Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Với những khó khăn trước mắt, trong khi lại không có điều kiện để gọi là "chơi xe cổ " em đã có ý tưởng cho em nó nghỉ hưu, chỉ là để ở nhà thì choáng, kéo về bỏ dưới quê thì xót. Chứ trước mắt mà bỏ nhiều tiền để sửa cho ngon lành thì thà mua xe khác tốt hơn! Khi nào có điều kiện chơi đồ cổ thì em mới cho em nó hoạt động!

Cảm ơn các bác đã góp ý hỗ trợ!
Bác bán ve chai đi. Thêm vài tr mua con toy đời 7x nhưng chạy Ok , ông bạn em tính bán. Xe máy lạnh lạnh cóng do ổng thay lốc lạnh rồi.

• Like
Reactions: clymipt
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Bác bán ve chai đi. Thêm vài tr mua con toy đời 7x nhưng chạy Ok , ông bạn em tính bán. Xe máy lạnh lạnh cóng do ổng thay lốc lạnh rồi.
nhu cầu xe của em thì hiện tại không cấp thiết, có cái tết chở gia đình đi chơi thì qua mất rồi! Vợ muốn em đẩy đi để kiếm xe ngon hơn thế chỗ, con của bạn bác già hơn nên không phù hợp, tuy nhiên bác nhắn tin cho em cái hình và giá để em xem xét nếu được thì em lấy chạy tạm đến lúc làm được em ngon hẳn!

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
3/11/16
34
11
8
chào anh.
lâu quá e k có lên đọc tin. a có cần e hỗ trợ thêm hình ảnh gì k?
e thì đang dự định để giành thêm tiền dọn lại xe cho đẹp luôn, máy móc thì đang bị chảy nhớt ở cái ron từ trục cốt kéo máy lạnh, cái két nước zin nhưng dỡ quá đang tính thay luôn. còn ngoại thất thì sơn lại những chỗ hư.
xe e lúc đi đăng kiểm: xe e thắng sau là tăng bua đâu có lên đĩa, mà bữa nó cũng k ăn lắm nên phải cho hết mấy trăm, còn lại ok.
có 2 cái đèn pha, cái bên tài còn zin đẹp, cái bên lơ chủ trước đi bị đụng đâu nó hư làm lại bằng mica nhìn xấu quá e đang tìm mua lại đồ zin về làm lại, miễn có cái kính thôi cũng mua, a có biết ai có hú e với.
e cho sdt có gì nt e biết số a để tiện trao đổi, xe a cần thông tin gì xe e có e gửi hình. sdt e: 012 12 383 389.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
chào anh.
lâu quá e k có lên đọc tin. a có cần e hỗ trợ thêm hình ảnh gì k?
e thì đang dự định để giành thêm tiền dọn lại xe cho đẹp luôn, máy móc thì đang bị chảy nhớt ở cái ron từ trục cốt kéo máy lạnh, cái két nước zin nhưng dỡ quá đang tính thay luôn. còn ngoại thất thì sơn lại những chỗ hư.
xe e lúc đi đăng kiểm: xe e thắng sau là tăng bua đâu có lên đĩa, mà bữa nó cũng k ăn lắm nên phải cho hết mấy trăm, còn lại ok.
có 2 cái đèn pha, cái bên tài còn zin đẹp, cái bên lơ chủ trước đi bị đụng đâu nó hư làm lại bằng mica nhìn xấu quá e đang tìm mua lại đồ zin về làm lại, miễn có cái kính thôi cũng mua, a có biết ai có hú e với.
e cho sdt có gì nt e biết số a để tiện trao đổi, xe a cần thông tin gì xe e có e gửi hình. sdt e: 012 12 383 389.
cám ơn về sự quan tâm của bác, em thì bó tay rồi bác ạ, đang nhờ mấy thằng em bỏ nghề dọc chơi mà tụi nó phần thì nhát không dám phá, phần thì bận công việc chưa làm. Mà em xác định là cho dù có sửa chạy được thì cũng chỉ mang tính khích lệ chứ không dám sử dụng thông thường!

Chỗ mua phụ tùng thì em nghe nói chỉ có 2 chỗ bán cho peugeot là thiên ân trên đường an dương vương hơi khó tìm vì là tiệm nhỏ lại bị che bởi cái cây to, nếu đi từ chợ an đông xuống thì nó nằm bên kia đường (đứng ngay tiệm quang vũ nhìn chéo qua là thấy) nhưng em nghe nói ở đây toàn hàng TQ mà giá cũng chát, bữa trước em vô hỏi cái dây contermet mà không có. Chỗ thứ 2 là tiệm chú chín phú quốc bên q8 nghe bảo là ngay cầu chánh hưng, em chưa qua đó nhưng các bác bên thớt 405 nói cũng được, chỉ có điều muốn kiếm đồ lạ phải tự vào kho mà lục (đồ cũ) chứ chủ tiệm cũng chẳng biết!

Tập Lái
3/11/16
34
11
8
cảm ơn anh về thông tin 2 địa điểm trê, để e đi tìm thử.
xe của a có thông tin gì mới thì hú e với, xe 305 đã ít mà a lại k chơi nữa thì buồn. xe Tây dáng đẹp, bây h a chưa sửa thì cho vô chỗ nào tránh nắng mưa chứ k hư hết lại tiếc.
nghe thấy a nói xe a vậy e nghe cũng buồn.

• Like
Tập Lái
6/10/16
38
4
8
35
Còn bác nào có kinh nghiệm bảo dưỡng em la già này không thì chia sẻ thêm cho anh em với ạ. Cảm ơn.

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Bùn qué....! Bà cả đang ra tối hậu thư phải xử lý em nó gấp không có là bả cho theo ve chai luôn, có người trả 5 trẹo rùi! Cái xe tâm huyết mấy chục triệu của mình giờ rẻ hơn cân sắt vụn.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Bùn qué....! Bà cả đang ra tối hậu thư phải xử lý em nó gấp không có là bả cho theo ve chai luôn, có người trả 5 trẹo rùi! Cái xe tâm huyết mấy chục triệu của mình giờ rẻ hơn cân sắt vụn.
kêu họ nân lên 10 tr đi

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Với bả thì đó là đống rác, ai dụ bả cho không chắc cũng chịu. Giờ em mà nhắm mắt đưa...... chìa khoá là bả tiễn đi ngay chẳng cần biết được bao nhiu!

• Like
Reactions: LA PHONG