Thảo Luật Chung PETROVIETNAM LANDMARK

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
ngaykhongxa nói:
Có bác nào nhận được giấy thông báo chậm bàn giao của chủ đầu tư không ạ? Em vẫn chưa nhận được thông tin gì mặc dù hợp đồng ghi tháng 04/2012 bàn giao nhà.

Đầu tháng có gọi cho giám đốc sàn petro thì bác ý nói là tháng 6 sẽ bắt đầu hoàn công, tháng 9 giao nhà và sẽ gửi giấy thông báo.

Ngày nào đi làm em cũng chạy qua "em" này (Petro-Land-Mark), nhưng tình hình là vẫn "cửa đóng then cài". Các tấm lưới bảo vệ công trình bị rách "te tua" từ sau trận bão Pakhar đầu tháng 4 đến nay vẫn chưa được thay thế và tình hình hiện nay là rất tình hình. :)

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Qua mới vào xem lại dự án. Chưa có gì đổi mới nhiều. Nhưng em đã biết tại sao mà phí quản lý nó thu tới 12k/m2

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
moon_return nói:
Qua mới vào xem lại dự án. Chưa có gì đổi mới nhiều. Nhưng em đã biết tại sao mà phí quản lý nó thu tới 12k/m2
Vì sao ạ ?

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Hanh.Pham nói:
moon_return nói:
Vì sao ạ ?
Cái này em ko dám chắc 100% mà là do em suy đoán nên nếu có sai mấy bác, mấy mợ ném đá nhẹ tay với nha
Chung quy thì phí quản lý tòa nhà là tiền thu để vận hành tòa nhà nên:
- Căn hộ ko có tiện ích gì thì chỉ thu phí bảo vệ và vệ sinh nên sẽ rẻ hơn căn hộ có tiện ích hồ bơi chung
- Căn hộ có thêm sân vườn, cây xanh thì phí quản lý phải cao hơn cái ko có
-> Bên Petro này nó có hệ thống cây xanh và hồ tiểu cảnh khá nhiều nên bắt buộc phải đội phí quản lý thêm lên. Về chuyện thu với giá 12k/m2 thì em ko biết là chủ đầu tư có "chấm mút" thêm ko

Tập Lái
23/5/12
9
0
1
Re:pETROVIETNAM LANDMARK GIÁ 17.5 TRIỆU (BAO GỒM VAT VÀ BẢO TRÌ) GIẢM 34%

theo hợp đồng mới nhất mà mình có thì tháng 12 giao nhà

Hạng B2
24/2/10
237
0
16

em e là nó giao phần thôi như hiện nay thôi, cái thằng dầu nó có sợ ai đâu. giờ có nhiều ngưởi tức nó lắm nhưng đâu giám to tiếng, sợ ầm lên thì bị phạ lây, hehhehehehe, trong đó có em mới đau.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

hôm qua em gặp lãnh đạo công ty chủ đầu tư thì được biết nửa tháng nữa họ khởi động làm tiếp , đến hết quý 2 -2013 giao nhà.
Đây là họ nói chứ cũng chưa biết có thực hiện được không.

Hạng B2
24/2/10
237
0
16

Hy vọng là nó giao nhà quý 2/13. Em chờ lâu quá rồi, hợp đồng của Em là tháng 12 năm nay, sáng nay trên CAFE.net cũng đưa tin là quý 2/13 giao, phát ngôn từ phó tổng iám đốc PVL.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
moon_return nói:
Cái này em ko dám chắc 100% mà là do em suy đoán nên nếu có sai mấy bác, mấy mợ ném đá nhẹ tay với nha
Chung quy thì phí quản lý tòa nhà là tiền thu để vận hành tòa nhà nên:
- Căn hộ ko có tiện ích gì thì chỉ thu phí bảo vệ và vệ sinh nên sẽ rẻ hơn căn hộ có tiện ích hồ bơi chung
- Căn hộ có thêm sân vườn, cây xanh thì phí quản lý phải cao hơn cái ko có
-> Bên Petro này nó có hệ thống cây xanh và hồ tiểu cảnh khá nhiều nên bắt buộc phải đội phí quản lý thêm lên. Về chuyện thu với giá 12k/m2 thì em ko biết là chủ đầu tư có "chấm mút" thêm ko
Dạ em cảm ơn thông tin của bác, tính giá 12k/m2 mà cây xanh đầy thì còn rẻ hơn HV Plaza khối.

Status
Không mở trả lời sau này.