Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Anh nộp SG dễ, mình phải đi Quảng Bình :(
View attachment 2145717
Oài vừa đọc lại nó đòi giấy này, cỡ nó gửi trước cách đây vài ngày thì em xách đi đóng phạt cho anh luôn rồi, giờ gửi ra ko kịp, hay anh gửi chuyển phát ra đây, em ở lại chơi thêm mấy ngày nữa, anh ko cần bay ra. Dời vé máy bay có 600K thôi haha. Ko giam bằng thì ai cầm giấy này cũng đi đóng được hết, dễ ẹt.

• Like
Reactions: tktung
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.502
113
Tài xế công ty em, chạy cao tốc TPHCM-TL chạy 120/100, bị chụp hình, CA gởi giấy phạt về công ty, chú này em nghi dính ma túy, nên em cho đã cho nghĩ cuối năm. Cho anh tài mới lên đóng phạt, mấy ảnh ghi phạt 2,5T mà phải đưa bằng lái, anh này sợ giam bằng nên nhùng nhằng không đưa, mấy ảnh đuổi về nói chuyển qua đăng kiểm. Xe này thì em vừa đăng kiểm xong trước tết rồi Có anh nào bị giống trường hợp này macheda giúp em ạ.
Nghe @rockman nói camera trên cao tốc ko đo đc tốc độ mà!?

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.502
113
Saigon-long thành chưa thấy chứ saigon-trung lương mình ko chắc nhen
Camera loại gắn trên cao nhìn xuống như vậy dùng ghi hình là chính chứ sao đo vận tốc đc nhỉ? Chẳng lẽ suy ra từ điểm A đến điểm B trên màn hình mất bao nhiêu giây => tốc độ thực tế.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Camera loại gắn trên cao nhìn xuống như vậy dùng ghi hình là chính chứ sao đo vận tốc đc nhỉ? Chẳng lẽ suy ra từ điểm A đến điểm B trên màn hình mất bao nhiêu giây => tốc độ thực tế.
Ghi đờ rét chứ ai chơi kiểu đó. Mình chỉ nghe phím là cam loại nhọn như cái mỏ vịt là có thể bắn tốc độ, còn loại có con mắt xoay tròn như trái bình thì để giám sát là chính

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Đây là cam bắn tốc độ trên cầu ông lớn NVL. Là loại nhọn kiểu mỏ vịt

Phạt nguội

Hạng B1
19/10/18
59
519
98
35
Em đang chọn ngày từ đây cho đến đầu tháng 5 bay ra Đồng Hới - Quảng Bình để đóng phạt nguội lỗi vượt tốc độ từ 5-10km hồi từ 10/2019 :( (vì giữa tháng 5 tới hạn đăng kiểm)
Ko cần bác ơi, hiện nay đăng kiểm chưa link toàn quốc với bên CA nên k sao

bác có thể test bằng cách mai bác chạy đi đăng kiểm ở bất cứ Trạm nào gần nhà (đăng kiểm sớm ko vấn đề gì cả) - phí bảo trì đường bộ bác vẫn đóng tiếp từ tháng 05/2020 đc

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng D
10/1/14
2.964
4.645
113
Sài Gòn
Nói chung là chưa Link giữa CSGT với Đăng Kiểm. Em bị 2 vố (là em biết thôi)
1. Lần đậu xe trên vỉa hè ở Master, thấy có trong danh sách bị phạt nguội, nhưng 2 năm sau đăng kiểm ko có (ko có thư đóng phạt)

2. Lần chạy cầu Phú Mỹ, quá tốc độ 80/60, hỏi thằng bạn bên ĐK thì ko có trong danh sách, tháng 1 vừa rồi đi DK thì ko có luôn

Nên mấy bác bị phạt nguội cứ vô tư

Tôi nghĩ CSGT đã có link với bên Đăng kiểm.
Vì trước Tết tôi có đi về Cần thơ chơi, khi tới đoạn nối vào cao tốc Trung lương thì bị chặn lại. Họ cho tôi xem giấy đăng kiểm của tôi mà trông đó có hình xe tôi và không có gắn cản xe ( tôi gắn lại cản xe sau khi đăng kiểm ). Lúc đó tôi không hiểu làm sao họ có được giấy đăng kiểm của tôi. Ngay đến bây giờ tôi vẫn còn thắc mắc về vấn đề đó.