Tập Lái
2/2/23
33
5
8
36
Passat unlock Carplay
Mở khoá carplay cho bằng bạn bằng bè bằng Tiguan
Passat bluemotion high của em có cực nhiều điểm giống Tiguan, giống cả hỗ trợ Carplay và Android auto. Nhưng cay 1 điểm là hãng khoá lại không cho dùng
Sau 1 năm nghiên cứu thì e cũng tìm ra cách
Sau khi trải nghiệm e có nhận xét:
- Nghe nhạc hay hơn các nguồn nhạc còn lại: usb, thẻ nhớ, đĩa CD, aux
- bản đồ quá tiện, trước cứ nhìn vào màn điện thoại bé tí
- quan trọng nhất là nhìn khoang xe đẹp và hiện đại lên gấp đôi. Hihi
Tất cả xe thuộc tập đoàn VW 2016+ được trang bị MIB2 hoặc MIB3 đều hỗ trợ phần mềm carplay nhưng có xe có sẵn hoặc khoá lại tuỳ vào thị trường và đời xe
Bác nào passat ở Hanoi qua e làm free công cho nhé

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Bình thường, đâu cần khoá gì đâu bác ??? nhưng đời xe em là của EU ... chức năng trên ĐT thôi mà, chưa hiểu lắm, vì đâu có chận hay khoá gì đâu ???

Tập Lái
2/2/23
33
5
8
36
Bình thường, đâu cần khoá gì đâu bác ??? nhưng đời xe em là của EU ... chức năng trên ĐT thôi mà, chưa hiểu lắm, vì đâu có chận hay khoá gì đâu ???
Tuỳ xe, tuỳ đời, tuỳ thị trường nhập mà hãng họ khoá hay không
Bác đang đi xe gì đời bao nhiêu ạ?

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Bản 2019 - EU .
Chỉ có vấn đề bảo dưởng lần 3 nó cập nhật phần mềm, rồi ĐT Android không chạy, hỏi hãng thì đời ĐT anh quá cũ ..phải đổi ĐT mới, từ khi đổi ĐT thì hết bị ...:):):)
Nếu nó có khoá thì khoá chức năng coi phim (cái lầy là luật đành chịu)

Xe em thì mua sao để vậy, không độ chế gì thêm, vì không cần độ ... Tất cả options đều tự em chọn để vào .. Không chừng hay là ...có lẽ xe em đã có kích hoạt luôn khi mua chăng ?:):):):)

Tập Lái
2/2/23
33
5
8
36
cái coi phim là Video In Motion - VIM. Cái này thì code được. Bình thường họ setting 6kmph là tắt. Mình set lên 200kmph là được

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
cái coi phim là Video In Motion - VIM. Cái này thì code được. Bình thường họ setting 6kmph là tắt. Mình set lên 200kmph là được
Bác ở VN có quyền hay có thể xem phim khi lái, bên em là không, do đó em không muốn dính giấy phạt ....oan mạng ...

Tập Lái
2/2/23
33
5
8
36
vâng. Bên bác văn minh nhỉ. Ở vn đầy người xem phim, xem youtube, xem thời sự, xem bóng đá…

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
vâng. Bên bác văn minh nhỉ. Ở vn đầy người xem phim, xem youtube, xem thời sự, xem bóng đá…
Không phải văn minh mà là an toàn, lở đang xem phim JAV khúc hấp dẩn ....là có tai nạn hay sự cố thì sao ? Do đó cấm xem phim khi lái xe là đúng rồi còn gì