7/9/16
1.017
2.597
113
33
Chắc là không xa lạ với nhiều người đâu hả? Phà Đại Ngãi!!!

Phà Đại Ngãi có 2 bờ/bến phà, cách nhau 2km qua Cù Lao Dung, nối liền 2 tỉnh Sóc Trăng và Trà Vinh. Lưu lượng xe lưu thông khá đông vì là trục đường chính, kết nối cảng tàu cao tốc đi Côn Đảo (cảng Trần Đề - Sóc Trăng). Thế nhưng bến phà chỉ hoạt động từ 4h sáng đến 21h và chỉ chạy 1 - 2 lượt phà qua lại đón xe 2 bên, ngày thường đã kẹt, ngày lễ tết còn kẹt hơn nữa, khiến cho nhiều phương tiện bị ùn ứ tại bến phà, khiến cho thời gian di chuyển của người dân bị kéo dài và mệt mỏi vì chờ đợi. Phà thứ 3 là phà Đình Khao nối 2 bờ Vĩnh Long (huyện Long Hồ) kết nối Bến Tre và Vĩnh Long, nơi đây cũng là trục đường chính, vậy mà luôn xảy ra tình trạng kẹt xe ùn ứ tại bến phà! Cuối cùng là phà Tân Phú của Bến Tre, nhưng phà này không phải là phà chính, nên em không nói!

Tình trạng kể trên không biết kéo dài đến bao giờ, mặc dù phương án xây cầu đã triển khai, nhưng ngày nào cầu chưa xong thì phà vẫn phải chạy, mong rằng lãnh đạo địa phương nên xem xét lại để cho bà con đi lại nhanh chóng, kết nối giao thương các tỉnh với nhau, giao thông mà đình trệ thì kinh tế chậm lắm. Điều này lãnh đạo nắm rõ hơn ai hết! Lãnh đạo có tâm và có tầm thì người dân hoan nghênh lắm nha!!

Phà Đại Ngãi: mùng 6 tết Quý Mão, kẹt phà 4 tiếng!
Phà Đại Ngãi: một trong tứ đại kẹt phà ở miền Tây

Turbo đôi luôn

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Hic, qua 2 cái phà này đúng cực hình, đi một lần cho biết. Chứ về quê em chấp nhận đi đường vòng. Ngày thường hên xui, nhưng cũng mất hơn 1h chờ phà, ngày Tết 4h chờ. Biết bao nhiêu thời gian lãng phí trên tổng số người phải chờ. Hạ tầng của miền Nam còn quá yếu :(
Miền Tây thôi bác. Chứ bác lên miền Đông xem. E quê miền Tây, nhưng đã lên miền Đông sống rồi.

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Mình dính 1 lần kẹt từ 12h-16h tại phà Vàm Cống mùng 4 tết 2018, xe báo 49 độ C giữa trưa nắng, vừa sợ quá nhiệt vừa tức vì ko chịu đi theo đám cò dẫn đường tắt , lúc ấy còn tử tế lắm

• Haha
Reactions: lathuykhanh
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Miền Tây thôi bác. Chứ bác lên miền Đông xem. E quê miền Tây, nhưng đã lên miền Đông sống rồi.
Kkk, nhà em ở SG tới đời thứ 3 rồi. Nhưng vẫn còn bà con dòng họ ở dưới đó, nên trước Tết em hay về thăm. Miền Tây đi lại đúng khó khăn quá. Đi qua 2 cái phà này là em nhớ tới cái phà Mỹ Thuận lúc chưa có cầu, dẹp phà Mỹ Thuận thì em lại nhớ tiếp tới phà Cần Thơ. Không khí chờ phà ở cái bến Đại Ngãi này nó không giống như chờ phà Mỹ Thuận khi xưa, phà qua sông thì gợi nhớ về ký ức lúc nhỏ thôi à!
Tới đời con cháu chắc phà chỉ còn là phương tiện du lịch để nhớ về một thời quá.

• Like
Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Kẹt 4 tiếng mà anh làm 2 lon nước ngọt, thì.........đi vô chai nước hả.

• Haha
Hạng B2
25/8/18
165
206
43
38
Mùng 6 chở gđ đi Châu Đốc: đông đúc, kẹt xe cả lượt đi và về. Nói chung là kẹtxe lắm !

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Mùng 6 chở gđ đi Châu Đốc: đông đúc, kẹt xe cả lượt đi và về. Nói chung là kẹtxe lắm !
anh đi đường nào mà kẹt vậy? Mai mình có việc xuống Mang Thít, đi về trong ngày, thời gian không gấp nhưng lại ngán cái cảnh kẹt xe vì trên xe có em bé,mà rề rề thì tội nó.

• Wow
Hạng B2
25/8/18
165
206
43
38
anh đi đường nào mà kẹt vậy? Mai mình có việc xuống Mang Thít, đi về trong ngày, thời gian không gấp nhưng lại ngán cái cảnh kẹt xe vì trên xe có em bé,mà rề rề thì tội nó.
Tôi đi từ LX lên CĐốc. Trưa nay phải trở về SG ko bit có kẹt xe ko ? Đường xá j mà nó chán !

• Like