Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Chào các bác,

Em cũng mê Peogeot nhưng chưa có điều kiện sắm một em, hiện em đang chơi Fiat một dòng xe châu Âu tìm kiếm đồ chính hãng cũng khó khăn. Thời gian qua em đã ship rất nhiều phụ tùng từ châu Âu về cho xe Fiat trước là để dùng sau đó là giao lưu với anh em, đam mê là chính kg đặt nặng vấn đề buôn bán và phải nói rằng thị trường bên Châu Âu phụ tùng phong phú, nhiều lựa chọn.

Em đang tìm hiểu thêm về Peogeot và đang tìm một em 405 nguyên bản để chơi và sưu tầm phụ tùng để chăm xe. Loại này cần phụ tùng gì em có thể nguồn hàng và ship về VN mong các bác chỉ giáo nhé!

Cảm ơn các bác!

Hinh góc học tập của em cho Fiat
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Chào các bác,

Em cũng mê Peogeot nhưng chưa có điều kiện sắm một em, hiện em đang chơi Fiat một dòng xe châu Âu tìm kiếm đồ chính hãng cũng khó khăn. Thời gian qua em đã ship rất nhiều phụ tùng từ châu Âu về cho xe Fiat trước là để dùng sau đó là giao lưu với anh em, đam mê là chính kg đặt nặng vấn đề buôn bán và phải nói rằng thị trường bên Châu Âu phụ tùng phong phú, nhiều lựa chọn.

Em đang tìm hiểu thêm về Peogeot và đang tìm một em 405 nguyên bản để chơi và sưu tầm phụ tùng để chăm xe. Loại này cần phụ tùng gì em có thể nguồn hàng và ship về VN mong các bác chỉ giáo nhé!

Cảm ơn các bác!

Hinh góc học tập của em cho FiatView attachment 615777 View attachment 615778 View attachment 615780 View attachment 615781 View attachment 615782 View attachment 615783View attachment 615779
Em thấy mấy bác bên hội Fiat của bác ai cũng tài cả, xe toàn tự xử. Hội 405 này thì đỡ hơn, mà công nhận bác chịu đầu tư thiệt.....

• Like
Reactions: fiato
Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Em thấy mấy bác bên hội Fiat của bác ai cũng tài cả, xe toàn tự xử. Hội 405 này thì đỡ hơn, mà công nhận bác chịu đầu tư thiệt.....
Đam mê và vui là chính bác ạ, hội Fiat tưng bừng lắm. Off liên tục, Chơi xe châu Âu là cứ phải hội thảo liên tục, bệnh gì cũng giải quyết được :)
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam
Peugeot 405 tại Việt Nam

• Like
Reactions: clymipt
Hạng B2
11/12/11
382
246
43
Đam mê và vui là chính bác ạ, hội Fiat tưng bừng lắm. Off liên tục, Chơi xe châu Âu là cứ phải hội thảo liên tục, bệnh gì cũng giải quyết được :)View attachment 615788 View attachment 615789 View attachment 615790 View attachment 615791 View attachment 615792

Bữa nào hội xe Europe off đi :)
một số parts hình như xài chung với 405 được, anh có ron culass k? piston OD 83
nói chung hàng Peugeot 405 rất thiếu thốn, nếu a nhập được hàng tốt , tui nghĩ sẽ rất nhiều người kiếm mua. Bộ Valeo clutch như hình trên of Fiat, giá bao nhiêu vậy anh?
Cheers,

• Like
Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Bữa nào hội xe Europe off đi :)
một số parts hình như xài chung với 405 được. anh có ron culass k? piston OD 83
nói chung hàng Peugeot 405 rất thiếu thốn, nếu a nhập được hàng tốt , tui nghĩ sẽ rất nhiều người kiếm mua. Bộ Veleo clutch như hình trên of Fiat, giá bao nhiêu vậy anh?
Cheers,

Off chung được thì vui quá bác. Em không có roăng quy lát nhưng nếu có mã hàng thì nhập về được thôi.

Bộ côn Valeo như hình là dành cho Fiat 1.6. Giá về VN khoảng gần 4 triệu, hàng Pháp.

côn, máy phát, bơm nước, bộ chế Peogeot em nghĩ là châu Âu tìm kg khó, mình có thể xài hàng OE chính hãng hoặc aftermarket

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Chào các bác,

Cảm ơn các bác!

Hinh góc học tập của em cho FiatView attachment 615777 View attachment 615778 View attachment 615780 View attachment 615781 View attachment 615782 View attachment 615783View attachment 615779
Chơi xe mà tìm được những người như bác thì an tâm được phần nào của anh em . Nhiều khi họ muốn xài nhưng bị rào cản là phụ tùng của em nó nên ai cũng ngao ngán hết .

• Like
Tập Lái
23/2/15
3
1
3
Hanoi, Vietnam
406 design rất đẹp & sang...riêng con trong hình thì a ongbean đã coi trực tiếp và thấy là k0 nên mua....và nó cũng đã được rao báo liên tục cũng gần cả năm rồi. Có một con P406 AT ở Lam Đồng rất đẹp, tui mua hụt một cái là mất tích luôn ....còn em này thì thấy trên mạng hoài....:)
Bác ơi. Em nó đây. Nó của A bạn Em.

Attachments

Tập Lái
27/2/17
7
3
3
46
Xin chào mọi người.
Mình tên Vũ, sn 78, ở biên hòa - đồng nai. Mình là người có tý ham mê cổ nhưng do không có điều kiện nên đành chơi xe bán cổ vậy.
Thật may khi mình có chơi thân với ông anh đam mê dòng xe pháp.
Vì nhiều lý do nên ông anh có để lại cho mình chiếc Peugeot 405 đời 92 mà anh này đã dành nhiều thời gian và tâm huyết cho nó.
Mình và ông anh này sẽ cùng nhau tiếp nối đam mê và tiếp tục dành nhiều máu lửa hơn cho chiếc xe này.
Rất mong nhận được những góp ý và chia sẻ của những thành viên cùng chơi dòng xe này.
Thân ái.
P/s: mình khoe vài tấm ảnh của e nó.

Attachments

• Like
Reactions: EricVu and clymipt
Hạng B2
11/12/11
382
246
43
Xin chào mọi người.
Mình tên Vũ, sn 78, ở biên hòa - đồng nai. Mình là người có tý ham mê cổ nhưng do không có điều kiện nên đành chơi xe bán cổ vậy.
Thật may khi mình có chơi thân với ông anh đam mê dòng xe pháp.
Vì nhiều lý do nên ông anh có để lại cho mình chiếc Peugeot 405 đời 92 mà anh này đã dành nhiều thời gian và tâm huyết cho nó.
Mình và ông anh này sẽ cùng nhau tiếp nối đam mê và tiếp tục dành nhiều máu lửa hơn cho chiếc xe này.
Rất mong nhận được những góp ý và chia sẻ của những thành viên cùng chơi dòng xe này.
Thân ái.
P/s: mình khoe vài tấm ảnh của e nó.
Welcome a Vu

• Like
Reactions: Điền Vũ