Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/3/10
466
266
63
Phá gì? Thoát gi? Giảm lải huy động chứ có giảm cho vay đâu, mà củng có vay được đâu. Năm ngoái bảo lạm phát 15% ( nh nhà nước bảo thế), có bác nào năm nay dduwojwf tăng 15% lương hem :) ?
Vấn đề nguồn tiền ở đâu?
Chửi mấy bác đầu cơ, mua đi bán lại củng ko hay các bác ạ. Thị trường có sống các bác đầu cơ sống thì còn ăn chơi nhảy múa, ăn tiêu. Nhờ đó mà hệ thống cung cấp mới sống, cái đội ngủ service này sống tạo điều kiện cho nhiều người đổi đời đấy.
Cho em hỏi có bác nào gia đình 2 vợ chồng 1 đứa con làm công ăn lương thu nhập 30tr/ tháng, mua được nhà tậu xe ( ko tính của tích lủy), để em cho con em nó học.
Bác gì ở trên nóng tính quá, giờ có giảm 60-70% thì xh mất đi một số doanh nghiệp và xuất hiện một số mới. Chứ bác đòi công bằng thì lại giống bác Thăng đòi công bằng cho người đi xe bus và xe đạp rồi.
Thị trường bây giờ mà muốn tan băng phải có dòng tiền đổ vào. Nó ko phải từ nhnn, mà phải từ ngoại lực, nhưng sức cạnh tranh của vn ko hấp dẩn. Vd: tại sao ford nó thà đầu tư vào cái thằng Thái Lan chính trị bất ổn còn hơn xây nhà máy ở vn.
E giờ củng mong thị trường nó sống lại để còn kiếm gạo nuôi con.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Em nghĩ bây giờ giảm lãi suất cho vay thì NH cũng chỉ chọn mặt KH mà giải ngân thôi. Mấy cty nợ nần thì NH chắc chắn không cho vay, chỉ còn những cty có nội lực thâm hậu trụ lại. Rồi mấy ông này sẽ thâu tóm thi trường BĐS, đến lúc đó mấy ổng bắt tay nhau đẩy giá tiếp quá.:confused:
Em cũng hy vọng BĐS ấm lên đặng còn bán được đất giá tốt.:D

Ngân hàng dồn dập công bố hạ lãi suất cho vay => Cơ hội có thực sự tới chưa các Bác?</h1> Lần thứ hai trong vòng chưa đầy 1 tháng, Ngân hàng Nhà nước hạ lãi suất, nhiều chuyên gia và các tổ chức quốc tế khá bất ngờ. Tuy nhiên, tất cả đều cho rằng, đây là bước đi cần thiết đối với nền kinh tế.[/b]
Đến thời điểm này hầu hết tất cả các ngân hàng thương mại đã đồng loạt đưa lãi suất huy động về 12%/năm như BIDV, VietinBank, Agribank, Techcombank, TienphongBank, ABBank... Thậm chí có một số ngân hàng còn giảm xuống dưới 12%/năm, điều này cho thấy lãi suất vẫn còn có chiều hướng giảm thêm.
Nguồn: http://tuoitre.vn/Kinh-te/486791/Ngan-hang-don-dap-cong-bo-ha-lai-suat-cho-vay.html

Hạng D
21/4/10
3.121
36.430
113
HCM city
BMTRIET nói:
Ngân hàng dồn dập công bố hạ lãi suất cho vay => Cơ hội có thực sự tới chưa các Bác?
Lần thứ hai trong vòng chưa đầy 1 tháng, Ngân hàng Nhà nước hạ lãi suất, nhiều chuyên gia và các tổ chức quốc tế khá bất ngờ. Tuy nhiên, tất cả đều cho rằng, đây là bước đi cần thiết đối với nền kinh tế.
Đến thời điểm này hầu hết tất cả các ngân hàng thương mại đã đồng loạt đưa lãi suất huy động về 12%/năm như BIDV, VietinBank, Agribank, Techcombank, TienphongBank, ABBank... Thậm chí có một số ngân hàng còn giảm xuống dưới 12%/năm, điều này cho thấy lãi suất vẫn còn có chiều hướng giảm thêm.
Nguồn: http://tuoitre.vn/Kinh-te/486791/Ngan-hang-don-dap-cong-bo-ha-lai-suat-cho-vay.html
Cơ hội cái gì ????
Nó giảm lãi suất huy động, còn lãi suất cho vay thì chưa chắc giảm. Cái này chỉ thiệt cho người gửi tiền và bóp chết những ngân hàng nhỏ.
Còn người đi vay (và nền kinh tế) chì hãy chờ đi.

Hạng B2
16/9/09
282
0
16
Lãi suất cho vay cũng giảm luôn rồi! Hôm trước e vay là 23,75%. Hôm qua e vay chỉ còn 19%

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Định hướng cả thôi, mấy ngày nay báo đài và các xxxx lên truyền hình ra rả nói về cứu BĐS, chắc là các bố muốn tự cứu mình trước đó mà.

• Like
Reactions: Nghiadanang
Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
vankhanhktpn nói:
Tháng 6 ,tiền sẽ ào ạt chảy ra thị trường với lãi suất chào mời ( kiêm phần năn nỉ :)) 16%.
Để xem em có nói đúng ko nhé?
Em quote làm bằng chứng anh nhé :D. Em đang chịu LS 19% nè, mới làm việc với giám đốc NH năn nỉ xuống 18% thôi mà nó éo chịu, bảo từ từ qua tháng sau anh xem xét :)

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.369
113
vankhanhktpn nói:
Tháng 6 ,tiền sẽ ào ạt chảy ra thị trường với lãi suất chào mời ( kiêm phần năn nỉ :)) 16%.
Để xem em có nói đúng ko nhé?
Em cũng nghĩ thế, nhưng em dự là tháng 8

Status
Không mở trả lời sau này.