Hạng B2
22/8/08
110
64
28
53
Kỹ vẫn hơn bác ạ, nên xác định thật kỹ khi có điều kiện, chẳng tin được ai cả. Những người em hỏi thăm đều không biết cái vụ hộp số như vậy, từ người có chút ít về xe đến người có thâm niên buôn bán phụ tùng lâu năm và cả mấy bác trên này (có bác là tài lâu năm cũng có nhiều bác chạy xe gia đình và cả những người không có xe, không có kinh nghiệm về xe chỉ lên đây chém gió) đều không biết. Không ai biết có cái động cơ xe máy được gắn vào cái 4 bánh chứ đừng nói đến chuyện biết thay nhớt thế nào. Người sử dụng peugeot cũng không phải là ít, cả đời trước và sau 305 đều không biết (hay là biết mà không thèm chỉ) chỉ có mấy anh gara thì phán như thế khi mình đem xe đến (có khả năng là cũng không biết hoặc ngại làm).
Bên thớt 205 và 405 có một anh có cả 2 chiếc (một chiếc p đời Tống của ông già nữa là 3) em nhìn sơ hình thì thấy chiếc 205 cũng sử dụng máy ngang, tính lúc nào hỏi mà ảnh lặn sâu quá, chưa thấy online

Các bác chuyển qua sinh hoạt với topic 405 đi cho vui. Bên đó có anh Xuhi, ảnh có nhiều xe peugeot lắm. Anh em bên đó sẳn sàng chia sẻ kinh nghiệm.

• Like
Reactions: clymipt
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Các bác chuyển qua sinh hoạt với topic 405 đi cho vui. Bên đó có anh Xuhi, ảnh có nhiều xe peugeot lắm. Anh em bên đó sẳn sàng chia sẻ kinh nghiệm.
thì em cũng có giao lưu với các bác đó chứ! Chỉ là em muốn tạo một sân riêng cho 305, nếu có ai đó cũng sở hữu em nó thì cũng có cái mà search với anh gu gồ. Như em lúc trước cũng tìm kiếm mà chẳng thấy đâu cả, chỉ tìm được mỗi bài của bác gamochoixehoi mà bác ấy thì lại bán mất xe và nghỉ chơi OS lun, bác Vinh trên này cũng tìm từ thớt đó mà ra.

Bác Hiệp thì em biết có nhiều peugeot nhưng mà bác ấy cũng lặn mất tăm.

• Like
Reactions: phongtsn
Hạng B2
22/8/08
110
64
28
53
Em biết 305 xài quạt nước cơ. Máy ngang nhug quat phía truoc, nên có 2 cái pully xéo để tăng dây curoa. Hộp số dính với thân máy. Bình xăng thì solex 1 họng. Biết đuọc nhiêu đó. Hết rồi, hihi!

• Like
Reactions: clymipt
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Em biết 305 xài quạt nước cơ. Máy ngang nhug quat phía truoc, nên có 2 cái pully xéo để tăng dây curoa. Hộp số dính với thân máy. Bình xăng thì solex 1 họng. Biết đuọc nhiêu đó. Hết rồi, hihi!
có nhiêu đó mà lúc trước em còn không biết nữa, phải nhờ bác Vinh em mới biết phần giải nhiệt của em bị chế lại toàn bộ, rồi vài chỗ khác biệt nữa mà em chưa biết cụ thể là có tác dụng như thế nào!

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Chúc các bác năm mới vui vẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý!!!
peugeot 305 ở Việt Nam
quánh dấu năm tuổi phát!
peugeot 305 ở Việt Nam

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
bac len Ebay mua sach huong dan sua chua khoan 3 euro mot cuon
để em thử xem nhưng hơi ngại vì trước đến giờ chưa giao dịch qua mạng bao giờ, lại còn kém tiếng Anh nữa. Tuy nhiên thì trước hết em phải làm cho xe nổ máy được cái đã

• Like
Reactions: Linh74