Thảo Luật Chung PETROVIETNAM LANDMARK

Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.940
113
Sài Gòn
Re:pETROVIETNAM LANDMARK GIÁ 17.5 TRIỆU (BAO GỒM VAT VÀ BẢO TRÌ) GIẢM 34%

ngaykhongxa nói:
target_locked nói:
ngaykhongxa nói:
Sao em không nhận được thông báo chậm bàn giao của chủ đầu tư nhỉ!
Vậy bác được hẹn khi nào giao nhà?

Hẹn hò em tháng 4 giao nhà bác ạ. Em gọi điện cho bạn sales hỏi là cho em con số chính xác, chậm cũng được, lâu cũng được, nhưng phải chính xác để khỏi phải ngồi đoán hay hóng tin khi nào hoàn công thì bạn đó lại nói chắc như đinh đóng cột là...muộn nhất giữa tháng 6. Hài quá!!!
Sale cũng chỉ là lính đánh thuê, sai đâu đánh đó chứ có biết gì đâu mà bác đòi thông tin chính xác.

Hạng B2
25/4/12
185
0
0
49
Theo "Báo cáo kết quả thực hiện năm 2011 và kế hoạch SXKD năm 2012" của PVL đăng trên trang chủ của PVL, mục "Tài liệu chuẩn bị cho đại hội cổ đông 2012" thì kế hoạch là <span style=""color: #ff0000;"">cuối tháng 9/2012</span> sẽ bàn giao nhà PetroVietnam Landmark. Hy vọng Q4 năm nay sẽ dọn lên nhà mới nhé các bác!

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.940
113
Sài Gòn
Mình mới đi thử hôm chủ nhật. Cho hỏi đi từ Hầm Thủ Thiêm qua thì phải đánh 1 vòng Cát Lái rồi chạy về lại một đoạn mới tới căn hộ này? Nếu đúng như thế thì thật bấc tiện. Tuy nhiên đường đi nếu nhà có Ôt thì khá ngon. Đo đúng 8km đến hầm Thủ Thiêm. Mất khoảng 10 phút.

Hạng B2
24/2/10
237
0
16
PVLandmark nói:
Theo "Báo cáo kết quả thực hiện năm 2011 và kế hoạch SXKD năm 2012" của PVL đăng trên trang chủ của PVL, mục "Tài liệu chuẩn bị cho đại hội cổ đông 2012" thì kế hoạch là <span style=""color: #ff0000;"">cuối tháng 9/2012</span> sẽ bàn giao nhà PetroVietnam Landmark. Hy vọng Q4 năm nay sẽ dọn lên nhà mới nhé các bác!
Oh tin vui đây, hy vọng về đó làm hàng xóm với bác.
Bác căn nào thế, em tầng 5 block B, EM mới mua đóng 30%, chuẩn bị đóng 30% nữa, nhưng đang có vài khúc mắc, Em mua qua nhà đầu tư thứ cấp đóng đợt đầu qua đây, nhưng đợt kế nó kêu em đóng tiếp cho nó em không chịu, chỉ đồng ý đóng trực tiếp qua tk chủ đầu tư. có bác nào giống em không?

Hạng B2
25/4/12
185
0
0
49
hoang quoc thu nói:
PVLandmark nói:
Bác căn nào thế, em tầng 5 block B, EM mới mua đóng 30%, chuẩn bị đóng 30% nữa, nhưng đang có vài khúc mắc, Em mua qua nhà đầu tư thứ cấp đóng đợt đầu qua đây, nhưng đợt kế nó kêu em đóng tiếp cho nó em không chịu, chỉ đồng ý đóng trực tiếp qua tk chủ đầu tư. có bác nào giống em không?
Mình ở tầng 14 Block D. Đã đóng hết 100% + phí dịch vụ năm đầu, đã ra hợp đồng và hóa đơn. Phí dịch vụ thì chưa ra hóa đơn vì chưa biết tính dịch vụ từ ngày nào (từ ngày ký bàn giao). Bác mua qua sàn nào? Hồi đó mình mua qua Hưng Thịnh Phát. Bác đòi đóng trực tiếp vào tk chủ đầu tư thì làm sao chủ đầu tư hạch toán được khoản tiền chênh lệch (môi giới) hả bác? Chủ đầu tư chỉ nhận và xuất hóa đơn phần giá gốc thôi.

Hạng B2
25/4/12
185
0
0
49
JerryMouse nói:
Mình mới đi thử hôm chủ nhật. Cho hỏi đi từ Hầm Thủ Thiêm qua thì phải đánh 1 vòng Cát Lái rồi chạy về lại một đoạn mới tới căn hộ này? Nếu đúng như thế thì thật bấc tiện. Tuy nhiên đường đi nếu nhà có Ôt thì khá ngon. Đo đúng 8km đến hầm Thủ Thiêm. Mất khoảng 10 phút.
Khi hạ tầng hoàn chỉnh, bác có thể rẽ trái ở ngã tư (vòng xoay) Lương Định Của rồi đi vào đường nội bộ thì gần hơn 1 chút. Nhưng bây giờ mấy cái đường nội bộ chưa có :cool:

Hạng B2
24/2/10
237
0
16
Gía hợp đồng là 16,5tr,Em trả chênh lệch 1tr/m2 rồi. tổng cng65 giá là 17.5TR. E muốn trả thẳng cho chủ đầu tư PVL luôn, chứ qua nhà đầu tư thứ cấp sợ gặp rủi ro.

Hạng B2
25/4/12
185
0
0
49
hoang quoc thu nói:
Gía hợp đồng là 16,5tr,Em trả chênh lệch 1tr/m2 rồi. tổng cng65 giá là 17.5TR. E muốn trả thẳng cho chủ đầu tư PVL luôn, chứ qua nhà đầu tư thứ cấp sợ gặp rủi ro.
Theo mình biết thì có 2 loại hợp đồng: 1 là ký với PVCLand (Han Nam Building, Nguyễn Du, TPHCM), 2 là PVL (CEO Building, Hà nội). Bác cứ lật hợp đồng ra, gọi điện cho bên A kiểm tra thông tin thanh toán của hợp đồng rồi hỏi thanh toán đợt tiếp theo như thế nào là xong.

Hạng B2
24/2/10
237
0
16
Thằng PVL bán cho Thằng PVV SOUTH Huỳnh Tấn Phát 10 căn, Em mua 1 căn. hợp đồng của em là chuyển nhượng từ thằng PVV SOUTH qua. cái Land Mark này nó lằng nhằng lắm. Em nhức đấu với nó luôn. chắc chúng nó ăn chia nhau cái giá chenh lệch, chỉ tội cho cổ đông PVL thôi.

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
PVLandmark nói:
hoang quoc thu nói:
PVLandmark nói:
Mình ở tầng 14 Block D. Đã đóng hết 100% + phí dịch vụ năm đầu, đã ra hợp đồng và hóa đơn. Phí dịch vụ thì chưa ra hóa đơn vì chưa biết tính dịch vụ từ ngày nào (từ ngày ký bàn giao). Bác mua qua sàn nào? Hồi đó mình mua qua Hưng Thịnh Phát. Bác đòi đóng trực tiếp vào tk chủ đầu tư thì làm sao chủ đầu tư hạch toán được khoản tiền chênh lệch (môi giới) hả bác? Chủ đầu tư chỉ nhận và xuất hóa đơn phần giá gốc thôi.

Cái vụ chưa ở mà đóng phí rồi là sao ta? Mà bác đóng tiền phí bao nhiêu?

Status
Không mở trả lời sau này.