Tập Lái
24/4/17
3
1
3
44
Em là "new mem" xin trân trọng kính chào các cụ ạ! Chả là em lấy bằng đã lâu, tích cóp mãi cũng được có hơn trăm bạc nên chỉ dám lên mạng lân la dò tìm các dòng xe cũ tầm trăm rưỡi đổ về. Vừa rồi bà chị họ trong Nam bẩu để lại cho em Peugeot 605 giá "hạt dẻ", tầm 8 chục chai, vừa với túi tiền của em, thấy bả nói: máy còn tốt lắm...Em trong lòng sung sướng vì giấc mơ xe hơi sắp thành hiện thực nhưng lên mạng tìm hiểu cũng thấy lo lo vì các cao nhân, tiền bối trên các diễn đàn bẩu loại này phụ tùng giờ hiếm lắm, toàn phải đặt từ nước ngoài về...Em thì ở Hải Phòng, rước ẻm về mà 3 bữa đắp chiếu thì khổ thân em, mà em là dân công sở chẳng hiểu biết gì về máy móc cả. Vậy kính nhờ các cụ đang chơi em 605 này nói chung & đặc biệt là các cụ ở miền Bắc nói riêng cho em xin ít lời vàng ngọc về: Garage sửa chữa ở miền Bắc, phụ tùng thay thế, bệnh thường gặp để em rước ẻm về HP cho thỏa lòng mong ước. Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn các cụ ạ!

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
11/12/11
382
246
43
Em là "new mem" xin trân trọng kính chào các cụ ạ! Chả là em lấy bằng đã lâu, tích cóp mãi cũng được có hơn trăm bạc nên chỉ dám lên mạng lân la dò tìm các dòng xe cũ tầm trăm rưỡi đổ về. Vừa rồi bà chị họ trong Nam bẩu để lại cho em Peugeot 605 giá "hạt dẻ", tầm 8 chục chai, vừa với túi tiền của em, thấy bả nói: máy còn tốt lắm...Em trong lòng sung sướng vì giấc mơ xe hơi sắp thành hiện thực nhưng lên mạng tìm hiểu cũng thấy lo lo vì các cao nhân, tiền bối trên các diễn đàn bẩu loại này phụ tùng giờ hiếm lắm, toàn phải đặt từ nước ngoài về...Em thì ở Hải Phòng, rước ẻm về mà 3 bữa đắp chiếu thì khổ thân em, mà em là dân công sở chẳng hiểu biết gì về máy móc cả. Vậy kính nhờ các cụ đang chơi em 605 này nói chung & đặc biệt là các cụ ở miền Bắc nói riêng cho em xin ít lời vàng ngọc về: Garage sửa chữa ở miền Bắc, phụ tùng thay thế, bệnh thường gặp để em rước ẻm về HP cho thỏa lòng mong ước. Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn các cụ ạ!
chúc mừng a sắp có xe mới.
605 kiếm phụ tùng ở VN hơi khó :)

• Like
Reactions: abdullad
Tập Lái
24/4/17
3
1
3
44
Vâng! Em cảm ơn bác EricVu. Phụ tùng khó khăn thế này em phân vân quá...

Tập Lái
24/4/17
3
1
3
44
Vâng! Tks các cụ đã tư vấn! Chắc em phải cân nhắc chuyển mục tiêu vậy! Đúng là ở HP em chẳng thấy ai chơi dòng xe cũ này cả, chạy vài bữa mà lại nằm garage thì mấy chị bán xôi, bán canh bánh đa cua đầu ngõ cười em chết mất...:3dcuoigif:

Hạng B2
20/1/08
178
33
28
Chào các bác,

Em cũng mê Peogeot nhưng chưa có điều kiện sắm một em, hiện em đang chơi Fiat một dòng xe châu Âu tìm kiếm đồ chính hãng cũng khó khăn. Thời gian qua em đã ship rất nhiều phụ tùng từ châu Âu về cho xe Fiat trước là để dùng sau đó là giao lưu với anh em, đam mê là chính kg đặt nặng vấn đề buôn bán và phải nói rằng thị trường bên Châu Âu phụ tùng phong phú, nhiều lựa chọn.

Em đang tìm hiểu thêm về Peogeot và đang tìm một em 405 nguyên bản để chơi và sưu tầm phụ tùng để chăm xe. Loại này cần phụ tùng gì em có thể nguồn hàng và ship về VN mong các bác chỉ giáo nhé!

Cảm ơn các bác!

Hinh góc học tập của em cho FiatView attachment 615777 View attachment 615778 View attachment 615780 View attachment 615781 View attachment 615782 View attachment 615783View attachment 615779
So dt cua em 0913648917 em can lien he nho bac gap lam de cuu con 405 cua em bac cho em sdt voi
xin loi dt cua em ko co dau

Attachments