PS máy xăng đi dưới 10l/ 100km nên e ý kiến chút. Do chạy PS máy xăng thời gian dài nên thấy nói chưa hợp lý nên e phát biểu thôi. Chẳng có ý so sánh giữa SF và PS gì cả. Đi xe nào, xe nào tốt, xe nào đẹp là do cảm nhận riêng của mỗi người thôi.

Hạng C
4/8/13
527
2.486
93
E đã đọc kĩ,theo Bác nói Psg tốn chóng mặt là bn lít /100km,e chỉ cần bác nói mức tiêu thụ trong tp,đường trường là biết bác đã chạy hay nghe nói,nói về Psg chạy dưới 10l thì e chưa thấy bác nào ở tp Hcm ,SF dầu e ko chạy nên e ko biết,8,17l là mức tiêu thụ của chuyên gia chạy trong đk tiêu chuẩn(<2000v/ph,phán đoán tình huống để hạn chế dùng thắng,chạy đều 50-70km/km.......).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/8/08
306
306
63
Dạ làm ơn đọc kĩ giùm e cái rùi hỏi....e đọc thấy mấy Bác phán PS máy xăng đi dưới 10l/ 100km nên e ý kiến chút. Do chạy PS máy xăng thời gian dài nên thấy nói chưa hợp lý nên e phát biểu thôi. Chẳng có ý so sánh giữa SF và PS gì cả. Đi xe nào, xe nào tốt, xe nào đẹp là do cảm nhận riêng của mỗi người thôi.
Dưới 10l là chạy đường trường xe PSG 1 cầu. Mình chạy xe này trong phố Hải Phòng tầm 13lits/100km. Đường trường tầm 9,5l/100km. Hà Nội hay TP HCM hay kẹt xe thì có thể mức tiêu hoa sẽ cao hơn nhiều.
Mức tiêu thụ khi xe chạy trong phố còn tùy thuộc vào phong cách chạy xe của người lái. Nếu cứ thốc ga rồi phanh thì không biết bao nhiêu mới đủ. Với 3,0 máy V6 thế là ăn uống rất vừa phải. Con Xe MINI COOPERS máy có 1.6 Turbo của bà xacx nhà mình chạy trong phố toàn ăn 14 lít nhưng HN- HP thì chỉ tầm 6 lít.

Hạng B2
18/7/15
145
78
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
Dưới 10l là chạy đường trường xe PSG 1 cầu. Mình chạy xe này trong phố Hải Phòng tầm 13lits/100km. Đường trường tầm 9,5l/100km. Hà Nội hay TP HCM hay kẹt xe thì có thể mức tiêu hoa sẽ cao hơn nhiều.
Mức tiêu thụ khi xe chạy trong phố còn tùy thuộc vào phong cách chạy xe của người lái. Nếu cứ thốc ga rồi phanh thì không biết bao nhiêu mới đủ. Với 3,0 máy V6 thế là ăn uống rất vừa phải. Con Xe MINI COOPERS máy có 1.6 Turbo của bà xacx nhà mình chạy trong phố toàn ăn 14 lít nhưng HN- HP thì chỉ tầm 6 lít.
Bác nói quá chuẩn...tiêu hoa nhiên liệu còn phụ thuộc vào người ôm vô lăng chạy như thế nào nữa...chạy gà vừa hao nhiên liệu vừa rút ngắn tuổi thơ của xe nữa

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Em cũng chạy PS máy xăng nhưng nghe PR quá cũng thấy chán. Hay có hay nhưng cũng hơn Forrtuner một tý thôi. Hệ thống bảo dưỡng thì kém vãi, phụ tùng cũng chẳng rẻ, cố vấn dịch vụ ù ù vạc cạc chỉ biết mỗi mấy chữ trong máy tính có sẵn, hỏi thêm tý cũng như không. Nói ra thì mấy bác bảo nói xấu nhưng thực tế nó vậy, cố vấn dịch vụ giỏi của MIT bỏ đi hết sang Mẹc với Toy, ít nhất là em nhìn thấy trong 4 năm chạy PS.