Hạng B2
9/4/18
194
266
63
Tùy chủ nhà thôi, chủ thấy tội thì trả lại như bác @pheo@ , còn người ta không trả thì cũng chịu chứ muốn lấy lại tiền mà kiện ra tòa để lấy thì có mà vỡ mặt

• Like
Reactions: Linh74 and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tùy chủ nhà thôi, chủ thấy tội thì trả lại như bác @pheo@ , còn người ta không trả thì cũng chịu chứ muốn lấy lại tiền mà kiện ra tòa để lấy thì có mà vỡ mặt
Kiện gì được bác vì họ tự huỷ hợp đồng mà, hợp đồng còn gần 2 năm sau mới hết hạn, họ cũng biết nên im lặng dọn đi thôi... tui tự đưa lại cho họ...

• Like
Reactions: trungcz
Hạng D
11/7/16
1.683
1.970
133
Mình vẫn nghĩ nên trả cọc vì nếu xét thấy thật sự là họ bị ảnh hưởng bởi dịch covid-19 này "thật". Ko mượn gió bẻ măng. Trừ các tr.hợp khác như các a đang thảo luận ở trên ...

• Like
Reactions: Cx52018 and pheo@
Tập Lái
12/8/16
24
25
3
Dĩ An, Bình Dương
Khách trả lại mặt bằng, họ tự động bỏ luôn tiền cọc 3 tháng... tui thấy áy náy quá vì thật sự họ cũng hết cách, nên tui trả lại cho họ cả 3 tháng cọc đó luôn. Họ cảm động lắm, cám ơn rối rít... nếu như tui im luôn họ cũng ko có chút ý kiến nào vì họ tự huỷ hợp đồng, mà tui thấy ăn khơi khơi người ta số tiền cọc đó cũng chẳng khá hơn được nên tui đưa lại cho họ.
Hay quá bác Phèo ơi

Hạng B2
9/4/18
194
266
63
Kiện gì được bác vì họ tự huỷ hợp đồng mà, hợp đồng còn gần 2 năm sau mới hết hạn, họ cũng biết nên im lặng dọn đi thôi... tui tự đưa lại cho họ...
Ý Em là vụ phá hợp đồng lấy lý do bất khả kháng là dịch ấy bác

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Sau 2 tháng free, khách thuê nhà mình bắt đầu trả tiền thuê típ.
Cô thương là có thiệt các bác ạ.
Chúc các bác với chị bác chủ may mắn :)