Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Trân Tư Vấn Công Nghệ Mới nói:
tamvo nói:
PhuThien nói:
@nihongo: mình cũng muốn nó chết luôn đi cho đa số người dân được nhờ, Cứu cái nổi gì khi giá cả còn ở trên trời, (mình cũng đầu tư BDS )
Bác ráng chờ đi, rồi cũng có ngày BDS rớt thêm thảm và kéo dài như nó từng xảy ra ở Nhật, ở Mẽo cho mà xem . Hôm qua đọc bài phân tích của bác Đặng Hùng Võ trong đó ông ta chê sự nghịch lý của giá đất và thuế nhà đất nước ta . Ông ta bảo rằng ở các nước tiên tiến trên thế giới như Mẽo, Canada, Úc thì giá nhà rẻ nhưng thuế nhà đất thì cao làm cho chính phủ hàng năm thu vào một khoản tiền khổng lồ cho ngân sách . Trong khi đó nước ta thì lại tréo cẳng ngỗng, làm ngược lại, nhà thì mắc mà thuế đất thì quá rẻ , cho nên ngân sách bị thất thu .
Nhận định của vị cựu bộ trưởng Tài Nguyên Môi Trước thế nào cũng được nhà nước quan tâm, cho nên có thể Gia Cát Dự là trong thời gian tới thế nào chính phủ cũng sẽ tăng thuế đất như đã và đang tính tăng thuế xe ô tô, xe máy . Và nếu điều này xảy ra thì ai ôm nhiều miếng đất sẽ dính chấu, không còn lời nhiều như trước nữa, thậm chí lỗ nữa là đằng khác, cho nên trong tương lai giá đất, giá nhà sẽ hợp với người có nhu cầu hơn .
Bác cứ nghĩ xem, tại sao các nước tiên tiến trên thế giới cho cho người dân, thậm chí người ngoại quốc ôm đất, ôm nhà thả dàn, bao nhiêu cái cũng được miễn là có tiền nhưng ít ai dám ôm nhiều nhà, nhiều miếng đất ?
Bất kỳ thằng ngu nào làm quản lý đều biết. Nhưng nếu làm thế thì không thể có quá trình chuyển dịch từ công sang tư.
Việc đánh thuế chắc chắn sẽ xảy ra sau khi tầng lớp "nằm mùng chống muỗi chiến đấu" cuối cùng rời đít khỏi ghế leader. Không phải vì quốc gia hay quốc kế, vì đơn giản họ không có được nhận những miếng đất công như tầng lớp cha anh, không được sở hữu các trang trại bạt ngàn hay được các suất mua ưu tiên ....
Bác có tầm nhìn chuẩn đới . Mấy ông nhà mình tại chức để đc cái gì ngoài đồng lương vài chai nhưng vẫn cứ chui đầu vào ? Một Cái khác biệt với tụi tư bổn mà mình ko thể so sánh đc là nc' mềnh có ghi rõ ràng trong hiến pháp, ai là lãnh đạo rồi nên xxx làm thế nào cũng được miễn có lợi cho............ CÁ NHÂN ,NHÓM CÁ THỂ.

Tập Lái
8/10/11
49
1
0
38
giải cứu bds hay giải cứu các "CÁ NHÂN ,NHÓM CÁ THỂ" như Bác vankhanhktpn vừa đề cập?
Nhưng dù sao có luồng tiền mới bơm vào thị trường thì sẻ không riêng gì BDS được cứu
Cứu thì cứu nhưng chắc các xxx cũng chẳng quan tâm mấy đến hệ lụy của ....nhiệm kì sau làm gì cho mệt .chắc các bác học tập từ thế hệ đi trước kí quá trời trời giờ để cho em út nó dọn dẹp mà hok có đồng nào, bực lên là hok cấp sổ, hok cấp gpxd :D:D
"Sắp về hiu mà kí là kì lắm à nha"

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
tu khi ha lai suat bao gioi lien tuc "ca ngoi" quyet dinh dinh huong cua NHNN giup khoi day BDS nhung giac mo do co thanh hien thuc trong tuong lai hay khong
online mobile

Hạng B2
6/3/11
196
713
113
Em mong BDS ấm lên em bán rồi chạy khỏi thủ đô yêu dấu đây. Haiz.. Chẳng ở đâu giá nhà đất bất hợp lý như mỉnh

Hạng B1
23/11/11
55
0
0
Bác nào ôm boom thì đang hy vọng, bác nào đang có tiền cũng đang hy vọng làn sóng mới... Tất cả điều đang rất hy vọng...kiếm tiền!

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Mấy bác bàn sâu về vấn đề xxx quá không khéo bị ghép cho cái tội "khi quân, phạm thượng" đấy
Vấn đề ở đây được đánh giá đúng với câu hát: ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu (chắc là cố tình không hiểu
)
Các xxx cố gắng leo lên chức vị đó thì phải cho họ "chấm mút" kiếm chút cháo để dành cho đời con, cháu. Đời cha xây dựng 1 công ty hoành tráng thì đời con dù bất tài, phá gia tri tử cỡ nào đi nữa cũng phải giữ vị trí quan trọng trong công ty, tổ chức đó sau này.
Nhắc lại trong nỗi nhớ: Xã hội không bao giờ công bằng, vì nếu nó công bằng thì không bao giờ có sự phân hóa giàu và nghèo.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
vankhanhktpn nói:
Tháng 6 ,tiền sẽ ào ạt chảy ra thị trường với lãi suất chào mời ( kiêm phần năn nỉ :)) 16%.
Để xem em có nói đúng ko nhé?
Em cũng mong thế. Em đang vay với giá cắt cổ : ~ 21 % :mad::mad:

Tập Lái
12/1/12
10
0
1
Nếu các xxx chấm vừa phải thôi, đủ dùng 2-3 đời là dừng lại thì đỡ cho bà con mình biết mấy. Các bác ấy cứ thẳng tay mà hút thế này thì đời chúng em biết đi về đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.