Hạng D
13/1/11
1.104
26.502
113
Nếu đã có quyết định xử phạt thì đóng qua bưu điện được mà bác(có tốn phí dịch vụ do bưu điện thu).Mình thì chưa có quyết định xử phạt nên mai phải lên
Giờ ra QB làm thủ tục để có bb xử phạt, giờ chỉ có thông báo - hình ảnh vi phạm thôi.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.508
113
HCMC
Gởi thông báo lên đk rồi bác , xe đến hạn đk sẽ dính thôi

@ nghe đồn qua 1 năm kể từ tgian bị dính biên bản , k trùng hạn đk sẽ thoát , chưa kiểm chứng

Chắc mấy ảnh phải xóa dữ liệu camera hay sao anh? Chứ thông tin về việc phạt thì nhỏ xíu, lưu bao lâu chả được.

Hạng C
28/6/12
520
21.397
93
Nói chung là chưa Link giữa CSGT với Đăng Kiểm. Em bị 2 vố (là em biết thôi)
1. Lần đậu xe trên vỉa hè ở Master, thấy có trong danh sách bị phạt nguội, nhưng 2 năm sau đăng kiểm ko có (ko có thư đóng phạt)

2. Lần chạy cầu Phú Mỹ, quá tốc độ 80/60, hỏi thằng bạn bên ĐK thì ko có trong danh sách, tháng 1 vừa rồi đi DK thì ko có luôn

Nên mấy bác bị phạt nguội cứ vô tư

• Wow
Reactions: richman84
Hạng D
13/1/11
1.104
26.502
113
Nói chung là chưa Link giữa CSGT với Đăng Kiểm. Em bị 2 vố (là em biết thôi)
1. Lần đậu xe trên vỉa hè ở Master, thấy có trong danh sách bị phạt nguội, nhưng 2 năm sau đăng kiểm ko có (ko có thư đóng phạt)

2. Lần chạy cầu Phú Mỹ, quá tốc độ 80/60, hỏi thằng bạn bên ĐK thì ko có trong danh sách, tháng 1 vừa rồi đi DK thì ko có luôn

Nên mấy bác bị phạt nguội cứ vô tư
Mình cũng nghĩ vậy cho trước khi xem VTV1 hồi thứ 6 tuần trước ở tin 24h thấy chạy chữ là gần 7k xe kg cho đăng kiểm vì còn thiếu phạt nguội.
Chứ trước đây khi đt hỏi QB là bắt buột phải ra QB đóng phạt là mình bỏ luôn rồi, coi mầy làm gì đc ông :(

Hạng C
28/6/12
520
21.397
93
Mấy anh có biển phạt nguội nhắn biển số em thử, em nhờ thằng bạn bên ĐK check xem sao

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
4/5/07
319
4.227
113
Cách đây mấy tháng mình bị phạt tại Phú Mỹ, BRVT. Cầm biên bản về tới SG mấy ngày sau đi ra Bưu điện Trung tâm SG chỗ Nhà thờ Đức Bà vô quầy đóng phạt VPGT, ký giấy và đóng tiền phí+phạt (Bưu điện xem được QĐ phạt online gì đó).
Nó hẹn đâu chục ngày sau quay lại nhận GPLX.
Nhớ là mất thêm 220k.

Hạng B2
7/4/09
349
3.477
93
Ai công nhận biến đó của xe mình :D
Biển số xịn của CA cấp luôn.Hồi trước làm thêm cái biển dài gắn ở sau thay cho cái biển vuông mà không có nộp lại cái biển vuông nên còn để ở nhà. giờ lấy gắn thêm chắc được.độc và lạ :D

• Like
Reactions: thietbiloc